Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 10: Miễn phí nâng cấp trong năm đầu tiên cho các máy chạy: Win 7, Win 8.1, WP 8.1

cuhiep
21/1/2015 17:24Phản hồi: 384
Windows 10: Miễn phí nâng cấp trong năm đầu tiên cho các máy chạy: Win 7, Win 8.1, WP 8.1
Anh em đang dùng Windows 8.1, Windows 7, Windows Phone 8.1 sẽ được nâng cấp lên Windows 10 miễn phí. Dĩ nhiên là anh em phải đang dùng bản Windows có bản quyền trên máy để nhận được bản update này. Trước đây Microsoft thường bán các bản Windows với các giá khác nhau tuỳ theo mục đích dùng. Trong buổi giới thiệu đang diễn ra thì Microsoft cho biết giờ họ xem Winodws như là một dịch vụ internet. (tiếp tục cập nhật).

Để rõ ràng hơn thì free upgrade for the first year tức là trong 1 năm đầu tiên kể từ ngày Windows 10 được ra mắt thì bạn được nâng cấp nó lên miễn phí nếu đang dùng Windows 7 và 8.1 cho máy tính, người dùng Windows Phone 8.1 điện thoại cũng được lên miễn phí. Chỉ cần kích hoạt trong thời gian này là được, sau đó chúng ta có thể dùng trọn đời mà không phải trả đồng phí nào. Chỉ sau khi thời hạn 1 năm kia trôi qua thì bạn mới phải trả tiền khi muốn nâng cấp lên Windows 10.
384 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aitq
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng links. Đang muốn cài lại win

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
longlanh1510
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangai94 Mình đang chơi vs Win 7 cũng ngồi đợi chăng....
E đang dùng 8.1 He He He... Ngon rầu

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@TraiHaNoiAir Xịn hay Lậu bác ơi 😃. Nghe bác nói Ngon xong Rầu em dự là Lậu bác nhỉ?
@TraiHaNoiAir chúc mừng bác ! em thì đang dùng 7 cũng ngại lên vì ram có 2gb thôi 😁 hàng cổ khỏi lên cho lành nhỉ? Micro hay đem con bỏ chợ nên cảnh giác thì hơn.
noinghenah
TÍCH CỰC
9 năm
Màn hình chuyển app mới đẹp quá
dathero
TÍCH CỰC
9 năm
8.1 activated by phone thì sao 😁
nhanvn1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dathero active lại thôi. đang hóng
@nhanvn1111 Hang actived online mới đượ . Offline vẫn update win am ầm mà
@dathero thì thua chứ sao. Lên là mất active thôi.
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tin vui, vậy là đã có chắc bản quyền 1 năm Windows 10 😁
tuanu42r
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy là em Surface Pro 3 lên Windows 10 ngon lành rồi!
@tuanu42r Cùng quan điểm
cứ như update OTA 😁
vunampro92
ĐẠI BÀNG
9 năm
cảm giác có luồng gió gì đó rất mới
clapika
TÍCH CỰC
9 năm
@vunampro92 Chuẩn rồi bác ơi! Hồi xưa thì mua đứt windows còn giờ thì phải trả tiền theo năm (giống như là các phần mềm diệt virus). Không trả tiền thì hoặc là sẽ bị hạn chế 1 số chức năng, hoặc là... hịu luôn 😁
MS bắt đầu chiến dịch để người dùng phải phụ thuộc vào mình và tạo một nguồn doanh thu ngày càng ổn định.
Leo_1412
TÍCH CỰC
9 năm
đi lấy lại cái đĩa win7 bản quyền cài lại thôi ;)😁
whoissu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Leo_1412 Hì hì, mình cũng định thế, có cái đĩa Win7 bảo quyền mà lại đi cài Win8.1 cr*ck, giờ phải xuống lại thôi
especen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang dùng 8.1 nhưng chuẩn bị đổi sang máy mới, còn mỗi cái ổ cứng cũ. Coi như là phải mua mới rồi hả các bác?
namttn
TÍCH CỰC
9 năm
Sau 1 năm thì nhịn ạ 😔
SlowlyTurtle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@namttn sau 1 năm thì có thể mua hoặc ... =))
smartcat5015
ĐẠI BÀNG
9 năm
trong năm đầu tiên kéo link cài lại cho nhanh
hè đến build 1 con desk khủng khủng chút rồi mua đĩa win 10 là vừa
không thì mua con mac pro 2013 cấp thấp rồi đút cái đĩa win 10 vào, à mà đút vào chỗ nào nhỉ ?
😔 1 năm cũng đc, lại ngu như thời mua win bản quyền win vista rồi.
sẵn sàng lên thôi 😃
cứ luyên thuyên vs cortana chẳng hiểu j . chẳng thấy wp 10 đâu cả .
nghia1342
ĐẠI BÀNG
9 năm
hi cotana anh cảm thấy rất thích ko biết về việt nam có hỗ trợ tiếng việt không nữa ;)
Chung Tú
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng 1 năm xong hết bản quyền rồi có trả về win 8.1 được không hay phải móc bóp ra mua bản quyền chứ không hạ win được thì cũng như không ????
@shogunr125 nguồn ở đây http://blogs.windows.com/bloggingwindows/2015/01/21/the-next-generation-of-windows-windows-10/
gh0st91no1
TÍCH CỰC
9 năm
@Chung Tú Đọc lại bài viết nha bạn.😁
@Mr.D1u_QuAi Cùng suy nghĩ 😃 nhưng mà theo ý kiến mình thì muốn cài lại win 8 bản quyền chắc là được 😃
@Chung Tú đã nói dùng vĩnh viễn mà bạn. trong năm đầu tiên sẽ được update miễn phí và dùng tẹt ga, hết năm đó vẫn còn bản quyền win 10 nhưng các máy win 7, 8.1 WP 8.1 sẽ ko được up lên nữa.
Cotana yêu thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019