Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Win 10 lậu sẽ bị đóng dấu watermark, Microsoft hứa hẹn các chương trình nâng cấp bản quyền hấp dẫn

Duy Luân
15/5/2015 22:56Phản hồi: 381
Win 10 lậu sẽ bị đóng dấu watermark, Microsoft hứa hẹn các chương trình nâng cấp bản quyền hấp dẫn

Microsoft vừa cho biết rằng khi người dùng cài Windows 10 lậu vào thiết bị của mình, hãng sẽ cho hiển thị một dòng chữ watermark lên màn hình (có vẻ giống Windows 7, 8 hiện tại). Biện pháp này là để phòng tránh việc người dùng bị lừa mua bản quyền gốc nhưng lại bị bên thứ ba cài cho bản lậu. Nó cũng là một biện pháp để "nhắc nhở" những người nào cố tình xài lậu. Và giống với thông báo trước đây, những người đang dùng Windows 7, 8 lậu vẫn có thể nâng cấp lên Windows 10 nhưng lúc đó bản quyền của họ vẫn không được xem là chính thức. Microsoft nói thêm rằng công ty "sẽ phối hợp với một số đối tác OEM để lên kế hoạch cung cấp những chương trình nâng cấp rất hấp dẫn cho những khách hàng nào đang dùng Windows lậu".

Microsoft còn cho hay Windows 10 lậu chỉ được nhận các bản update cốt lõi mà thôi chứ không thể tải các bản tùy chọn thêm, ngoài ra nó cũng "có nguy cơ cao với malware, lừa đảo, thông tin cá nhân bị phơi bày, hiệu năng thấp hơn hoặc tính năng không hoạt động như bình thường".

Nguồn: Microsoft
381 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đâu có gì lạ????
nhuduy2008
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá thơm cho các chú thích xài ....., patch......
Thường thôi!
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ôi, nghe tin các bản lậu vẫn đc lên 10, mới mừng được mấy bữa
@viettiepx2 Hàng lậu có bao giờ dc như hàng trả tiền bao giờ đâu mà mừng. Xài lậu thì biết thân biết phận de.
Anh Sốp cũng phải kiếm tiền chứ viết soft ra để cho xài lậu à
vậy cũng như không.
quay về 7 cho lành :go:
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Rùi sẽ cr@ck được hết, chả khác gì bản quyền 😁
@cuthuyen chắc bạn chưa dùng win bản quyền bao giờ ?
@nguyenthanhhieuthanson có bản quyền CHUẨN thì cũng chả khác gì bản lậu cả;
@nguyenthanhhieuthanson chúng em là dân đen không có tiền mua bản quyền như các anh đại gia
Nhưng các anh thử vào sống chung với tầng lớp chúng em các anh chỉ ăn hành mà thôi
các anh giàu mà chúng em nghèo dân lao động thôi
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson Vậy à, vậy khác gì nào.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@nta139 ..... thì lo nơm nớp, còn bản quyền cứ thế mà xài thôi, thật sự mà nói nếu giá rẻ thì mình chấp nhận mua bản quyền, đây 3 4 triệu. ..... tối ưu hơn, nói thật lòng 😃
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
:oops: không còn biết nói gì hơn
Lại dùng công cụ Remove Watermark như thường lệ thôi
win 8 win 7 xoá watermark 1 cách dễ dàng thì ko có lý do gì win 10 ko làm được.
xài chùa chất xám của người khác thì cũng như đi ăn trộm thôi , nghĩ cho người viết phần mềm cũng tức thật 😃
@LuckyZu Bạn về nghiên cứu lại nhé, các "phờ rê" share cho mọi người không chỉ xuất phát từ Trung Quốc đâu nhé, "đúng là trẻ người non dạ, xài iphone". Rồi còn cái vụ "mua bản quyền Win" không mất đồng nào bằng cách "Ấc-típ-bai-phôn" là do tộc người nào nghĩ ra và làm trước nhé.
@cuthuyen Sắp tới Microsoft nó ra hệ điều hành đám mây thì méo mặt nghe con. Giống Diablo 3 đó, hầu hết các dữ liệu của game như unit, maps, intem... nó lưu trên "sơ vờ" lấy đâu ra mà "cờ rôm cờ rắc" hả con. Windows 360 no free, no cờ dếch.
