[Windows 10] Tổng hợp lỗi và cùng chia sẻ cách khắc phục

12o0n3y
31/7/2015 6:15Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

whangfei
ĐẠI BÀNG
9 năm
lỗi full disk vẫn chưa thấy cải tiến
Cknight
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy từ khi cài win10 thì máy chạy mượt hơn. Cũng gặp một số lỗi nhỏ như sau:
- Không mở được menu Start khi click chuột trái vào start, không mở được egde để duyệt web ( sau khi khởi động lại máy thì lại ok)
- Lỗi khi đánh tếng Việt có dấu trên trình duyệt Edge

P/s: đang comment bằng trình duyệt Edge, sửa đến gần chết ới hoàn thiện. hic....
Email mặc địch không đăng nhập được có ai bị lỗi này không?
Lỗi mình đang gặp phải là click chuột phải ngoài màn hình thì khoảng 5-6s nó mới hiện ra và tìm đủ cách rồi chưa khắc phục được. Còn chuột phải vào biểu tượng ngoài màn hình thì vẫn hiện ra nhanh bình thường. Unikey thì thỉnh thoảng nhảy lung tung beng một xíu khi gõ. Khá khó chịu với 2 cái này còn lại rất chi là mượt và okey. Đang từ win lậu lên bản quyền ngon ghê gớm 😃
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mình hên vãi, lên win 10 chạy quá ngon, chả lăn tăn gì.
programervn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lỗi mình gặp phải như thế này:
1. Upgrade từ win 7 bản quyềnđang dùng lên thì chạy ậm ạch, không click được start, contana ..., giải pháp là cài lại từ đầu
Tham khảo:
https://www.tinhte.vn/threads/windows-10-update-ban-chinh-thuc-khoi-dong-lau.2489741/
......
=> upgrade củ chuối
2. Không thiết lập được properties IPv4 trong VPN
Tham khảo và giải pháp:

http://answers.microsoft.com/en-us/windows/forum/windows_10-networking/windows-10-cannot-access-tcpipv4-properties-on-a/baf0213a-f824-436c-97f2-b3394dd3624a

