win 8 vào mạng bị lỗi limited

Omega Trần
18/2/2013 9:35Phản hồi: 66
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hai bạn khắc phục được lỗi này chưa ?
Mình cũng bị trường hợp tương tự. Bỗng 1 ngày đẹp trời.
Card LAN bị limited trong khi card Wifi vào bình thường.
Set IP, update đủ kiểu vẫn không khắc phục được.
Mà mình bị trên cả Win8, Mac và Ubuntu luôn.

Gần đây mình vẫn dùng card LAN để kết nối mạng cho Mac OS để update lên 10.8.4 bình thường. Giờ không hiểu sao ko dùng được nữa.
AriesKids
ĐẠI BÀNG
11 năm
@losttower thử đổi cổng cắm LAN khác trên cái modem thử đi ( _ _! ) vd như đang cắm cổng 1 giờ chuyển sang cổng 2 cổng 3 thử đi. Đi làm máy cho khách lâu lâu cũng vận bị vậy ( _ _! )
shivakl
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu dùng chung wifi thì đặt ip tĩnh cho nó đi
tốt nhất phải biết range ip của wifi là tới bao nhiều, đặt số càg về cuối càng tốt..
- cái win8 bị limited thì có rêset mordem, restar máy cũng vậy thôi. 1 là bạn tắt tất cả thiết bị dùng wifi đi hoặc đổi nó sang ip tĩnh. để laptop ip động nó sẽ auto nhảy vào ip đầu tiên. ko thì làm ngược lại set ip tĩnh cho laptop. ko thì thay modem loại chống limited đấy , modem nhà mạng thì ko có đâu... 1 phần là do modem, 1 phần là do win8 bắt ip cùi

còn wire mà bị limited m ko biết vì ko dùng dây
Lỗi này vào 1 ngày đẹp giời mình update bản mới nhất của win đã hết nhé. giờ LAN hay WIFI đều ầm ầm.
Khuyên các bạn nên update > update xong mà Ok thì tắt chức năng update đi mà dùng cho lành
shivakl
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới phát hiện đặt ip tĩnh cũng bị limited
bó tay rồi. bờ mợ nó...
đây roài
Không phải do win 8 đâu, tất cả những cách trên đều không sửa đc lỗi này. Vì mình đã từng dùng 2 máy xài win8, dell và thinkpad đều bị lỗi này.
Dùng wifi ở nhà thì bị, nhưng mang ra quán càe ko bị.
Đó là do cái router wifi để IP là 192.168.1.1 và bị trùng IP khi có nhiều máy cùng truy cập vào. Win 7 thì ko bị như vậy.
Các bạn vào router wifi đổi Ip thành 192.168.1.x
(x là từ 2 -> 255)
máy mình cũng bị vậy ah chán gê giờ toàn dùng wiì thôi?
nhocoi
TÍCH CỰC
11 năm
các bạn bị lỗi trên thì chụp ảnh phần details của card wifi cũng như lan để mọi người cùng xem thì nó chi tiết hơn.
Theo ngu kiến của mình bạn nên đổi địa chỉ IP mình gặp nhiều rồi và cách này đã thành công!! mình lùng tplink TL-W741ND
Model No. TL-WR741N / TL-WR741ND
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nên cấu hình IP tĩnh lại cho máy, có trường hợp bị trùng thì đổi lại IP khác .
mình lại mới bị cái này, chạy troubleshooting thì nó báo
the default gateway is not available
the DNS server isn't responding
bro nào tổng hợp cách khắc phục, sửa chữa với...hì hục cả buổi sáng mà vẫn cứ limited k vào mạng được, cả LAN của Wifi mới bực
nhocoi
TÍCH CỰC
11 năm
@daiduogxah9x Thế bác comment bằng gì vậy 😃
Lỗi của bác là k nhận đc DHCP từ modem. Kiểm tra modem, hoặc đặt ip tĩnh xem thế nào nhé.
@nhocoi tất nhiên là mình dùng máy khác để onl rồi 😔
bạn chỉ rõ từng bước cho mình được không
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn xem lại cách khắc phục lỗi mạng ở đây nha :
http://www.tinhte.vn/threads/nhung-van-de-ve-windows-8-1-pro-review.2151163/
của mình default gateway không có thông số nào
nhocoi
TÍCH CỰC
11 năm
@daiduogxah9x Bạn xem bài này thử xem có được không nhé. Của Bác Z-Kick
http://www.tinhte.vn/threads/nhung-van-de-ve-windows-8-1-pro-review.2151163/#post-38984323

