Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Wall Street Journal: iPhone mới sẽ có màn hình ít nhất là 4"

Didu
16/5/2012 14:20Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ bg Apple chính thức ra mắt thì mới tin, chứ sản phẩm của Apple hot, nên nhiều thằng muốn hóng hớt theo...

Ghớm mà nhiều bác có vẻ ghét iPhone, căm Apple và thù iFan như kiểu họ đã động chạm đến miếng cơm manh áo nhà mình vậy. Nên cứ có tin bài nào nói tới Apple thì y như rằng nhảy vào cắn xé, chửi sủa, cứ như là mấy chú cún con chờ đc ném cho cục xương ấy, đến làm tội nghiệp cho những bạn thế này.

Bản thân tớ ghét cái gì tớ ko thèm quan tâm, khinh luôn. Ví như những bài viết PR cho H.K.P.h.o.n.e chỉ cần nhìn tiêu đề thôi là không thèm vào đọc rồi
@nguyendu277 Cái bọn anti fan điên khùng đó chấp làm gì, tin đồn mà cũng lôi ra chém đc, màn hình to lên thì đâu có khó, cái khó là độ phân giải như thế nào, ứ chạy theo màn hình to như thằng ss thì từ từ dt lên 10 inches lun àh
@nguyendu277 Không có lửa làm sao có khói 😃
Lên diễn đàn thì đọc cm cho vui mà, vấn đề là Apple & ifan bảo vệ quan điểm màn hình 3,5" là chuẩn nhất, vừa tay, dễ để túi quần, chê bai các hãng khác màn hình lớn.... 😔. Giờ có tin đồn lên 4" này thì kg trách các fan khác nhảy vô ném gách thôi
Thêm 1 tin đồn nửa ipad ra màn hình 7,85" thì xảy ra lượng cm chửi lộn nửa thôi, chỉ vì tại 1 thời điểm Apple phát biểu dìm hàng quá đáng 😃
Bạn là 1 ng chỉ biết sử dụng iphone thì cũng chẳng cần đọc thêm mấy cái cm phiến diện kia, nếu đã cm thì có bức xúc rồi.
Mình đã sử dụng 3 đời iphone rồi thì thấy cũng bình thường thôi và rất nhiều cái hạn chế qua Android sử dụng cho nó thoải mái tí 😃
Diễn dàn cộng đồng mà, thấy cm chửi nhau thì kệ nó, mình thì cm chuẩn mực là đc rồi 😃
@nguyendu277 ifan cũng vậy thôi bạn ơi nói chuyện nghe cho có lý xíu
chỉ là phỏng đoán 😁
Apple® Vcc nhj =]]
laodaivuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải vậy thôi, sao đi ngược dòng đc, chắc sắp có phụ kiện nối dài đốt tay cho new IP nữa
đó là chỉ tiêu thiết kế biểu tượng trái táo
thói quen sử dụng smartphone đã dần thay đổi khi ipad đã quá phổ biến
PS: sao cái loại ko ưa lại cứ hay gặp nhỉ
@ptp49 ngụy biện
ví dụ nó vẫn có thông tin 3,5" thì các bố nói sao :-j
@heaven tad nếu vẫn 3.5inch thì đâu có gì phải bàn
@ptp49 thói quen thay đổi rồi cơ mà :-j
@heaven tad Tớ không nguỵ biện hay biện hộ cho ai, nhưng tớ mạn phép trả lời theo ý của Bác :
Nếu như thằng Apple vẫn 3.5", tớ vẫn xài và mua, chả lăn tăn cái quái gì hết, đủ chức năng cho tớ, chả cần thêm to hay nhỏ hơn...
Tớ thích tớ xài, tớ chả thờ nó nhưng tớ chả thích cái thằng nào ngoài nó, okie!
Mọng Bác hiểu!
Còn các Bố phánh đời đừng có vào mà này nọ, ghét thì bơ mẹ nó đi, việc quái gì phải vào đá đểu châm chích này nọ chi thế ??? Ảnh hưởng quái gì đến mấy chục K tiền ăn sáng của nhà các Bác à ???
Vào thấy comment của các Bác mà thấy nhảm cho cái công nghê thật!
