Wave ZX có lắp được bánh mâm của Wave RSX?

babyvipthanh
25/4/2015 5:24Phản hồi: 13
Wave ZX có lắp được bánh mâm của Wave RSX?
Bạn mình có xe Wave RSX như ảnh.
Mình có xe Wave ZX.
Giờ ông bạn định bán xe nên đổi cặp vành cho mình.
Các cao thủ cho mình hỏi đổi vành giữa 2 xe này có phải chỉnh sửa gì không?
Cảm ơn!
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e4600
ĐẠI BÀNG
9 năm
bánh trước cần phải chỉnh tí xíu, do mâm của zx xài dĩa lõm còn rsx mới này xài dĩa phẳng nên không gắn ngay được mà phải có một lớp đệm rồi gắn dĩa phẳng vô mới xài được heo zin của zx. nếu kiếm được mâm của future neo hoặc rs cũ dĩa lõm thì khỏi suy nghĩ. gắn là chạy
Cảm ơn bác!
Còn bánh sau kô cần phải chỉnh gì à?
meo_mup
TÍCH CỰC
9 năm
Bánh sau gắn bình thường.

Nếu muốn đơn giản thì sàng nguyên cụm phuộc trước + heo dầu + bánh trước + đĩa thắng qua Wave ZX là xong. Nhưng mình nhận xét là phuộc trước của Wave 110 sau này không tốt bằng của Wave ZX.
e4600
ĐẠI BÀNG
9 năm
@meo_mup Chính xác, phuộc wave sau này ngắn hơn, nhún như shit.
lắp bánh trước bạn phải thay củ ba trạc, thụt nữa nhé, giá cao đấy
Hix thế thì tốn kém quá. Nếu mang 2 cái xe ra cho thợ đổi thì chính xác phải thay thêm cái gì nữa kô các bác? Củ ba trạc không cho sang được luôn ạ?
Thay cặp vành cũng rối rắm ghê. :-s
Wave ZX đi đĩa lõm nhưng có thể lắp bánh xe đĩa phẳng cũng đc chỉ canh heo dầu cho chuẩn đĩa thôi bạn ạ. RSX đi đĩa phẳng nhưng góc tiếp xúc giữa heo với đĩa như nhau vì xe HONDA dùng chung đĩa size 220mm vậy sang nhau vô tư.Xe mình ZX gắn mâm SUZUKI Fx đây đệm thêm long đen cho heo dầu,canh lại cục căn bánh là đc
Đây là khi gắn vành zin đi đĩa lõm
4 w1.jpg 4 w.jpg
Đây là khi gắn mâm đúc đi đĩa phẳng
a w2.jpg a w.jpg 2 W.jpg
Nói chung độ chế thì ko gì là khó cả,tất cả đều có thể thay đổi đc.Đây xe cub mình độ bánh to như ô tô đây
A t,.jpg A t1.jpg
dog shit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bongxu_79 cub độ hết nhiêu vậy thím
@dog shit Khoảng 3x triệu
độ không khó nếu có nhiều xu, ít xu mà độ mới khó bạn ạ
Vì đây đều là xe HONDA có nghĩa thông số kích thước đường kính trục trước như nhau,kích thước đĩa phanh như nhau nên lắp sang đc.Như mấy bạn trên khuyên sang cả dàn phuộc trước là ko cần thiết.Vẫn sử dụng phuộc theo xe,heo dầu theo xe.Đĩa lõm của ZX,đĩa phẳng của RSX chỉ khác nếu bạn thay đùm thôi.Cứ sang mâm cùng đĩa của RSX qua ZX nhớ lấy cả sâu km của mâm RSX nhé,khi lắp chỉ cần đo cục canh bánh cho khớp thôi.
Cảm ơn các bác đã góp ý. Để e mang ra thợ nó đỡ thuốc mình. 😁
Cái này thì đơn giản bất cứ tiệm sửa chữa nào làm cũng đc.Vì đều là phụ tùng của HONDA nên bạn mang nguyên cặp mâm RSX kèm theo đĩa phanh sâu km ra hàng thợ sẽ tháo thay cho bạn thời gian chỉ 30p là xong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019