win 8 pro bị lỗi access limited khi kết nối wifi

Vuachoikham167
9/2/2013 11:10Phản hồi: 14
Hiện tại mình có 1 em sony vaio SVT13115FG mới mua, win mặc định của nó là win 7 home 64 bit nên mình quyết định lên win 8 pro, mà sao mình nâng lên win 8 pro được 1 tháng thì em nó dơr chứng lên: bình thường lúc mới lên thì vẫn kết nối wifi bình thường còn bây giờ thì chỉ khi nào mới khởi động máy lên mới kết nối wifi được còn sau 10' thì kết nối lại thì bị lỗi access limited. Có Pro nào bít lỗi thì help mình với nhé^^
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn thử fix lại xem
@Lone hero fix lại là sao bạn?
@Vuachoikham167 chuột phải vào biểu tượng mạng chọn trouble....
bác thử bắt wifi = điện thoại hay máy khác xem có lỗi ko
kiennams
TÍCH CỰC
11 năm
dễ do modem hoặc wifi lắm bác.đợt mình mua máy win8 phải mất 1 tuần tìm hiểu nguyên nhân wifi báo limited.cuối cùng phát hiện ra là do modem
moster1995
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh cg bi va da khac phuc dc ! neu ban chua khac phuc duoc thi pm minh ! minh giup cho
@moster1995 ban co the chi minh khac phuc k ?
theanhkul
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây là do wifi bạn vào quá giới hạn tức là nhiều người vào quá chứ ko có lỗi j cả bạn nhé
Bạn thử vào các wifi khác xem sao
Cái này là do model wifi. Bạn off wifi và mở lại nhé/

Sent from my INFINITY_PASSION using Tinhte.vn
mọi ng có thể chỉ cách khắc phục giúp mình được ko? mình dùng win 8, wifi cứ bắt thì bị báo là limited. hoặc có khi dùng được 1 lúc thì lại báo limited
có thể do modem hoặc do bên chủ modem cài đặt, mình dùng win7,8 đều đã từng gặp trường hợp như vậy. Có cách test là bác chơi riêng 1 mình 1 cái wifi, nếu vẫn báo lỗi thì nhờ anh em tinhte trợ giúp vậy, chứ e ko rành lắm.
@tranvietnamvn Nếu bạn ko biết thì đừng nói còn hơn chứ, ko rành mà bày đặt chỉ người ta.
Mình cũng gặp trường hợp này, bạn vào thuộc tính của cái mạng đang kết nối, rồi bỏ check phần IPv6 đi. Mình đã thử và thành công..
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết bạn đã sửa được chưa, chứ mình cũng bị y chang vậy, gọi lên fpt họ hướng dẫn sửa trong trang địa chỉ ip của modem ấy. Sửa đến hôm nay ko bị gì cả. Họ bảo là bị lỗi đó do laptop không nhận được địa chỉ Ip đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019