Windows 10 bản chính thức bị lỗi màn hình đen gây khởi động lâu!!!

29/7/2015 11:34Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã làm như ad nhưng vẫn không được, máy mình asus, nó do bản win mà mấy bạn down về, m down bằng tool MS, khởi động chậm kinh.
Bạn nào muốn nhanh thì down link này về. M chưa chỉnh sửa gì hết, cho mấy cái chạy hết lúc khởi động luôn mà máy mình khởi động chưa tới 10s.
https://www.fshare.vn/file/Z8UE5679CQDF
Có gì không đúng đừng chém m nhé 😃
@linhkenden bác thử khởi động lại máy xem nó lâu hay nhanh nào? em làm như anh thớt bjo vào nhanh hơn bnhiu !!!
@tangtuanvu_tnpx hết cách luôn, mà của mình cũng ko có file Enable.. gì đó, m tạo mới cũng ko đc. mà cài ko update là khởi động nhanh lắm !up lên là lại về 40s. cứ quay quay ở cái Wellcom ak.
@linhkenden làm cách dưới cơ còn tắt chế độ khởi động nhanh k tác dụng gì...! em trk đây gần 2 phút làm xong đúng 15s khởi động xong cả zalo,skype, viber !
cách nào bạn ?
banhxacphao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm theo bác chủ chạy nhanh cực chỉ tầm 15s nhưng khi dùng adobe remi thì ko dùng dc đành phải trả về chịu khởi động chậm chán quá
Đã làm theo bác và đã thành công. Lại nhanh như ăn cắp rồi bác ạ. Thanks.
rajnlove
ĐẠI BÀNG
8 năm
co ve như vậy mình cũng bị car rời amd và intell r 4000
Razor11
CAO CẤP
8 năm
Cái này chỉ cần tắt fast startup rồi bật lại là được
rajnlove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Razor11 tắt thế nào bạn trước mình ko bị

sau khi tháo máy vệ sinh thì giờ khởi động nó hiện 1 màn hình đen khoảng 3~5s ghi là

F1 F10 gì đó

sau đó mới vào 1 màn hình đen full 5s rồi nhảy sang màn hình load win tiếp đến hiện hình nền load tiep

rồi mới vào win

tổng thiệt hại time chắc cũng kha khá ++
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@rajnlove Bước 1: Truy cập vào Control Panel

Bước 2: Click chọn Power Options

Bước 3: Click chọn Choose what the Power button does

Bước 4: Click Change settings that are currently unavailable

Bước 5: Tại mục Shutdown Settings bạn bỏ chọn Turn on fast startup (recommended) để tắt fast startup

Bước 6: Nhấn Apply, rồi bật lại fast startup
Mình vừa cài và cũng bị lỗi này. Nhưng thử bỏ Fast Startup cũng có được đâu bạn Razor11.
Không biết đến thời điểm hiện tại thì vấn đề này xử lý ntn mọi người. Hay vẫn như cách của #1.
Máy e cũng đã nhận đủ driver của Intel 3000 và AMD
@saycnt50 Ko phải máy nào cũng đk đâu. Máy mình cũng ko đk (Sony Vaio). Nên thôi, mặc định nó win 7 bản quyền nên cứ để nó chạy win 7 đi. Một hai năm mua máy khác thì cũng sẽ chọn máy win 10 bản quyền theo máy. Chỉ tiếc sau này muốn dùng Sony Vaio cũng ko có.
cho mình hỏi , mình xài pc ,dùng xeon không có card hd graphi, chỉ xài gt 730 thôi, đã tắt fast startup. Nhưng vẫn bị lỗi màn hình đen này , cũng tầm 2 3 phút gì đấy 😔 .Ở đây có ai biết cách khắc phục không
Cảnh báo cho tất cả các bạn làm theo cách này máy của các bạn sẽ die bất cứ lúc nào vì nhiệt độ sẽ tăng rất cao vì card rời sẽ chạy 24/24
EnableULPS là tính năng tắt card rời (GPU)nếu không dùng đến

