Windows 10 bản chính thức bị lỗi màn hình đen gây khởi động lâu!!!

29/7/2015 11:34Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up...........
Không biết phải đợi driver Intel HD 3000 cho win 10 đến bao giờ nữa @@ Không có pro nào biết cách fix hết vậy sao ta (_ _!)
ninhhungnd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lamquockhang_se7en
@ninhhungnd Không có bác ơi, check có rồi thì nói làm gì nữa -_- Intel 2000/3000 cho win 10 chưa có, check tự động nó cũng báo ko có!
@lamquockhang_se7en Cùng ý kiến. Mọi thứ đều ngon lành trừ mỗi khoản màn hình đen khi khởi động thôi 😔
bị y chang mình cũng ssd samsung evo 850 , lên wwin 10 khởi đọng lâu vãi , cung hd3000
Máy mình thì Dell khẳng định không hỗ trợ win 10 rồi, có bạn nào thử lấy driver cái HD 3000 và cái AMD của win 8 cài cho thằng win 10 không , cho mình ý kiến, mình làm thử với 😁
@lengoctrucmai driver nếu nâng cấp từ win 8 lên thì là driver cũ hết vẫn chạy mà AMD thì có driver win 10 rồi , hd3000 thì chưa có nên bật máy màn hình đen hơi lâu xíu
@lengoctrucmai Mình cài thử của win 7 3000 thì được 8 nó lại ko chịu ;)
Các bác cho hỏi làm sao chỉnh touchpad trên máy vậy, chủ yeu là zoom, kéo lên, kéo xuống, máy mình soa không có mục chỉnh touchpad không biết nữa. Dell 3450
@lzzz_adnguyen_zzzl bạn ơi của mình không có enableulps thì chỉnh cái gì giờ Ảnh chụp màn hình (2).png Ảnh chụp màn hình (2).png
@kendnguyen

Tạo ra đc mà
Nhưng bạn cứ tìm lại xem có khi bạn gõ chư chính xác
@enbacvtc tạo làm sao hả bác? em không có
khuatvantiep
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lamquockhang_se7en bác còn cách nào khác không, em làm hết rồi vẫn khởi động 2 phút, cay quassssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss
máy em bàn phím không có nút tắt touchpad mà phải tắt trên touch có nút nhấn , mà driver của microsoft win 10 mới nó ko nhận cái nút này , nên ko tắt đc chơi game cứ đè lên nó nhảy tùm lum bực vãi
chuẩn rồi máy mình cũng thế khởi đọng màn hình đen lâu hơn cả win7 nhưng thôi chấp nhận lâu 1 tý nhưng lúc chạy máy thì ngon lành cực mượt.
chờ xem ít nữa nó fix hay có cao nhân nào tìm ra cách thôi 😃
mình cũnh bị lỗi nay khởi động rất lâu , nhưng vô tới trong thì máy chạy rất mượt
Tại sao GPU nào cũng hỗ trợ Win 10 mà Sandy Bridge thì không @@ Intel làm trò gì vậy...!!!
http://www.intel.com/support/graphics/sb/CS-034343.htm
@lamquockhang_se7en Trả lời cho bạn mình dùng dell 3550 2450m lên trang chủ dell ko seach được driver nó báo không hổ trợ nhưng cài xong thì chỉ cần bật update là nó cài tất 😆 intel 3000 đặt biệt vga nhận luôn touchpad vân tay gì nó cài ráo hết 😃 chắc do ăn ở các bạn ạ
Nói chơi chứ nó bị cái ssd mà khởi động 25s là ko chịu rồi 😔
Hĩ, cùng hoàn cảnh đây. Ráng mì gói mấy tháng tậu con Evo 850 tưởng thoát cái màng hình đen ấy lên win 10 vẫn bị. Dell 3450 không hỗ trợ win 10 mới đau.
Còn vù toudpad thì lên trang web của hãng ví dụ như mình là Dell download driver Toudpad là tắt cảm ứng chuột ngon lành.
@Duy Nguyen 1226 Giờ mình bị thêm lỗi không mở được Win store nữa @@ điên lên chắc mình về lại win 8.1 luôn cho mượt quá 😔
@Duy Nguyen 1226

sao lại ko đc hỗ trợ vậy , sao ko thấy ai nói cái vụ này máy mình dell N4050
cũng bị lỗi như vậy

mình cũng bị y như bạn , cả lỗi khi tắt màn hình nữa , bật lại thì màn hình đen , mãi ko nên
mình nghĩ có thể win10 tích hợp sẵn driver rồi khi bạn cài thêm vào có thể xung nhau hoặc không tương thích

Máy mình cũng Dell này driver car nhận hết
ae nào biết fix lỗi full disk 100% chỉ e vs ạ
@ntd431997 thử tắt luôn driver audio xem bị không nếu bị là do nó , cài lại driver cũ hơn thử 😁
e vẫn bị full dísk 100% + lúc vào win10 màn hình đen xì 1 lúc, thử cách trên r mà vẫn k đc, ai fix dùm e vs
full disk lâu lâu làm máy đứng 1 phát phải ko bác
lúc khởi động thì full dísk, còn sau đó thì bthg, bác nào đc thì team giúp e, vs lại e chả biết e đã cài driver gì chưa ạ
@ntd431997 lúc khởi động máy nào cũng full disk hết bác , nhưng nó có ảnh hưởng gì không ạ , bị đứng hay gì đó ~~.
@ntd431997
Hồi trước mình dùng win 8.1 cũng bị
khả năng là do bị nhiễm virus , hoặc Phân mảnh ổ cứng , đợt đấy mình quét virus , và chạy phân mảnh ổ cứng Disk Defragment xong thì ko bị nữa
Bạn thử xem
chưa thấy đơ gì @@ thỉnh thoảng hơi giật, máy tính khởi động cũng phải 2 phút cơ ạ
@ntd431997 Có thể do máy bác yếu + quá nhiều chương trình startup . lỗi fulldisk là phải lâu lâu bị. Gây đứng máy.
@lzzz_adnguyen_zzzl
Ko phải đâu bác à , trước em dùng win 8 cũng bị
Hồi trước cài win 8.1 xong , chưa cài app nào mà đã bị rồi
Theo em , thì khả năng là do bị nhiễm virus , hoặc Phân mảnh ổ cứng , đợt đấy em quét virus , và chạy phân mảnh ổ cứng Disk Defragment xong thì ko bị nữa
bản win10 nào chuẩn nhất cho e xin vs ạ, cho e hỏi là tải driver ở đâu luôn, dell 7548
@ntd431997
Nó tự update driver luôn ko phải cài thêm j đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019