http://www.tinhte.vn/threads/nhung-van-de-ve-windows-8-1-pro-review.2151163/#post-38978581
@daiduogxah9x Nếu bạn dùng ip động thì ko thấy DG đâu bạn, dùng ip tĩnh thì bạn lấy DG của router đặt vào đó là được.
BigCat
Máy mình cũng bị như vậy, mình khắc phục bằng tay như sau.
1. Nếu máy bạn đạng dùng ip động thì hãy đặt lại ip tĩnh sau đó ok và chuyển lại ip động lại
2. Nếu máy đang dùng ip tĩnh thì chuyển sang ip động
Hi vọng có thể giải quyết được.
BigCat
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Định nghĩa Default Gateway (DG) : có ý nghĩa như cổng ra mặc định,Ví dụ như bạn đang làm việc trong 1 căn phòng, bạn muốn bước ra bên ngoài thì cần phải bước qua cánh cửa để có thể ra bên ngoài. Ở đây cũng vậy khi bạn kết nối giữa các máy tính trong 1 mạng với nhau( ví dụ mạng lan) rồi sau đó bạn cần kết nối ra môi trường bên ngoài ( mạng internet). Thì khi đó bạn cần 1 cái địa chỉ IP làm trung gian cho tất cả các máy tinh đang ở trong mạng đó để có thể truy suất ra bên ngoài ( vì mạng LAN sử dụng địa chỉ IP riêng # với địa chỉ IP dành cho internet)
=> dù IP động hay tĩnh đều có DG => để xem được DG bạn vào Run gõ CMD rồi Enter => tại cửa sổ CMD gõ lệnh ipconfig rồi Enter => bạn sẽ thấy DG. DG lúc đầu có dạng : 192.168.1.1, sau này có 192.168.11.1, wifi thì mình thấy có 192.168.0.1
Bạn đọc lại bài này của mình nha, làm biến viết lại :
http://www.tinhte.vn/threads/nhung-van-de-ve-windows-8-1-pro-review.2151163/#post-38984323
mình đã khắc phục xong mạng lan, cấu hình bằng tay hết luôn
rồi cái wifi lại dở chứng, đến kì hay sao vậy, cứ lâu lâu là tự dưng dở chứng
shivakl
ĐẠI BÀNG
11 năm
ức chế vụ limited này lắm rồi. cứ 1 tháng bị vài lần. thằng win8 làm ăn nhu shittt vậy ... set ip động tĩnh cũng bị
- hôm nay nó còn limitted cả cổng cắm dây nữa chứ .. làm đủ cách ko dc
- có cách thấy dc là set ip tĩnh , tắt tất cả thiết bị đang dùng wifi. sau đấy set lại ip động thì nó lại connect dc. và cái cổng dây của m vẫn đang limited trong khi wifi thì vào dc bthuong
- tất battery chỉ là 1 cách thôi. cách đầu tiên thử là mở search , gõ cmd, sau đấy chay lệnh ipconfig /release để giải phóng những gì đang chạy với ip hiện tại, sau đấy dùng inconfig /renew để lấy ip mới. nhưng cách này vẫn hên xui. dù lấy ip mới nó vẩn limied mới điên. chỉ đảo ip tĩnh và động. config lại modem wifi, ( là reset setting luôn modem wifi ấy ) thì hên xui nó vào mạng dc
-chẳng lẽ dùng lại win7. chán thật
Ban vao Wi-Fi properties bo chon dau tich o phan " internet Protocol Version 6 ( TCP/IPv6) " la het ngay a
longltt
ĐẠI BÀNG
11 năm
có cách này đơn giản nhất nhưng trước khi sử dụng máy tính có 1 điều các bạn lưu ý: tuyệt đối khi đang dùng mạng có dây thì không được mở wifi kết nối internet trên cùng 1 máy tính, dùng kết nối có dây thì tắt wifi hoặc dùng wifi thì rút dây mạng hoặc disble mạng có dây đi sẽ không bao giờ bị limited nữa. sau đó rút dây nguồn adapter modem ra đợi 1 phút rồi cắm lại sẽ kết nối bình thường. Trường hợp 1 trong 2 đường mạng báo limited(giả sử dùng mạng có dây thì ok nhưng dùng wifi sau khi làm cách trên vẫn bị limited) thì các bạn sẽ thực hiện chọn vào biểu tượng wifi và chọn quên mạng này sau đó kết nối lại wifi khi kết nối lại sẽ yêu cầu nhập pass các bạn gõ pass vào là connected hết bị limited ngay
Z_Click
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dù bạn dùng 1 hay 2 kết nối trong cùng lúc thì vẫn không bị limited đâu bạn, chỉ mất kết nối khi bạn tăng hoặc giảm kết nối ,sau đó máy sẽ ưu tiên một kết nối dùng cho máy.
Khắc phục limited ở LAN ,WIFI :
1. Cấu hình lại IP tĩnh, vì lí do nào đó modem/router không cấp phát được IP động ,ta phải cấp phát cho máy.
2. Khi bạn dùng Wifi phát từ Hub thì có thể bị trùng kênh phát tính hiệu, do nơi bạn phát có nhiều thiết bị phát Wifi, vì thế để tránh trường hợp bị limited thì bạn thay đổi kênh phát Wifi của Hub.
3. Bị lỗi Driver, Card Wifi bị hư.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019