Khó chịu cái màn hình đen thật nhưng đành chấp nhận sống chung với lũ thôi chờ hãng card rời hoặc windows fix thôi
bản có thể chỉ luôn vị trí key EnableULPS k? mình cũng gặp tình trang gần giống như bạn, nhưng khổ nổi tính năng tìm trên win 10 khùng khùng quá, lúc được lúc không, tìm hoài k thấy, mình thử với key hoặc file bên cạnh nhưng nó tìm vẫn k ra, chẳng biết nguyên nhân tại sao, mặc dù cài lại tính năng tìm vẫn vậy
Do Card AMD nha bạn. Mình cũng bị.
win 10 ngày càng thông minh
Làm như thớt,ok luôn.
Có ai làm đc với card Ndivia chưa, với win8 thì khởi động khoảng 20s, nhưng sau khi lên win10 thì khác hẳn, trên 1 phút, và đau đầu là fast start up lại chậm hơn khởi động bình thường khoảng trên 15s (fast startup k ổn định), mình đã thử uninstall lần lượt từng card màn hình thì thấy máy chạy nhanh hơn, nhẹ hơn, nhưng khởi động vẫn chậm
Vừa cài win 10 xong, đến khổ khởi động mất 5' mới thấy em ấy mở mắt
tacunguma
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tuyệt vời ông mặt trời, mình cũng bị như vậy, loay hoay mãi không khắc phục được, gặp bài viết của bạn cứ như là cá gặp thớt ( ý quên, cá gặp nước, hehehe...) vậy, làm cái xong khởi động lại sướng luôn, chỉ 5 giây là ra ... sướng y như là ... sướng vậy, hehehe . . . Cám ơn bạn nhiều...
@tacunguma nghe thấy ham quá, chắc dành tiền đầu tư 1 em ssd thôi, chứ chờ đến lúc xử lý đc Nvidia chắc bực mình đập máy luôn
@tacunguma bài nào vậy bạn?😔
trước minh xài win 10 home khởi động thấy lâu (SSD Samsung 256 GB) mất tầm 10s, cài lại win 10 pro tốn lên ~15s :oops:
đau khổ...
tacunguma
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cui Bap Tjen Sinh Bạn lên trang 1 của bài này xem hướng dẫn cách fix đi, mình làm theo cách này cho 4 máy rồi đều ok hết đó. Máy mình xài main chipset H170, CPU intel đời thứ 6, ram4 16GB, SSD Samsung 256 GB pro, khởi động vào win 7 home chỉ mất 5 giây à.
Mà hình như máy của Bạn không rơi vào trường hợp này ( khi khởi động nó bị màn hình đen cả phút rồi mới vào win). Win pro thì chắc chắn là khởi động chậm hơn win home rồi vì nó phải ôm đồm nhiều thứ khác phục vụ cho công việc ở công ty như hệ thống mạng nội bộ, phân quyền trong hệ thống,... Những thứ này nếu Bạn xài ở nhà thì không cần tới nên chỉ cần xài bản win home là nhẹ nhàng và nhanh.
của em không tìm được phần EnableULPS b ạ. Ai chỉ em với
Lên win10 Universary bệnh cũ tái phát,cách của thớt không còn tác dung.
tungrom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trendinhmuadong Nếu main Dual boot
boot legacy và uefi. chỉ chon một thôi
trong Bios main ấy , only uefi hoặc only legacy , tùy bạn cài win boot chuẩn nào , mình không biết hướng dẫn sao , mỗi main mỗi khác .
@tungrom OK rồi, tắt Fastboot.
tungrom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trendinhmuadong Mượn cái hình trên Internet cho dễ hiểu, Pc mình có Vga rời , Ssd , lúc cài mới thì chọn Ahci rồi Boot Uefi only , để tự nhiên 5 '' chưa vào được Win 10
bạn ơi, máy mình Dell 5110 , cũng bị tình trạng như bạn, nhưng khởi động lại máy tính lên màn hình đen và không vào máy luôn, lúc xài bình thường, giờ win 7,8,10 đều bị màn hình đen mới đau chứ. đành xóa driver AMD thì nó hoạt động bình thường, còn cày vào 1 phát là màn hình đen ngay, thử bật nhạc lúc cày, màn hình đen nhạc vẫn phát.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019