Windows 10 bản chính thức bị lỗi màn hình đen gây khởi động lâu!!!

29/7/2015 11:34Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ReamsX
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thấy Asus hỗ trợ driver cho các dòng máy cũ không tốt lắm. May là windows 10 là phiên bản cuối cùng rồi, hi vọng máy nào được hỗ trợ sẽ mãi dc hỗ trợ do không phải cài lại phiên bản windows mới nữa 😃
ổ em ssd mà bác , nói chung nhiều nguyên nhân lắm , không đủ ram cũng bị , kiểu làm máy đứng , chứ lâu lâu đĩa chạy thì cũng bình thường, mới mở máy thì disk 100% là hiển nhiên @@. hồi đó em bị do xung đột driver audio . có thể hiểu là 1 phần mềm nào đó chạy bị lỗi dẫn đến nó chạy hoài nên bị
gõ chính xác nhé , lần đầu mình cũng không tìm thấy @@ .
@kendnguyen bạn tìm trong:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Class\{4d36e968-e325-11ce-bfc1-08002be10318}\0000
hoặc HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\ControlSet001\Control\Class\{4d36e968-e325-11ce-bfc1-08002be10318}\0001
của mình trong...\0000 ko thấy, nhưng lại có trong \0001
@cau2.online hì.của mình tìm ca 2 không có luôn .nhưng mình chỉnh tất cả enable về 0 .khởi động máy chưa đến 30s .hjhj Ảnh chụp màn hình (5).png Ảnh chụp màn hình (4).png
@kendnguyen thường card amd mới bị bác card ndivia cũng bị ah , cách trên là cho amd , chắc ndivia nó khác xíu , nhưng dúf sao cũng thành công hehe , em tắt máy chế độ hibernate mở máy có 5s thôi 😆
@kendnguyen bạn bá đạo thật

nếu ko tìm thấy , thì bạn tạo ra 1 khóa như vậy , rồi chỉnh là đc
e vẫn bị lỗi này, ai giúp e vs
@ntd431997 uninstall hết driver audio và réstart lại máy thử đi bạn
do driver audio hay card rời hả a, e card amd :3
tắt cái unableulps xog khởi động lại nó vẫn thành 1 ạ
@ntd431997 hiểu luôn , qua account administrator mà chỉnh bạn
con full 100%disk là do driver audio . còn không thì bình thường vì mở máy lúc nào cùng full100% để chạy chương trình
qua acc admin chỉnh là ntn ạ
@ntd431997 google ban . cach bat tai khoan admin win 10
cho e hỏi là dùng chrome cảm giác cực giật, cấu hình cũng k đến nỗi mà giật giật lắm a
@ntd431997 cau hinh bác ntn ?
dell 7548, i5, ram 6gb, card AMD R270 ạ
@ntd431997 hdd 5400 hay 7200 , 5400 hay bi fulldísk lắm ,em phải thay cái ssd vào
5400 a, khởi động giờ nhanh hơn r, mà giật giật lag lag, restart thì lâu cực
@ntd431997 tắt bớt startup đi thử , có khi chưa đi vệ sinh máy lần nào nên máy nóng không , có trình diệt virus nào thì tắt đi ttử .
thử hết r a, đang tính cài lại win lần nữa. nên dùng bản pro hay ent đây nhỉ
@enbacvtc chỉnh grama , độ sáng đọ tương phản đậm nhạt trong graphic properties ak bác chứ không phải chỉnh cái đó ,hic
@lzzz_adnguyen_zzzl
Uh , nhầm , cái đó thì mình chưa thử , chắc vậy vì win 10 nó khoá nhiều chức năng , ko như win8
@enbacvtc bản thường chắc chỉnh được bác ơi , win 10 cho doanh nghiệp chắc nó bảo mật cao quá 😁
@lzzz_adnguyen_zzzl Hjj , biết vậy thì mình cũng sài bản thường cho nó lành , bản này nhiều cái ko chỉnh đc , thấy cũng bực mình