còn lại: outlook 2013 không thấy lỗi gì, cấu hình như các bản cũ
màn hình start mình ko thểc hia các ứngduụngtar la àmdc. 2 mak chỉ đểc dthanh dọc để cuộn
Screenshot (6).png
dnama11
ĐẠI BÀNG
9 năm
lỗi khi chỉnh icon trong menu start sang dạng small thì hiển thị icon lỗi bị lệch. CÓ ai Bị Như EM Không?
BaoVien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lỗi này làm sao các bạn ImageUploadedByTinhte.vn1438610458.493302.jpg
@BaoVien e cũng bị lỗi này. nhưng bị tầm 5-6 lần thì lần t6 n khởi động lại r tự repaire cho minh
kelvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xin bac nao chi giup,e nang len ban pro cho laptop,gap 1 loi rat la,da lam du kieu ma van khong thay doi,van de la nhu vay,cho lam viec va o nha dieu dung mang viettle,laptop sau khi nang len thi luc o nha thi wifi dung bt,con toi cho lam viec lai khong ket noi dc,da kiem tra bang may khac,mang wifi dieu bt,da thu cach thay IP van khong hieu qua,mong co bac nao chi giup,thanks
cho mình hỏi là khi cài đặt dòng " Keep personal files, apps and Windows settings" bị mờ và không chọn được. có ai bị như mình ko ạ? cách khắc phục làm sao ạ
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình gặp lỗi remote desktop không được với port không dùng port mặc định của microsoft. Có ai cũng hay dùng remote desktop cũng bị như vậy không và có cách khắc phục không vậy 😔 :( :(
bilubilu
ĐẠI BÀNG
9 năm
hichiichic.
có ai bị giống mình không.
- Khi nâng lên win10, nói chung chạy cũng ok, nhưng phần outlook2013 của mình lại không hoạt động, báo lỗi (đã cài lại office 2013, cài xong thì outlook hoạt động tốt nhưng sau khi update office2013 thì lại bị outlook báo lỗi ), bạn nào giúp dùm mình vơi1!!!!!!!!!!!!-
- khi nâng win10, phần mềm diệt virus KIS mất tiêu luôn, làm sao khôi phục lại đây
- Unikeys cũng hoạt động không ổn định luôn.
AI giúp mình vơi1!!!!!!!!!!!!!!!!!!
SOssssssssssssssssssss
bilubilu
ĐẠI BÀNG
9 năm
hichiichic.
có ai bị giống mình không.
- Khi nâng lên win10, nói chung chạy cũng ok, nhưng phần outlook2013 của mình lại không hoạt động, báo lỗi (đã cài lại office 2013, cài xong thì outlook hoạt động tốt nhưng sau khi update office2013 thì lại bị outlook báo lỗi ), bạn nào giúp dùm mình vơi1!!!!!!!!!!!!-
- khi nâng win10, phần mềm diệt virus KIS mất tiêu luôn, làm sao khôi phục lại đây
- Unikeys cũng hoạt động không ổn định luôn.
AI giúp mình vơi1!!!!!!!!!!!!!!!!!!
SOssssssssssssssssssss
😔
bilubilu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bilubilu
bilubilu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bilubilu đã phát hiện lỗi của việc không mở được OUTLOOK là do xung đột KIS và PHẦN MÊM CHONG VIRUS cỦA win 10, gỞ bỎ kis thì ko bị nữa. những mất kis rồi. hichichic, mà KIS ko hợp win 10 nhỉ. có ai bị giống mình không nhỉ
còn unikey khi sử dụng vẫn rất khó chịu lúc được lúc không, đôi khi nhảy con chỏ lung tung, lúc chữ thường lúc chữ hoa, rất bực. (ngay trong lúc đánh trả lời này cũng bi,)
unikey có bản cho win 10 chưa các bạn???
Của em không chỉnh được độ sáng màn hình. Có bác nào giống tình trạng của em không thì giúp em với ạ. Độ sáng cứ max tốn pin quá ạ. Em đang dùng HP ENVY 15-3247nr
sao em up lên win 10 thì phân giải chỉ còn 1024x768, lúc trước là 1366x768. vô díplay thì chỉ có 2 lựa chọn là 1024x768 và 800x600. màn hình giờ nhìn mờ tịt
Mình úp Win 10 đến phần upgrading windows được 32%, chổ installing features and drivers được 6% thì đứng luôn. đợi hơn nữa ngày cũng không thấy gì. lổi này là bị gì vậy
Mình úp Win 10 đến phần upgrading windows được 32%, chổ installing features and drivers được 6% thì đứng luôn. đợi hơn 12 tiếng cũng không thấy gì. lổi này là bị gì vậy
@thienbao86 Có ai giúp mình ko???
bilubilu
ĐẠI BÀNG
9 năm
ủa sao không thấy anh em nào giải quyết dùm vậy. chỉ thấy toàn đưa báo lỗi không hà
hichichic, các pro ơi giúp dùm cho anh em với
kiengia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bilubilu Bạn thử xem bên này
http://www.techrum.vn/threads/huong-dan-khac-phuc-mot-so-loi-khi-cai-dat-windows-10-pc.26876/

http://www.techrum.vn/threads/huong-dan-khac-phuc-loi-khi-cai-dat-windows-10-pc-phan-2.26913/
tinhtecaca
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bilubilu Giải nhiệt cho máy sẽ cài tốt thôi.
Vì từ khi update đến khi upgrade máy quá nóng.
Sao mình cài trực tiếp bằng file ISO không buzz ra DVD thì nó hỏi key vậy?? Mình dùng win 8 có bản quyền đi kèm với máy.
dosonpk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienbao86 Nó có chữ "skip" bên dưới đó. Nó hỏi 2 lần lận. Boot USB nó cũng hỏi chứ bộ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019