haui2281
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote cho 4 inch
đây là cơ hội Gfan trả đũa..😃..nhưng hoan nghênh vì 4in...ko thể nào bảo thủ để rồi phá sản
các ifan hết cái tỷ lệ vàng rồi nhé. Cứ 3.5 so vs mấy anh 4.2 vs 4.8 thì khác nào dân châu âu vs châu á.
Ip ko phải là nhất nó cũng phải chạy đua theo công nghệ ko thể tự sướng vs cái bảng doanh thu năm 2011 đc. 2012 hi vọng sự trở lại của nokia và sự bứt phá của samsung.
Vào đọc tin xem có thông tin gì cần thiết để nắm biết..., toàn gặp các thứ dở hơi ganh ghét xấu tính vớ vẩn bẩn mồm vào comment... APPLE có sức tác động lớn thật. Giống như giết cả đời các Bác không bằng..., vào đâm chọt chọ chẹ =))
CÓ AI BIẾT KHI NÀO THÌ CHIẾC IPHONE NÀY RA MẮT KO? MONG CHỜ QUÁ 😔
Xin mod đừg đưa tin về iphone nưa, làm mất time và k gian tih tế quá
tây dùng 4in đc vì tay nó to còn VN mình tay nhỏ mà.
@virusday_123 Thế sản xuất ra cho VN xài thôi hả cậu? VN có giá thế...
@hungpham1989 móc máy, ý tớ là tây nó nên sx 4in vì 3.5 in là nhỏ so với người tây, còn VN mình thì sao cũng đc. 😔
@virusday_123 Vậy nó ra 4 inches cậu có xài ko hay vẫn trung thành với "chuẩn" 3.5?
có 2 tính năng cơ bản nhất của dtdđ là khả năng gọi điện (sóng mạnh) và cầm lên vừa tay (đầm tay). hy vọng apple đừng vi phạm 1 trong 2 việc tối kỵ này! vụ mất sóng của con iphone 4 là lỗi lầm ko thể chấp nhận đc!!!
@yushikara cái vụ ip4 nghĩ lại cười vỡ bụng, apple chu đáo đến mức hưỡng dẫn cách cầm đt sao cho sóng sánh đầy đt😁
@canxda sau đó chữa cháy bằng cách khoe phòng test sóng vài trăm triệu đôla mà iphone 4 được cầm bằng cánh tay robot do đó không thể test được tác động của tay người (có tĩnh điện) mới ghê chứ! mình đánh giá đó là vụ PR tồi tệ nhất của apple từ trước đến nay!!! có vẽ như sau đó "phòng gai" (phòng test sóng apple) ở giữa được thay bằng cái ghế di chuyển lên xuống đc (để chuyên gia ngồi lên đó cầm đt mà test). thật khôi hài!!!
tongzhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mjnh nản màn hình to rồi chỉ cần nó 4" hoặc 4,3" là ngon rồi 😁
Oh hay quá,
bkis1112
TÍCH CỰC
12 năm
vấn đề là làm sao các apps đã viết trên màn hình cũ có thể hiển thị được trên màn hình 4" này đây ????
HuTaNaTu
ĐẠI BÀNG
12 năm
4" chắc ngón cái phải dài ra mới quét hết màn hình như hồi 3.5" nhỉ, bảo 3.5" là chuẩn mực, giờ 4" thì sao =))
mình k thích nghe câu"thích màn hình to thì mua ipad".nguỵ biện quá.Màn hình bé là 1 nhược điểm của iPhone...VN thì mình k ró nhưng người Mỹ k thích...đặc biệt trẻ con.hê
Màn hình 3,5" cũng được rồi, nhưng có vẻ hơi lạc hậu với xu thế, theo mình thì từ 3,7" tới 4.0" là tốt nhất, mình thì thích 3,7" mà nếu Apple thay đổi kích thước màn hình thì bắt buộc phải thiết kế lại toàn bộ, chứ nếu dữ nguyên hình dạng thì nó sẽ phá vỡ cấu trúc, chắc chắn sẽ ko đẹp. Mình tin Apple sẽ có mẫu iPhone 5 đỉnh của đỉnh, các đối thủ khác sẽ lại xách dép chạy theo mà thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019