Tiện đây cho mình hỏi vấn đề ngoài nề tý , bạn có chơi PES 2015 ko
máy của mình cũng HD 3000 với AMD khởi động mãi mà éo lên luôn 😔
máy của mình cũng HD 3000 với AMD khởi động mãi mà éo lên luôn 😔
bài viết hữu ích
cảm ơn bác chủ thớt nhiều, em đã làm được rồi, giờ khởi động chỉ 5s thôi!
sao em làm vẫn không dc nhỉ... vẫn lên màn hình đen..lap của em có cái card AMD radeon sẵn trong máy chả bit thế nào..bác xem cho em vs
@tangtuanvu_tnpx Màn hình đen của bác xuất hiện trước cái logo windows hay sau cái logo?
@lamquockhang_se7en lỗi là do em khởi động lại máy chứ không tắt nguồn rồi bật lai..^^ bjo 6,7s là nó vào đến màn đăng nhập...ơ mà sao máy em nó không hện cái cửa sổ như bt mà hiện cái logo LENOVO xong vào luôn !!!! với lại huynh biết cài cái micro ntn không cái micro của em nó cứ nghe thấy tiếng kêu của quạt gió chứ nó chả nghe thấy minh nói gì..phải hét nó mí thấy 😔(
sau huynh ơi.. nó lên cái logo của m
Nó lên cái logo của máy xong vào màn hình đen koangr 1 phút , không có cả cái cửa sổ win luôn huynh ạ vào thẳng mà hình xanh xong chuyển sang cho đăng nhậ luôn...tổng có khi khoảng 4,5 phút ....khổ mà em cài cũng cái usb đấy lên em sámung thì 15s khoi động xong 😔(((
thế có cần uninstall card amd không hay chỉ gõ regedit ...... là được ???
gõ regedit trước hay up driver trước ?? (up driver amd xong nó auto đen màn hình luôn)
Các bác ơi giúp với, tình hình là em mới cập nhật windows 10 lên phiên bản 10.0.10586, khi chạy windows thì màn hình khởi động xuất hiện 2 lần và nó chậm kinh khủng luôn, em đang xài laptop Aspire E5-471.
@Huỳnh Công Xuân Mai em không biết sưa đúng ở bước nào nhưng em làm ntn... kể cho bác nghe..^^ đầu tiên làm nư #1 của chủ tóp ạ..sau đó chuyển sang ngôn ngữ tiếng việt..tiếp theo tắt máy và bật lại chứ không khởi động lại ^^ em restart mấy làn k dc tắt đi bật lại cái dc luôn.. bjo bật trong đung 12s .. nhưng khi restart vẫn bị nt..mà hầu như ai cũng thế nhung bật máy thì nhanh khỏi nói... bác thử coi sao
@tangtuanvu_tnpx Được rồi nè nhưng mà cái logo xuất hiện 2 lần chán thật xem trên windows update thì chưa thấy gì hết chắc khoảng 1 tháng nữa microsoft mới ra bản vá lỗi, bây giờ phải ngồi đợi với win toàn lỗi.
cũng bt mà của em còn k thèm hiện logo cơ..^^ phát vào luôn như đang ở chế độ sờ líp luôn^^
@tangtuanvu_tnpx bạn biết cách khắc phục khong, máy mình khởi động 10s, mà wellcom là 20 30s mới vào đc destop 😔
@linhkenden em nói bên trên rôi đó bác.. em k chac chắn nhưng em lam như thế và bác gì ý ở trên cũng làm dc...
đầu tiên bác đổi ngôn ngữ sang tiếng Việt (hoặc từ Việt sang Anh nếu máy bác tiếng Việt) sau đấy bác quay lại #1 của bác thớt làm y như thế
bước 2 là bác tắt máy và bật lại chứ đừng khởi động lại.

em làm thế và thành quả tổng thể 15s đã vào dc chrome 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019