Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 10 cho PC sẽ chính thức phát hành vào ngày 29/7

Duy Luân
1/6/2015 8:28Phản hồi: 146
Windows 10 cho PC sẽ chính thức phát hành vào ngày 29/7
Microsoft vừa thông báo rằng Windows 10 sẽ chính thức phát hành cho người dùng PC vào ngày 29/7 tới đây. Với người dùng Windows 7Windows 8.1 hiện tại, các bạn sẽ nhận được một thông báo mời "đặt gạch" trước để đến ngày này thì hệ điều hành mới sẽ được tải về và cài đặt tự động cho bạn. Windows 10 nổi bật với Start Menu tiện dụng cho cả máy tính dùng chuột/bàn phím lẫn tablet với màn hình cảm ứng, nhiều thay đổi về mặt thiết kế ứng dụng, trình duyệt Microsoft Edge được cải tiến mạnh so với Internet Explorer, khả năng chạy ứng dụng Modern (sắp tới sẽ gọi là universal app) trong các cửa sổ song song với phần mềm desktop truyền thống. Không thể không kể đến cô trợ lý ảo cá nhân Cortana nay đã được mang lên PC. Mời các bạn xem qua những thay đổi của Windows 10 tại đây.

Video Microsoft nói về những tính năng nổi bật của Windows 10

Nguồn: Microsoft
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xuanthang166
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bango123 win 8.1 bản quyền lên win 10 ok? Mà cho e hỏi thêm là nếu up lên thì những dữ liệu cá nhân có cần phải sao lưu sang chỗ khác ko? Thông cảm mấy vấn đề này mình mù tịt :oops:
@Xuanthang166 Tốt nhất bạn nên sao lưu lại toàn bộ dữ liệu. Nếu đang win 8.1 thì chắc chắn lên win 10 vẫn bản quyền
Xuanthang166
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bango123 Mà nên lưu vào đây là tốt nhất nhỉ. thanks bác nhiều
@Trung Dt sếp AMD là bà, không phải ông 😃)
Đáng để chờ đợi
Anhhn23
ĐẠI BÀNG
9 năm
quan trọng nhất là các nhà phát triển hỗ trợ tối đa để các phần mềm, game chạy ổn định nhất trên windows 10 không thì vẫn cứ ở lại vs windows 7 thôi 😁
highsky1811
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PIDER Win 10 van ngon hon vi ho tro 4k
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@Anhhn23 game thôi, chứ phần mềm đa số chạy đã ổn rồi :D
@Anhhn23 core y chang nhau, khác nhau chủ yếu tối ưu mấy cái UI thui. Đang chạy 10 đây, Cad+Office+Structure Soft đều nuột nà. Game thì Dota2+COD ko vấn đề. Quan trọng là phần driver còn hơi xung đột vài cái của hãng thứ 3, chẳng hạn Kies của SS bị ọp ẹp vụ driver, ko làm odin được.
22minhhoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Anhhn23 Có 2 cách là :
1. Nhà phát triển PM
2. Nhà phát triển HĐH
nguyencay_vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon... gần 2 tháng nữa thôi.........vì cài cái bản preview mà teo mất cái card AMD.. cài lại windows 8.1 nó cũng ko nhận.. 😔:(
@nguyencay_vn Bác teo cái AMD còn em thì teo cái ổ cứng... :3 Sinh viên nghèo.. hix hix
@nguyencay_vn em thấy có hiện tượng cái là quay ngay về 8.1. may quá chưa hỏng. 😃
chia buồn với bác
nguyencay_vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Lê Minh Quý Cách đây 2 tháng mới thay ổ cứng xong ...Sinh viên nghèo 😔
@nguyencay_vn e cài vẫn dùng bt mà bác
tranlybinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyencay_vn chưa thấy bản win nào làm teo card bao giờ. trừ mấy phần mêm kích tốt quạt oc ít gì thôi . update bios lên thử đi thím @@
Ơ thế Win 8 thì phải cập nhật lên 8.1 trước thì mới lên 10 được hả mod?
@Hùng Dũng 1988 Đồng quan điểm củng đang xài Win 8
@BaoChelsea Thế quái nào mà hai bạn có thể chịu đựng mà xài win8 được vậy :rolleyes: "tù" gần chớt
xuanbang269
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế thì win10 insider sẽ ra sao vậy các bác
@xuanbang269 cũng cập nhật lên nhưng không lisence thì vẫn là không lisence thôi 😁 :D :D
