Windows 10 Technical Preview có một bản cập nhật nhỏ để khắc phục lỗi màn hình xanh

Duy Luân
24/11/2014 22:11Phản hồi: 55
Windows 10 Technical Preview có một bản cập nhật nhỏ để khắc phục lỗi màn hình xanh

Microsoft hôm nay vừa phát hành một bản cập nhật nhỏ nhưng cần thiết dành cho người dùng Windows 10 Technical Preview. Bản update này sẽ khắc phục được lỗi màn hình xanh đối với một số người đã nâng cấp lên build 9879 thuộc diện "Fast Ring" vài tuần trước. Fast Ring là một chế độ cập nhật rất nhanh của Windows 10 Technical Preview nên người dùng sẽ được trải nghiệm những thay đổi mới nhất đến từ Microsoft, tuy nhiên nó lại không ổn định như là chế độ Slow Ring vốn chậm hơn nhưng an toàn hơn. Có vẻ như Microsoft đang muốn thăm dò tình hình và đảm bảo rằng mọi thứ đều ổn trước khi phân phối build 9879 đến cho những người dùng Slow Ring. Việc chuyển giữa Fast Ring và Slow Ring có thể được tinh chỉnh trong mục PC Settings > Update and recovery > Preview builds.

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi màn hình xanh !
dvthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
gặp tình trạng không vào được PCsetting vào zPCsetting thế là cho em nó về vườn luôn
dùng win8 chán lắm rồi, ra w10 nhanh đi để còn cài nào
Update để nó chạy mấy tiếng không xong 😔
Nhang ra đi. Nói khang.
Công nhận bản 9879 này nhiều lỗi hơn thật 😁 đặc biệt ở explorer
@yellowcricket90 Mình đang bị lỗi ở explorer.
mở file video xong rồi tắt là explorer bị thay đổi sang font chữ khác và đậm, các icon ở taskbar một số bị mất, máy lag.
aero07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lucifer01 MInh cung bi loi đo.bi lag thank taskbar.khi tai video bang idm.
@lucifer01 Chuẩn đó, ngoài lỗi này m cũng bị trên IE nữa, thỉnh thoảng mất sạch chữ 😁
lilw
TÍCH CỰC
9 năm
bạn mở cmd lên và paste cái này vào rồi enter, sau đó mở PCSettings lên là vào được 😁

dvthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tw2ts khổ nỗi mình cài lại win 7 rồi, để mai mốt rảnh cài lại xem sao :D
@tw2ts Bạn ơi, mình làm theo cách của bạn thì vào được PC settings rồi nhưng mình bị lỗi không truy cập được mấy cái app như skype, mail và windows store trên build 9879. Bạn có biết cách khắc phục không, mình cảm ơn nhiều
lilw
TÍCH CỰC
9 năm
@fujimaru takagi Bạn thử kiểm tra lại cái user account control có bị turn off k. Nếu bạn off sẽ k mở đc app. Còn nếu k phải thì chắc bạn chịu khó hỏi google xem. Mình ít sử dụng mấy app này nên cũng k quan tâm nó có chạy đc k.
lilw
TÍCH CỰC
9 năm
@fujimaru takagi Mình tìm thấy hướng dẫn sửa như sau. Cũng là lệnh trên nhưng sửa lại là

Code:
powershell -ExecutionPolicy Unrestricted Add-AppxPackage -DisableDevelopmentMode -Register $Env:SystemRoot\WinStore\AppxManifest.xml
Còn mấy cái app bạn cũng làm tương tự nhưng sửa lại cho đúng tên thôi. Mình thấy đơn giản nhất là fix store xong thì bạn gỡ rồi cài lại mấy cái app lỗi là được.

Hơn nữa đây là preview test thôi nên lỗi nhiều cũng chịu. Muốn ổn định thì nên quay về 8.1 hay 7 bạn ơi 😁
@tw2ts Cảm ơn bạn nhé, mình sửa được rồi 😃
Mấy app khác thì mình gỡ ra rồi cài lại là dùng được :D
thanhnam1042
ĐẠI BÀNG
9 năm
mỗi lần update là toàn treo máy cho nó tải khoảng 3gb1 rồi lại treo máy cho nó cài vào, lâu phải biết @@
phuong12dnvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
từ khi nâng cấp lên chẳng bao h gặp lỗi màn hình xanh 😁:D:D:D
nhưng đôi lúc chạy app nặng là bị lag mất hết icon của time, start, task view, language bar... vụ ni M$ giải quyết sao đây:p
ptd_0211
ĐẠI BÀNG
9 năm
Microsoft không bao giờ khắc phục được lỗi BlueScreen
@ptd_0211 Bác nói vậy là chưa đúng..màn hình xanh là do bill gate viết ra..mún mất thì bỏ đi hàm đó là xong..nhưng nếu ko có màn hình xanh thì khi máy bị dump hay gì đó mà treo nặng rồi quá tải hệ thống là
chúng ta sẽ không biết dc nguyên nhân.
ptd_0211
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Âu Hữu Lộc Khi bị treo thử hỏi bác có biết nguyên nhân không? Hay cũng chỉ ngồi đoán: phần mềm lỗi, quá tải...
ai có bản win10 chuẩn men ko, lần trước mình cài 1 bản bị mất âm thanh, ko hiểu tại sao luôn. sau đó quay về win8.1 thì lại có âm thanh.
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@huyquang3003 mới nhất đi 9879. có gì khắc phục. Bản trc của mình mất card rời wifi phải cài driver
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
W10 giờ còn nhiều lỗi lắm các bạn. cài xem thử thế nào rồi quay về W7 8 or Linux thì đc. chứ dùng lâu dài ko ổn đâu. đợi bản chính thức rồi dùng luôn
mấy bạn lên bản build 9879 có sử dung được touchpad đa điểm không ạ, hay là tính năng đó chỉ cho surface thôi ạ
Sangsvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fujimaru takagi ko có, chạm 3 ngón tay hoài chả có động tĩnh gj
namctmc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh ơi sao em update hết rồi mà của em nó lên có 9860 ạ 😔(
@namctmc hình như là update từng bước bạn ạ, nếu update từ build 9841 thì sẽ lên build 9860, sau đó rồi up mới up lên được 9879
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@namctmc k p update thông thg đâu mà như cài win mới luôn ấy bạn. Như hồi update w8 lên w8.1 Mấy cái này chỉ là update linh tinh thôi
namctmc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.Fly Em tưởng check for update là được chứ cài lại win thì thôi kệ nó cho tới đâu thì tới ạ hihi
@fujimaru takagi Mình update thẳng từ 9600 lên 9879 đây.
Mới thừa ra con SSD nên lại dùng lại Win 10 để trải nghiệm kỹ hơn. Hồi trước SSD bị hết chỗ nên phải gỡ hết Win 10
Không biết nó thế nào mà ae la giữ thế.Windows 10 Technical Preview mà có gì mà ae la.
Nỗi kinh hoàng 1 thời 😁
Em down bản ISO về cài nên vào kiểm tra không thấy có cái update này :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019