Windows 10 Final đã cho phép tải về, chưa cho cài đặt.

-Mr.S-
28/7/2015 11:36Phản hồi: 199
Báo cho mod biết để đăng bài nhé, nó đã tự động tải về ổ C và ẩn đi, thư mục tên là $Windows.~BT. Mặc dù đã cho tải về, nhưng chưa cho cài đặt. Bạn nào chưa có thư mục này thì thử đổi ngày tháng sang 30/7 và check xem. 😃
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm sao mà thớt biết?
@nguyensonglam Bạn nhấn Vào đây tham khảo nhé!
@manchirua nhân tiện hỏi bác tí nhé.
1.mình mua con vaio win7 bản quyền 3 năm trước, trong ổ cứng có hẳn phân vùng recovery riêng, mình ko làm thế nào mà ghi ra dvd được, thôi thì để trong máy vậy. nhưng lần này upgrade lên windows 10 thì phân vùng này có bị làm sao không nhỉ?
2. bác xài windows 10 insider chưa, recovery windows 10 có gì khác với mấy bản trước không ạ?
cantback
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc nó cũng chỉ như bản build 10240 thôi nhỉ.
Chưa có cách cài đặt, đợi đến ngày mai thôi 😃

@manchirua Bật máy lên đi bạn. Chắc nó down về một thư mục temp nào đó hoàn chỉnh xong mới copy sang đấy 😁
@manchirua Nó tải về C:\Windows\SoftwareDistribution rồi mới copy qua thư mục kia.
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nesbit ko liên quan nhưng file này của bác nặng bao nhiêu, mình vừa xem thử của mình thì nó đc 840Mb, chả biết thế nào :-Ss
@fernandopham Thư mục $Windows.~BT của mình nặng 6.58GB.
upload_2015-7-28_20-8-12.png ....... sao em co nhiu day ?
Lưu ý: anh em đừng nhấn vào setup.exe nhé, nếu nhấn vào thì files vừa tải về sẽ bị xoá đấy.
ẤN vào install now nè !!!!
@Nesbit Của mình lên hơn 6Gb rồi lại giảm xuống còn hơn 5Gb. Không biết anh Mic định làm gì 😁
@Nesbit Bạn ơi, mình nâng cấp thành công, nhưng có 2 điều thắc mắc.
- Forder chứa các file đính kèm trong ứng dụng Mail nó nằm ở đâu nhỉ?
- Cái driver chuột của mình không thể dùng 2 ngón để cuộn được nữa, bạn biết cách không? thanks nhé!
congnam1601
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manchirua Bác chỉ e nâng cấp cái...

Gửi từ SO-05F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@congnam1601 ngoài trang chủ có 2 bài hướng dẫn nâng cấp đó bạn.
ngoccuongmdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cứ bình tĩnh.
khanh0304
ĐẠI BÀNG
9 năm
của mình cũng vẫn là 140mb, không thấy mạng bị lag hay bị gì hết 😔
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đổi ngày là hẳn 31 reset mấy lần vẫn đ' thấy L😔(
Sao trong o c cua minh ko co thu muc $Windows.~BT nhỉ. Cho mình biet voi. Thank all
xinman
ĐẠI BÀNG
9 năm
In
M cũng chưa có.
Cho những bạn chưa có thư mục $Windows.~BT: thử mở app Get Windows 10 (cái nút hình cửa sổ màu trắng ấy). Nếu chưa được thì vào Windows Update nhấn Check for Updates, nếu có update thì cài đặt (nếu có lỗi: Windows Update đang bận cài thứ khác, thì là ok, nó đang tải), sau đó mở lại app Get Windows 10.
khanh0304
ĐẠI BÀNG
9 năm
2 đứa bạn mình bên Canada nó mới cập nhật lên rồi. Một thằng bị lỗi spin to taskbar. Thằng kia bị lỗi wallpaper 😔
Của mình mới 140Mb. Thấy mạng lag kinh đang định ra reset modem 😁:D:D
Chắc nó đang download rồi. Cắm máy nửa đêm dậy xem thế nào :D
Uc che vai ...van chang thay cai thuc muc do dau ca
@chien06 Phải cho hiện thư mục ẩn lên mới thấy nhé bạn. Hoặc gõ đường dẫn :C/$Windows.~BT vào là thấy nội dung trong nó 😃
@ger'sKing Cam on ban, minh lam roi nhung chang thay. Minh da dat truoc lau roi. Chan wa di mat
@chien06 Bạn mở task xem có đang download không. Như của mình này
Downloading W10.JPG
@chien06 Ban nao lam on team vào xem ho minh voi .cam on rat nhieu
@ger'sKing Ko thay gi ca

bị như thế này là sao mấy bác ???
cantback
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chính xác đây là bản build 10240 đấy ahj. các bạn tham khảo link:
http://genk.vn/thu-thuat/da-co-the-cai-dat-windows-10-ban-chinh-thuc-ngay-bay-gio-20150728202129843.chn

Còn đây là ảnh Desktop của mình:
Được 2.6Gb rồi các các ah 😃
cantback
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ger'sKing 2.7Gb chắc là bản 32bit, mà mấy bạn không down cái file iso về cài rồi update lên nó nhanh gấp n lần ý, đợi thế này xong lại chờ đến giờ g mới được up xong kết quả cuối cùng thì cũng y chang bản của em thôi,
@cantback Đấy là nó đang download giờ hơn 3.3Gb rồi. Thành quả đây hjhj

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019