Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

win 8 vào mạng bị lỗi limited

Omega Trần
18/2/2013 9:35Phản hồi: 66
máy em hiện đang bị lỗi limited khi vào mạng ạ, cả dùng dây hay wifi đều bị, anh nào biết cách khắc phục thì giúp em với, em dùng win 8 pro 64bit
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác cài driver wifi bản mới nhất chưa
Win 8 bắt Wifi rất kém. Bạn thử đặt moden Wifi lại gần hơn xem. Nếu ko được thì chịu.
cắm dây mạng cũng bị à :oops:
HI All!
Mình mới dùng win8. Bình thường thì dùng cắm dây LAN vào ko vấn đề. Bỗng 1 ngày đẹp giời nó lúc thì hiển thị biểu tượng LAN Limited lúc thì ko hiển thị mà chỉ hiển thị biểu tượng wifi thôi.
Có Pro nào biết vì sao chỉ giúp mình với.
Thanks!
À mà em bổ xung thêm là Mạng wifi bắt bình thường, Chuyển qua MAC thì thấy LAN (EM vào mạng khác ko phải mạng bị limited trên máy WIN) vẫn Okie Nên em nghĩ chỉ là setting phần internet có vấn đề hoặc Driver bỗng 1 ngày nó dở đở ương ương thôi ạ.
Etyce Bi
TÍCH CỰC
11 năm
mình cũng đang gặp vấn đề này, vào wifi thì bình thường, nhưng vào = mạng dây nó limited. mới chỉ ngày hôm qua đến hôm nay
Tìm vài cách nhưng chả cách nào đc cả ~_~
Mình nghĩ do để auto update > nó update gì đó với con wwin8 nên mới bị vậy???
@lifeiswonderful Hiện tại mình cũng đang dùng win 8 64bit như bác, trong phần updata của win còn 2 file up, tuyệt đối ko cài vào nha, 1 cái là updata Lan, 1 cái là sytem win 8. 2 file đó chỉ có dung lượng vài trăm kb thôi, up nó là lỗi máy liền.
Etyce Bi
TÍCH CỰC
11 năm
mình cũng nghĩ là như thế. vì hôm trước có update
caubekeen
ĐẠI BÀNG
11 năm
h phải làm sao đây mọi người mình cũng bị vậy
@caubekeen Chả biết làm gì. Giờ đang xài wifi. Uwifi còn liên tục Limied cơ. May mà vẫn dùng đc
chacuavip10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Win 8 wifi ở trường toàn bị limited, nhưng mò mãi cũng sửa đc, bạn thử coi.
Đầu tiên cho nó troubleshot problem, xem qua nó báo lỗi j, như mình báo là liên quan đến IP, vào adapter setting disable/enable lại, lúc này modem sẽ phân lại địa chỉ ip, có mạng ngay, nghe mấy đứa học cntt bảo 1 số mạng wifi khi dùng win 8 sẽ hay bị chia địa chỉ ip trùng>máy sau mất mạng.
ban20091990
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình cũng bị như thế à. tìm mãi nhưng vẫn chưa có cách khắc phục nó
liamPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ban20091990 nguyên nhân là do Bad DNS hay Bad Gateway của Windows 7&8 .Và có rất nhiều lí do dẫn đến nguyên nhân nầy
1.- trùng IP : Cách khắc phục (CPK) chacuavip10 ở cmt trên
2.-windows tắt wifi card của máy bạn nhưng quên báo cho bạn biết và không bật trở lại (xẫy ra cho Windows 8 và cho chính tôi ngày hôm qua , mất 3 h đề tìm ra cái nầy, laptop thì không vào được, trong khi desktop và tablet thì bình thường) trong chế độ xài pin không cắm nguồn
CKP : vào Controlpanel.........Hardware and Sound ........Device and printer.....devicemanager..... Networkadapters....... double click trên hàng chử nào có chử wifi adapters.((đừng lưu ý hàng chữ " this device is working properly ).......power management...... uncheck (xóa dấu chéo ) hàng chử Allow the computer to turn off this device to save power .
3.- Drivers không chuẫn : Driver cũ hoặc update không chuẫn
bắt đầu làm như 2.- ..... thay vì vào power management thì vào Driver ....... có 4 options : tùy theo ý của bạn thử xem cái nào hơp lý nhất
a)-Update driver cập nhật driver mới nhất ( nếu có bản update mới hơn bản củ )
b)-Rollback driver : lại dùng driver cũ khi update không thành công
c)-Disable: tắt phần cứng này ( và sao đó mở lại '' Phương pháp của bạn chacuavip10 ở trên)
d)- uninstall : gỡ bỏ driver ( phải có bản driver cũ hay là mới hoặc nguyên gốc đễ thủ thân ) và install bản khác tùy chọn
4.- AVG Internet protection và free antivirus 2013 cũng có gây nen chuyện, thử unistall AVG nếu bạn cài đặt phần mềm nầy
caubekeen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@liamPham bước 2 mình vào đến đây rồi Control Panel\All Control Panel Items\Devices and Printers ko thấy cái devicemanager đâu cả😔
tuanath
ĐẠI BÀNG
11 năm
của mình mấy hôm trước bị lỗi Limited sau khi updates win, 2 hôm trước ì sau khi update Win thì lại thấy mạng bt 😃 , bạn thử update win xem sao 😃
caubekeen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanath vào đâu để up bạn😔
tuanath
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caubekeen Win 8 thì bạn vào mục update check kiểm tra ! Bản Update sẽ tự động Update, ko hiểu sao mấy bản update của win dạo này Update lâu thế, mỗi lần toàn 15-20 phút 😃
mình cài win 8 bị lỗi limited. tìm mãi trên mạng thấy bảo thay đổi Physical Address vậy là vào mạng được. các bạn thử xem thế nào nhé.
kích chuột phải vào biểu tượng mạng>>> open network and sharing center>>>wifi ( tên kết nối ) >>>hiện bảng (wifi statur ) >>> chọn properties >>>configure...>>> advanced >>>nhập địa chỉ physical vào ô network address ví dụ như 888888888888, 111111111111, 999999999999 ... nói chung là dễ nhớ.
thay đổi cái này để truy cập mạng từ máy có physical.... ok
caubekeen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dong_do cũng chỉ là tạm thời lúc đó thôi bạn
bỏ check ip6 cũng tạm thời
tất cả mình làm đều là tạm thời hjx
reset moderm xem nào bác
kkk sao bị giống mình vậy trời...có phải cái biểu tưởng sóng wifi trên laptop hiện dấu chấm than màu vàng hay cái ngôi sao màu vàng ko
mình cũng vẫn bị như bạn. hỏi bảo hành hạng sony thì nó bảo là do modem không tương thích. chắc từ lần này mình cạch 3 đời dòng vaio mất.
bán rẻ đi...nói thế là bậy rồi...
con dell của đứa nó bị chứ con vaio của mình dùng bình thường.
kylanquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
chuyen do qua de, reset lai router la het thoi
Với Win 8 thì nguyên nhân chính là do các bạn xài ở chế độ Power bateries low lâu cho nên win 8 sẻ tự động tắt driver để tiết kiệm năng lượng.
các bồ mở lại như sau: Controlpanel ==> devicemanager ==> Networkadapters ==> double click trên hàng chử nào có chử wifi ==> power management...... uncheck hàng chử Allow the computer to turn off this device to save power .
@Thụ Đặng Đình bác này chỉ đúng nè
@Hận Anh Nghèo win 8.1 không thấy dòng power management bác ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019