win xp sp2 bị lổi driver âm thanh(hp pavilion dv4 1201tu)

vuong09x3b
9/8/2012 13:9Phản hồi: 10
có pro nào giúp với, máy mình là HPpavlion dv4 1201tu cài win xp sp2 rồi(đem ra cho tiệm cài) nhưng cài xong thì driver âm thanh bị lổi, nếu cái có âm thanh thì restart lại cũng không có âm thanh. mấy thợ sửa hoài cũng không dc.......
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viết chữ tiết kiệm quá, chữ gì mà nhỏ xíu, bạn xem cái window đó có tắt âm thanh restart không đó, chứ tắt rồi thì có sửa hoài thì cũng không được đâu
không có, mình đem ra tiệm sửa,họ cài máy khác bình thường mà! ở nhà mình cài thử nhưng không được, bị lổi màn hình xanh
bạn vừa cái thì bị lỗi màn hình xanh hay là cài driver mới bị như vậy
ở nhà mình cài thử win xp sp2, cài không dc,bỏ đĩa vào thì chạy dc đoạn đầu rồi đứng lại báo lổi, dùng bản ghost chạy xong vào win thì hiện màn hình xanh báo lổi thế này:A problem has been detected and window has been shut down to prevent damage to your computer
If this is the first tiume you've seen this stop screen, restart your computer, If this screen appears again, follow these steps:
Check for viruses on your computer . Remove any newly installed hard drives or hard drive controllers. check your hard drive to make sure it is properly configured and terminated .
Run CHKDSK /F to check for hard drive corruption and then restart your computer

technical information :

rồi mình đem ra tiệm họ cài đc nhưng cài không đc driver âm thanh
bạn có thử dùng đĩa khác để cài đặt chưa, còn trường hợp bạn ghost xong nó báo lỗi như vậy là do xung driver ak, mà lúc trước máy bạn chạy win gì vậy?
còn bây giờ mà máy bạn có win xp rồi, thì bạn tải phần mềm này về dò tim driver am thanh xem đuợc không nhé, mà lúc người ta cài driver am thanh không có hay là bị báo lỗi vậy bạn http://www.vn-zoom.com/f167/easy-driverpack-5-2-6-1-mf-2144848.html tải về giải nén là sử dụng được.Bạn chọn win xp nhé
^^ cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp mình như vậy
trước đó mình cài win 7(win lúc mua về là vista) mình thử cài 4 đĩa win xp.đều không đc hết! cái phần mềm bạn đưa mình cũng sd rồi mà không được! mà có cài dc âm thanh rồi thì tắt máy bật lại cũng không có âm thanh ah!
nhưng mà cũng cảm ơn lần nữa vì bạn đã giúp
nếu bạn cài mà đứng máy thì do đĩa win xp của bạn chua thích hợp driver Sata đó bạn, còn nếu không được thì bạn xài win7 cho rồi hihi.
cài win xp báo lỗi màn hình xanh là đĩa win của bạn chưa tích hợp driver sata, bạn hãy dùng thằng nLite để tích hợp driver sata vào đĩa win đó, mình đảm bảo bạn cài sẽ không bị báo lỗi màn hình xanh nữa
bạn xem link hướng dẫn tích hợp Driver sata này nhé http://daithanh.forumvi.com/t38-topic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019