Windows 10 Mobile build 10240 gặp lỗi nguy hiểm nên sẽ có build mới hơn cho người dùng thử nghiệm

Duy Luân
4/8/2015 23:6Phản hồi: 67
Windows 10 Mobile build 10240 gặp lỗi nguy hiểm nên sẽ có build mới hơn cho người dùng thử nghiệm
Gabriel Aul, trưởng dự án Windows Insider, vừa tiết lộ rằng Microsoft thực chất đã có Windows 10 Mobile build 10240 nhưng nó sẽ không được phát hành cho người dùng thử nghiệm vì một lỗi nguy hiểm. Ông nói thêm rằng hiện công ty đang làm việc để cho ra đời bản build mới hơn nhằm khắc phục lỗi này "trong một vài ngày tới". Ngoài ra, "chúng tôi sắp chuyển sang một nhánh mới cho Mobile và sẽ cần chuẩn bị ít lâu." Có khả năng bản build mà Aul đề cập đến sẽ xuất hiện vào cuối tuần này hoặc đầu tuần sau. Chia sẻ thêm với các bạn rằng 10240 cũng là số hiệu build cho bản chính thức của Windows 10 dành cho máy tính, còn bản cho di động thì hẳn là sẽ vượt qua con số này.

Nguồn: Twitter
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Win 7 plus thôi, tên gì nó cũng vậy. Vẫn ko thoát con chuột , bàn phím
tonion
TÍCH CỰC
9 năm
@romeo_coi Thánh apple mà bác. Thông cảm, thông cảm!!
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@dmt4ukhw4 chứ laptop mà ko xài chuột với bàn phím thì xài bằng mắt à, nói ra chi vậy cho người khác biết ... 😆
autragus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dmt4ukhw4 ko đọc đã viết. vãi bạn
@dmt4ukhw4 Ở đây đâu có cái đìa đâu mà sao bác lãn như cái đìa vậy, lãn nhách xàm snack
nghe đồn sắp có RMT :p
@nuhonngatngay8x dựa trên bản 166 thì còn khá lâu đó
PinPi
TÍCH CỰC
9 năm
Bóc quả build 10240 về thấy đổi mới đáng khen cho đội m$, chỉ cần tối ưu hóa để tăng trải nghiệm người dùng nữa là được 😃
những người cầu toàn thường ko dùng ngay cái mới. đợi các bác chuột bạch đi trước đã! 😁
N.Q.Hưng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyendung0409 dùng để trải nghiệm chứ không phải là cầu toàn. mình dùng từ bản đầu tiên của windows 10 mobile đã từng quay về 8.1 vì quá nhiều lỗi nhưng đó là ở những build đầu. còn hiện tại không bao giờ quay lại 8.1 nữa.Vì lí do đơn giản nó không thể bằng 10 được.Nếu nói những người dùng cái mới là cầu toàn thì bạn chắc hẳn là người đã ... không chịu tiếp thu cái mới còn bảo thủ.
@N.Q.Hưng ko hiểu ý tớ rồi! ý tớ nói trêu là ai thích cái mới thì làm chuột bạch! 😁 còn người cầu toàn thì đợi cái mới ổn định thì mới dùng. còn nói bảo thủ thì biết thế nào đc, mẹ tớ vẫn đang dùng win XP thì có được cho là bảo thủ không? khi nhu cầu của phụ huynh tớ chỉ là soạn thảo văn bản? bạn thích trải nghiệm cái mới thì bạn cứ thay đổi thôi, tớ thì dùng blackberry lên ko biết win phone ntn. thân!
@nguyendung0409 Không biết thì ngồi nghe bác ợ comment làm gì ??? Mình dùng ios, droi, và winphone, nhưng mình vẫn chỉ xem là chính... 😃
@N.Q.Hưng Em xài từ build đầu tới h k về 😆)
khanhtoan275
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang chờ bản mới hơn, bản hiện cài trên Lumia 525 vẫn thấy hơi đơ.
Huy Esc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai bị như mình ko ạ : thỉnh thỏang khi vô ứng dụng nào đó, máy tự dưng bị đơ hòan tòan, cả cảm ứng lẫn nút cứng, chỉ có cách duy nhất để xài tiếp là đợi nó hết pin @@ (từ những bản preview đầu tiên đến giờ vẫn bị, máy mình 1520)
minhhq1980
TÍCH CỰC
9 năm
@Huy Esc Giữ nút nguồn + Volume- nhé bác. Preview thì thỉnh thoảng nó đơ vậy đó.
@Huy Esc mình cũng hay bị đơ cảm ứng.nhất là khi gọi điện,kô kết thúc cuộc gọi dc..mình dùng mỗi nút nguồn thôi.ấn giữ khoảng 10 s thì nó reset lại là ok...cũng 1520
@Huy Esc Dùng nút ( tắt nguồn + giảm âm lượng ) nhấn cùng lúc khoảng 10 s thì khởi động máy lại thôi, cần gù phải đợi hết pin vậy bạn :p
@Huy Esc 525 thì đó là thường ngày luôn bác ạ.
nguy hiểm nữa à, gg m$, 10297 nào
sir.le
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Hnay không được căm mừn đầu tiên ah ông 😔
Hóng bản hoàn thiện sẽ Úp lên W10
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
thứ sáu thần thánh
dang_trong
TÍCH CỰC
9 năm
nghe ông chú nói là đến đêm thứ 5 tuần này
Hy vọng nếu có ra thêm bản build nữa thì sẽ thành cuối cùng. Tung bản chính thức cho anh em đi chứ 😁
tung.dq
CAO CẤP
9 năm
e tìm hoài k thấy cái trình duyệt Edge của nó, vẫn thấy cái IE11 thôi, bác nào chỉ giủm với
@mobileman bac chưa lên w10 . bác kiểm tra lại xem có thể đang ở 8.1 gdr2
FLstudio
ĐẠI BÀNG
9 năm
thật đáng lại chợ đợi :T
ra lẹ giùm 1 cái! WP 8.1 giờ cùi quá rồi!
Win 10 thì lên PC rồi: lung linh còn WP thì tệ hại!
klq:ngày trc nâng lên 166 quên kô gỡ skype ra..giờ nó bị lỗi(kô thể gỡ mà cũng kô thể tải mới đc)có ai biết cách 1khắc phục ko ,giúp m vơi
Có bác nào 1520 lên mà máy ko mở được wifi ko vậy? Mở lên nó yêu cầu đóng lại nếu không được thì restar lại máy, mình đã restar nhưng cũng ko được.
Lam22
ĐẠI BÀNG
9 năm
xây nhà lầu nên hơi lâu
olgame
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giao diện WP 10. Nokia Camera pro 8.1 kết hợp được hay quá
Máy em thì tình trạng là đêm mấy hôm trc đang xài bt máy tự nhiên rung không kiểm soát, rung liền hồi. Trong lúc tang gia bối rối vì ẻm là vợ mới cưới em đã tháo pin em ấy! 😁 đến nay ko thấy tình trạng gì.
Ngoài ra còn 1 số lỗi như ME không gợi ý trang đã truy cập.
Máy gặp vài lần 1 vài ứng dụng không khả dụng trên ther SD dù đó là trên bộ nhớ máy.
Cảm ứng xài trên Egde nhiều lúc đứng
Groove thì cập nhật ko hết bài hát, và nhiều lúc đứng hình
Chơi game vẫn 1 vài lỗi.
Nhiều phần mềm vào là bị thoát luôn.
Máy em 830!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119