@bookofthing chú sang Mỹ mà xài đồ Unlock xem có bóc lịch ko 😁 , bên đấy ..... thi ko vấn đề , quan trọng là dám xài ko thôi , ý chú là đồ người ta ăn trộm xong đưa chú xài là chú vô tội chứ gì , OK cứ tự hào như thế đi , đúng là cái thể loại dân trí lùn :D
@LuckyZu Anh dân trí lùn nhưng cao hơn chú là được rồi. Hiểu vì sao rồi chứ.
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chả thấy bản quyền khác cr@ack ở cái gì ngoài cái được update thoải mái 😃
@cuthuyen cái vấn đề là ở chổ đó.win7 thì không sao chứ win 10 mà ko dc update thì phế lắm bạn ơi.:eek:
@cuthuyen Cr@ck thì cũng update thỏa mái
giuloihua
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuthuyen thực sự thì hình như bác không dùng máy tính cho công việc nhiều , dùng nhiều sẽ biết cái win xịn nó ổn định mức nào
Win 8.1 giờ update như bản quyền rồi
cuoctinhxanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
xài lậu thì chấp nhận cái đấy có đáng chi hehehe 😃
Lậu đâu mà lậu...120k đó Mic 😁
AQ.AQ
TÍCH CỰC
9 năm
@Hiep2014 Lên mạng tải về chả mất đồng nào.
boygame2k
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dân Việt xài giá Mỹ thì phải lậu thôi.
Lượng được 3 củ mua bản quyền hết 2 củ thì ra đường ăn mày luôn 😁
boygame2k
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sinhhn89 Đúng rồi, đói quá phải ăn trộm thôi chứ sao nữa. Cuộc sống bạn no đủ và dư thừa quá, chưa trải qua những hoàn cảnh thiếu thốn thì đừng nên nói có quyền hay không có quyền.
Tại sao người nông dân vất vả tạo ra biết bao nông sản phục vụ trực tiếp nhu cầu ăn uống (nhu cầu sinh tồn) mà vẫn khổ, vẫn bị ép giá. Vì sao có nhiều kẻ chỉ cần bỏ ra 1 chút sức lực (thể lực hoặc trí óc) lại thừa mứa về của cải. Tại sao nông thủy sản của Việt Nam ngon, rẻ, được nhiều người tiêu dùng ưa chuộng lại bị gán mác là phá giá thị trường. Cái nhìn và trải nghiệm của bạn chưa đủ sâu để phán quyết cái gì là có quyền, cái gì là không trong khi việc đó chẳng ảnh hưởng quái gì đến cuộc sống của bạn cả.
@boygame2k Xin lổi bạn cái này cần gì trình độ đủ sâu để hiểu có quyền hày không .Bạn nói về nông dân khổ cực . ok tôi đồng ý nông dân mình khổ thật . Nhưng mà họ khổ do cách suy nghỉ thôi !
Tôi là IT thôi ko học về kinh tế . nhưng chơi game online tôi hiểu nguyên lý của thị trường . bạn từng về vùng quê thấy trúng mùa bà con sẽ làm gì chưa ? Có nhiều tiền họ sẽ dùng vào việc gì chưa ? bạn có về để xem họ quyết định trồng trọt chăn nuôi như thế nào chưa? Tôi đi rồi 3 kỳ mùa hè xanh thấy rất nhiều bất cập của nông dân. Ai trồng gì nuôi gì có nhiều tiền là họ bỏ hết cái đang làm để chuyển sang trồng . có tiền mua xe (nhà trúng tôm mua 7 chiếc SH) mua tv fullHD. mua iphone. mua bán với lái thì ai cũng muốn bán nên tự cạnh tranh nhau về giá chưa cần thằng lái nói 1 câu. Lại nghe theo bọn bất lương theo Tàu dù rằng chính quyền đã thông tin đầy đủ.
Trình độ nông dân mình còn thấp lắm .nông dân thì muốn con học về giúp nhà nhưng 10 thằng hết mẹ nó 10 thằng ở lại tp cạnh tranh việc làm theo kiểu y hệt nông dân ở quê. Tôi từng đi ngồi phỏng vấn 3 anh hỏi về lương anh tp nhất định không đồng ý 6tr. 2 anh tỉnh thì 3tr cũng làm.
Trình độ, học thức , ý thức bạn thiếu cái nào cũng không được. bạn cảm thấy ko có gì khi chính bạn biết đó là vi phạm rồi khi dạy con bạn nó cũng sẽ hiểu như vậy vn sẽ ngày phát triển rồi thế hệ sau khi vn gia nhập thế giới nhiều hơn thì ý thức như vậy liệu sẽ thế nào??