Trên windows 7 hiện tại đã thông báo cho get windows 10 😁
@nguyenacer Bản quyền chứ bác :D
kô nói tới winphone 😁 :D
ONE NO!
TÍCH CỰC
9 năm
sao em chưa thấy thông báo đặt gạch có bác nào biết kiểm tra chỗ nào không
@trantrungkien.ct Bạn cần cập nhật Windows, khởi động lại mới thấy....
qloved
CAO CẤP
9 năm
@trantrungkien.ct bác reset lại thì khả năng thấy sẽ cao hơn. Mình hôm qua cả ngày không thấy, tối reset máy thì nó lại hiện
DuyTung.TN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ONE NO! Bác vào Windows Update check xem đã update hết chưa?, update xong là có.
@ONE NO! nằm trên thanh dock :v mình mới vừa đặt gạch xong =]]]]]
Sáng nay nó bắt mình đặt chỗ. Tưởng cuối tháng 6 là có rồi cơ. 😔
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
em vẫn chưa có gạch để đặt @@
Máy mình sử dụng bản ghost nguyên gốc ... kakaka vậy mà cũng có nửa..... thấy lá cờ để get windows 10 hoá ra là đặt trước
hungdaida27
ĐẠI BÀNG
9 năm
@I...cmn...OS Hiện đặt gạch chỗ nào thế thím ơi? Của em có bản quyền OEM vẫn chưa thấy gì
@hungdaida27 Gần cái đồng hồ dưới thanh dock.... biểu tưởng windows giống như nút star ... mà nếu bạn xài laptop thì hên xui vì cái laptop của mình vẫn chưa có còn pc thì có rồi....
@I...cmn...OS Bạn ơi, cho mình cái bản Ghost nguyên gốc với... 😃
Mình đang xài bản ghost hiện tại và hay lỗi vặt quá.
@manchirua Ok tối về mình gửi link cho tại ko có ở nhà đang on bằng đt
@manchirua https://drive.google.com/file/d/0B4Rp9NLNfryYZGlJVjQ3bVBSak0/view?usp=sharing
KLQ, nhưng ra mắt Đúng sn mình luôn 😃
@trongvongbankinh nhớ nhắc em chúc mừng, làm cái đếm ngước đi bác
@trongvongbankinh e vs bác cùng sinh nhựt rồi :v
@trongvongbankinh Thật vui vì Bác sinh cùng ngày với em, không biết có cùng năm không nữa
còn nếu đang sài win 10 thử nghiệm thì tới đó lên luôn hay có gì khác ko máy bác.
từ win7 lên win 10 mà ko thay driver liệu có chạy được không nhỉ
@Khanhs_Colonel Win 10 tự tìm drivers
@thằng khôn ko tự cài thì đợi đấy mà nó tự nhận đủ cho :3
@Khanhs_Colonel Mình có cài đâu mà vẫn nhận đủ hết đấy thôi
Thấy windows chăm sóc khách hàng tốt quá .... chắc từ bỏ xài win ghost quá .... tại nhu cầu chỉ cho con nhỏ xem youtube với chơi game giả lập và pes thôi nên mua thì cũng hơi phí.... cái gì cũng chính nghĩa hết chắc nghèo
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cứ Mac cho lành. Nhìn giao diện mà rối loạn!
@chongao2k5 Mình nghĩ là lúc bạn học cấp 2 cấp 3 môn tin học chắc không thấy rối há
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@I...cmn...OS Ko hiểu comment của bạn ý gì? Cấp 2 cấp 3 của mình chỉ có Dos, Win 95, Win 98, Win Me, Win XP. Đơn giản và gọn nhẹ. Chẳng có gì mà rối. Từ đời Win 7, 8, 10 càng lúc càng nhiều chức năng linh tinh, giao diện rối loạn, nhất là cái metro.
qloved
CAO CẤP
9 năm
@chongao2k5 chả biết bác rối cái metro là rối kiểu gì chứ mình thích nó hơn start truyền thống bởi icon nó to, dễ nhìn, lại thoải mái sắp xếp (đấy là đối với ng siêng dọn dẹp như mình thôi chứ nhiều ng để tùm lum nhìn đúng là thảm hoạ)
@chongao2k5 Cái metro là để tải ứng dụng của windows store đó bạn.... cái đó thì win 7 trở về trước ko có .... bạn có thể ẩn một số cái không sử dụng .... à bạn xài apple mà ... nhưng quen rồi thấy cũng tiện lắm...
Upgrade file tận 3GB, mạng cùi fpt không biết khi nào mới xong 😔
ducthuan0446
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em ấn vào reserve nhưng chưa điền email sau đó tắt đi không thấy hiện lời mời nữa vậy là đã đặt thành công hay chưa bác nào cho em hỏi cái ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019