Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 10 chính thức ra mắt, hướng dẫn bạn tải ISO "chính chủ"

nvanmanh
29/7/2015 5:21Phản hồi: 69
Windows 10 chính thức ra mắt, hướng dẫn bạn tải ISO "chính chủ"
Ngày hôm nay Windows 10 đã chính thức đến tay người dùng. Bạn có thể cập nhật lên miễn phí lên Windows 10 thông qua Windows Update hoặc sử dụng công cụ Windows Installation Media Creation Tool do Microsoft phát hành.

Microsoft phát hành công cụ mang tên Windows Installation Media Creation Tool giúp người dùng nhanh chóng cập nhật lên Windows 10 cũng như tải về các tập tin ISO Windows hoặc gói cài đặt cho USB. Phần mềm hoàn toàn miễn phí và an toàn.

Tải về công cụ Windows Installation Media Creation Tool về tại đây. (Nhớ lựa chọn bản thích hợp với hệ điều hành bạn đang dùng nhé ). Sau khi tải xong, bạn khởi chạy công cụ bằng quyền quản trị cao nhất.

Lựa chọn nâng cấp hoặc tạo gói cài đặt từ file iso

Màn hình chào xuất hiện, bạn sẽ có 2 lựa chọn "nâng cấp" (Upgrade this PC now) hoặc tạo gói cài đặt. Theo mình bạn nên chọ tải file iso về, ghi ra USB hoặc DVD để cài đặt mới hoàn toàn Windows 10. Một hệ điều hành sạch sẽ tối ưu hóa trải nghiệm sử dụng của bạn.

Chọn Create installation media để tiếp tục tải file iso

Lựa chọn ngôn ngữ, phiên bản, kiến trúc phù hợp với máy tính của bạn

Lựa chọn tải file ISO hoặc ghi trực tiếp ra USB.

Lưu ý: Ở tùy chọn Architecture nếu bạn chọ Both, sẽ cần USB tối thiểu 6GB, tùy chọn x86 hoặc x64 yêu cầu USB dung lượng tối thiểu 3GB.

Chọn vị trí lưu lại tập tin iso.

Quá trình download bắt đầu.

Tốc độ tải về được tối ưu hóa với tốc độ kết nối của máy tính nên bạn sẽ có thời gian tải sẽ rất nhanh. Và khi đã hoàn thành thì việc của bạn lúc này là sử dụng thôi.

Quảng cáo

Sau khi tải file iso bạn có thể ghi ra hoặc USB để nâng cấp nhé!

Lựa chọn khác là giải nén file iso ra cài đặt luôn, bạn xem tại đây.

(PS: Nâng cấp xong bạn nhớ xóa thư mục Windows.old)

Nguồn: Microsoft
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
9 năm
😁

@nvtan Nhanh vãi! Nhìn mà thèm. Mạng em cùi. Mãi mới được 20%. 😔
Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
9 năm
@nvanmanh upload_2015-7-29_13-32-41.png
pokenguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pokenguyen Bác dụng windows nào thế? E windows 8.1 vào link của back nó đều chuyển tiếp về chỗ down installation creation tool. Mạng thì chậm. Chán chết đi được! Háo hức lên quá.
pokenguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nvanmanh Mình xài windows 10
truongpv
ĐẠI BÀNG
9 năm

đã lên kaka
Em bị lỗi Something happened thì làm thế nào đây các bác@@
Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
9 năm
xong

Talobin
ĐẠI BÀNG
9 năm
"pro" vs "pro N" khac nhau cho nao các bác?
@Talobin Pro là bản dùng đầy đủ các chức năng. Pro N là bản dành cho châu Âu, không có các ứng dụng Media player, skype, video, music.
Sao em lại bị tình trạng thế này các bác@@ Em đang xài 8.1 pro mà do ghost lên. Đúng 64bit rồi@@ Capture.PNG
@NBleeding Bác thử run vs admin chưa?
@nvanmanh Dạ rồi anh...
Đã lên win 10, cảm nhận đầu tiên cái Edge nhanh và nhẹ. update sau...(update từ bản 8.1 pro active by phone, của mình nó còn không thèm thông báo cho đặt chỗ nữa, update từ nguồn microsoft. com/en-us/software-download/windows10) vẫn giữ nguyên bản quyền win 8.1 nhé, nên mọi người không cần lo
Bảng giá Windows 10
Windows 10 Home: 120k
Windows 10 Pro: 150k
Windows 10 Education: 200k
Windows 10 Enter: 400k
Ai cần PM yahoo: cuasokeben or face: https://www.facebook.com/win8.1professional
Nếu tạo gói cài đặt thì làm thế nào để nó nhận key hả các bác . Em đang dùng win 8.1Pro bản quyền
@hoangtu_miennui Tạo gói cài đặt nó sẽ không hỏi key của bác nhé. Thậm chí bác chỉ cần giải nén hết file ra, rồi chọn setup là được.
đã có active by phone chưa nhỉ 😁
dr.phamquynh
ĐẠI BÀNG
9 năm
File iso tải về là bản quyền của máy mình hay vẫn cần key vậy bác.!
@dr.phamquynh Nếu bác ghi ra usb, cài bản windows sạch, nó tự động active cho bác bản quyền một năm nhé.

khi cài nó có hỏi key không các bác
thaibapham
ĐẠI BÀNG
9 năm
vậy các win 10 build 10240 đã active trước ngày 29/7 thì sao nhỉ? có cần phải mua bản quyền ko nhỉ
Các bác cho em hỏi là cài như thế này có mất các phần mềm đã cài không ... hay mọi thứ như cũ
@nvanmanh Đại ca cho em hỏi, em update từ Win 8.1 Pro lên Win 10 Pro thì bản quyền là vĩnh viễn hay có thời hạn 1 năm ạ .
loan_dzuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nvanmanh Cài bằng file ISO sao nó vẫn hỏi CD-Key nhỉ ?
@loan_dzuong Skip đi bác 😁
@loan_dzuong Bác active hoặc ..... trc rồi cài thì nó không hỏi. Nếu cài bằng USB chỗ nhập Key sẽ có lựa chọn Skip this step hoặc do this later.
Cài bằng file ISO sao nó vẫn hỏi CD-Key nhỉ ?
e tải về r nó ra desktop 2,41g luôn cơ mà làm sao nựa e ngu ba cái qỷ này lắm 😁:D:D
@Minh Văn Hoàng https://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-nang-cap-len-windows-10-khong-mat-du-lieu-giu-nguyen-tap-tin-ung-dung-va-cac-tuy-chinh.2489873/

Hướng dẫn đây
Haii Anh
ĐẠI BÀNG
9 năm
bị cái này thì làm sao bác helppp
hoangvuvking
ĐẠI BÀNG
9 năm
chạy bằng quyền admin vẫn something hapened là sao ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019