@traisaigon bạn nói nghe vailon. người nông thôn lên thành phố xin việc mong có việc để tự nuôi bản thân, không ăn bám gia đình là may rồi. bọn thành phố nhiều tiền đé* có việc thì bố mẹ nó dư sức nuôi. thêm cái nữa là chính nhà nước việt nam cũng thực hiện chính sách dự trữ gạo để hạ giá lúa chứ đâu chỉ trung quốc chơi đểu việt nam. bạn về quê mà đé* bít mở mắt ra coi người ta một mùa lúa lãi đc bao nhiêu/1 sào. không biết có nỗi 200k chưa kể còn công người ta bỏ ra suốt mấy tháng, rồi những năm mất mùa thì sao. thế nên các vùng gần khu công nghiệp dân bỏ ruộng đi công ty rất nhiều. vậy thì nếu bạn có não thì hãy nghĩ xem bố mẹ đã mất công nuôi ăn học mấy năm bây giờ ra trường lại ăn bám tiếp thì người ta thấy thế nào nào.
thêm cho bạn biết có những năm giá lúa đang từ 600k/1tạ tuột xuống còn 400k/1tạ thử hỏi vì đâu
@vanlinh2905 giá lúa giảm vì sao có coi vtv1 nó bảo ra sao không ? Lúa vn ko đạt chuẩn bán cho nước ngoài ! vúa của Thái mailay chất lượng gấp 2 gấp 3 vn. kêu gọi bà con nông dân trông theo mô hình mới có ai theo trồng không??? Bạn về mà tìm thử mô hình cánh đồng lúa lớn, mô hình htx kiểu mới , vietgap... bao nhiêu hộ làm theo . chỉ cần 1 huyện nào đó làm được là lên tivi liền nhưng mấy ai tin lai bảo ăn may thôi ! cty vn bao tiêu sản phẩm lại bị bọn TQ chơi mua giá cao hơn lại quay ra bán TQ rồi bảo bị lừa điển hình là cây vải , điều , càe, tiêu .... Nông dân cần những thế hệ như chúng ta bên cạnh để giúp nhận ra đâu là lợi nhuận thật sự và phát triển bền vững. Đối với 1 người ngoài là anh kỹ sư nói với nông dân cả trăm lần ko bằng 1 lời của người nhà!
Công sức ba mẹ nuôi học vậy phải hỏi bạn muốn học cái gì rồi bảo ăn bám gia đình ! Tôi có rất nhiều bạn miệt vườn đây , lên saigon học nông lâm về giúp nhà . Nhà đứa nào ko giàu cũng cả họ nhà nó xây nhà mấy tấm .
Bạn nói bọn nhiều tiền tp nhà nó nuôi vậy bọn ít tiền tp nó sống kiểu gì giửa tp ??? tp không có người nghèo à? tp được bao nhiêu người giàu ? nếu tp ai cũng giàu thì cần quái gì đi làm ở nhà hết có phải sướng không? nói chuyện hay ghê
Windows 7 Watermark lậu ở chỗ nào thế mọi người? Sao mình không thấy nhỉ?
minhhq1980
TÍCH CỰC
9 năm
@NobiNoki Win server thì tự động shutdown sau khoảng 1-2 tiếng.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@thienvk mình chưa gặp cái này bao giờ, là sao ta? hay bản này ko phải bản final
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
@cuong642 Đây là bản Win vừa cài xong, chưa nhập key, chưa activate hoặc chưa cra*k 😁
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@Eldimio mình vẫn hay cài win mà chưa gặp cái này bao giờ, chỉ có gia hạn 30 ngày sử dụng thôi. nên thấy hơi lạ. mình chỉ thấy trên win 8 với 8.1 là có thôi
Cuối năm định mua laptop mới. Nhưng kiểu gì cũng về Windows 7, ghét windows 8, 8.1,10
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@gauto988 vui vẻ tý đi bạn, nếu bạn ko theo xu thế thì vất vả đấy, trước ai cũng kêu XP muôn năm giờ nó khai tử thì ai cũng lên win 7, tới lượt win 7 khai tử thì bắt đầu lên 8 và 8.1 thôi. win 7 quá cũ rồi, để tiệm net gì thì đc, chứ cá nhân dùng mà dùng win 7 hơi bị ức chế 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019