Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Wikipad chuẩn bị giới thiệu máy tính bảng dành cho game thủ

El Ku
3/5/2012 16:1Phản hồi: 119
Wikipad chuẩn bị giới thiệu máy tính bảng dành cho game thủ

Gaikai - Dịch vụ chơi game dựa trên công nghệ điện toán đám mây vừa qua đã hợp tác với Wikipad nhằm mang đến cho người dùng một chiếc máy tính bảng có khả năng chơi game chuyên nghiệp hơn. Theo dự kiến, máy sẽ được trang bị một màn hình 10,1", bộ vi xử lý bốn nhân, chạy hệ điều hành Android 4.0 và có tùy chọn 3G. Kiểu dáng máy khá giống với hình ảnh trước đây với hai bên là các phím bấm, joystick giống như những tay cầm chuyên nghiệp và đặc biệt là toàn bộ thân máy có trọng lượng siêu nhẹ giúp người dùng không bị mỏi tay khi cầm máy trong thời gian dài. Ngoài ra, máy còn có máy ảnh trước và sau, bộ nhớ trong 8GB và hỗ trợ chơi video Full-HD. Một điều đáng tiếc là chiếc máy tính bảng dành cho game thủ của Wikipad vẫn chưa có lịch trình ra mắt cụ thể.

Nguồn: Engadget
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn hoành tráng quá nhỉ
nhưng hơi xấu
bonbonsone
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gloomysunday mình thấy nó đẹp mà bạn.
ai thích chơi game thì cái này thật là tuyet hehe
Nhìn thế này gọi là máy chơi game dùng hệ điều hành android đúng hơn là máy tính bảng cho game thủ.
có cả 3d cơ ak!ko biết cảm giác chơi game 3d thế nào nhỉ^^
Mình thì thấy giống sidekick của tmobile
chưa cho cái giá nhỉ, cấu hình cao hỗ trợ cả 3G hjx, chắc không rẻ
Ko biết có tháo đc ra làm 2 phần,màn hình và joystick ko nhỉ ? chứ cứ để thế này nhét vào cặp rùi mang đi thì hơi bị ngộ,để nhà chơi thôi.
@meodihia_cool mình nghĩ là tháo đc riêng đấy :->
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
Nó tách ra được đó! Mỗi tội cái giá chắc lại trên trời rồi!
Nhìn hơi thô nhỉ. Chắc là tách được cái tay cầm ra :|😕
prin77
CAO CẤP
12 năm
To thế này chơi game 1 hồi chắc rớt quá...khoảng cách giữa 2 tay hơi xa và thiết kế này không tiện cho những động tác phức tạp cần đè 2 3 nút 1 lúc...Khoảng cách đến R1 L1 xa quá sao tón trỏ với tới nhỉ...kèm thêm người chơi có thói quen ôm cái gamePad vào bụng khi chơi lâu nên to vầy có lẽ không tiện...thiết nghĩ nếu chơi game kiểu này thì nên để 7" hoặc 8" thì hợp.10" dài quá
bkavpro2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
@prin77 Khoảng cách mà bạn nói chẳng hề xa chút nào, nó = với tay cầm xbox và ps đó bạn, còn khoảng cách giữa 2 tay chả liên quan gì tới nhau cả, mình chưa thấy ai dùng tay trái bấm nút bên phải cả
prin77
CAO CẤP
12 năm
@bkavpro2009 Bạn không hiểu ý mình nói rồi...khi chơi có bao giờ bạn để yên cái tay cầm 1 chỗ mà bấm không? Và cái tay cầm ps của mình joystick ở dưới chứ không ở trên bạn.mình đã tưởng tượng nếu để ở trên thì khó mà bấm R1 L1 dễ dàng được...và 1 điều không thích ở những cái máy game di động là thời gian chơi ngắn quÁ..chỉ được 4 tiếng lại mò đi sạc..
@prin77 mấy cái vặt vãnh này ngta nghiên cứu kĩ rồi bạn ak
android mà game cái gì.....
@luke valentjne sao lại ko chơi game dc,nền tảng nguồn mở tạo điều kiện cho nhiều nhà lập trình game ;) đưa game lên Google Play cũng dễ hơn là quảng bá trên Appstore của iOS :p
@luke valentjne Mi nghĩ chỉ IOS là nhiều game ào_O
@luke valentjne chưa dùng android bao giờ à,hay dùng máy android rẻ tiền?android bây giờ game hay nhiều vô kể,ios có game nào đỉnh thì android cũng có game đó.
@giangvo200837 nhiều hơn android dc chưa 😃
bkavpro2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luke valentjne Vậy là bạn chả biết cái mô tê gì rồi
không biết pin như thế nào . cpu bốn lõi mà pin phải trâu mới đc
@gloomysunday ipad 2012 pin 11.000 mAh rùi . con này đc 10.000 thôi là phê
@MrMouse97 bị nhộn ko bác, cpu 4 nhân + màn hình to tướng mà lại chuyên chơi game thì 10000mah là ít chứ bác lại nói ~4000mah á.
@MrMouse97 pin 3k 4k mA thì làm ăn gì =))
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@binzinzan pin nào gánh cho được cái máy này:eek:
điện toán đám mây ngày càng phát triển đồng hành với công nghệ game 😃 không đòi hỏi cấu hình quá cao đồng nghĩa giá thành của các loại máy chơi game đc giảm,tạo điều kiện cho những người có thu nhập vừa hoặc thấp đc tiếp cận với thế giới game đỉnh cao,đây quả thật là một sản phẩm đáng để mua nếu có giá phải chăng tâm 150~300$ chẳng hạn thì anh em ng` Việt chúng tak có thể ẩm em về dinh rồi :p nếu anh em muốn trải nghiệm game trên điện toán đám mây ngay bây h có thể dùng thử OnLive trên android..;)
minhquang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
CHƯA NGHE TỚI CÁI HÃNG NÀY BAO GIỜ
ipad cũng chơi game tốt mà
chế game the là ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095