Windows 10 bản chính thức bị lỗi màn hình đen gây khởi động lâu!!!

29/7/2015 11:34Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

suytinhst99
ĐẠI BÀNG
9 năm
uh chả biết nữa
Mình cũng bị như thớt, nhưng chưa thử gỡ driver AMD ra, tí về test thử.
Thì đó test thử thôi có phải do nó không, ko thi guỉ phan hồi cho Microsoft để họ sửa thôi chứ bik sao giờ

Sent from my Z10 using Tapatalk
Máy mình Intel 4400 vs Nvidia GT820 cũng bị nhưng màn hình đen chỉ hơn 20s thôi. Chắc đợi update thôi chứ có mỗi cái card rời gỡ ra thì ko đáng 😆
Sorry các bạn mình double reply, thêm link vào nhé tại lúc trước quên cho link vào. Reply lại lần nữa là vì sợ trôi mất.

bạn tham khảo ở đây nhé. chịu khó đọc tiếng anh 1 xíu.
http://www.wired.com/2015/07/stop-windows-10-auto-updates/
thấy nó ghi trong đó là

Tức là win 10 nó tự động update, tuy nhiên thì nhiều beta tester báo lại là cái auto update này bắt phải download 1 cái driver của Nvidia làm cho crash liên tục. Chắc cũng na ná vấn đề của bạn. Bạn đọc hướng dẫn trong đó thử làm theo coi.

Bạn thử xem làm thử xem đc không
Up tìm cách giải quyết .........
Thật sự mình rất ức chế khi lên Win 10, driver lỗi tùm lum làm máy mất ổn định, Kaspersky 2015 không tương thích, làm mua key 1 năm mà xài không được, driver ổ DVD cũng lỗi, mỗi lần khởi động tự nhiên nó mở ổ DVD ra,... Xài Win 8.1 còn ngon hơn. Tiếc cái lỡ xóa file windows.old rồi nên giờ quay lại 8.1 phải cài lại từ đầu mất thời gian set up lại app 😔 haizzz
LinhBiky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lamquockhang_se7en Gấu em cũng thế, máy em thì lại dùng bình thường. Có bác nào biết cách sửa lỗi tự động mở ổ DVD không ạ
anh2008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lamquockhang_se7en Bác tải KIS 2016 về cài vào kích hoạt bằng key bản quyền của 2015 vẫn được mà.
Win 8.
Win 8.1 hết 45s vào màn hình chính và ổn định để làm việc. WIN 10 mỗi lần khởi động phải tranh thủ làm cái gì đó trong lúc chờ, chẳng hạn như vào wc vệ sinh.
Kein.9n4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tui sài 4430s cũng bị vậy!! Giờ chẳng biết nên làm gì ...
chicky_chick
ĐẠI BÀNG
9 năm
May là máy mình ko có ổ DVD 😆
Nhưng cũng thấy boot lâu vãi. Nhất là lúc đăng nhập ấy. Cảm thấy win 8 là nhanh nhất, hơn cả 8.1
Máy mình HP Envy ( nói chung dòng HP mình cảm nhận thấy rất cùi, đc cái mã thôi )
có bác k dùng được searrch như e k 😔 có hiện khung search mà không dùng được
Máy tui xóa driver amd bood rất nhanh, cái này do xung đột pm. Kho ứng dụng cuat mình không đăng nhập được mọi người có bị như mình không
trước lúc upgrade lên win 10 từ win 8.1 thì khởi động hết tầm 40s
sau khi clean íntall cài mới thì bây giờ chỉ còn 15s 😁 nhanh tương đương win 8.1
@shelling_ford Clean install cài mới là như thế nào bạn nói rõ ra thêm xem, và thực hiện nó thế nào?

Sent from my Z10
@trungnguyen15 bạn tải file ISO về,chạy file setup.exe
ở phần Get important updates, bạn ấn Next
sang License terms, bấm Accept
sang Ready to install, chọn Change what to keep, sau đó có 3 tùy chọn thì bạn chọn cái thứ 3, tức xóa sạch mọi thứ
cuối cùng chọn Install và ngồi đợi
làm thế này bạn sẽ bị mất hết dữ liệu ổ C nên bạn nên sao lưu lại những dữ liệu ổ C ra chỗ khác.
@shelling_ford Cái này giống cài lại win bác nhĩ.

Sent from my Z10
@trungnguyen15 thì nó chính là cài lại win mà bác :p
sau khi cài lại, xóa windows.old đi thì ổ C chỉ dùng hết 18GB
vừa tiết kiệm ổ cứng vừa tối ưu hóa hơn win 10
@shelling_ford Cài xong nó có tự nhân driver không hay phải cài thủ công. Driver card rời ấy

Sent from my Z10
Em cũng bị vậy, cái màn hình đen chết tiệt. Lap em Intel HD 4600 chứ có card rời gì đâu.
Máy mình cũng bị thế. 859 EVO bình thường win 8.1 tầm 10s. Lên win10 boot chậm hẳn đi
Cái này em cũng bị và đã chữa đc rồi, khởi động mất tầm 6-8s, sương ghê, lúc đầu cũng ức chế, suýt về 8.1
@canh2502 Bác vui tính vl luôn :eek: fix được rồi thì chỉ cho a/e biết với (_ _!) topic này mình thấy tầm hơn 10 người bị màn hình đen rồi 😔
Thực ra e cũng vô tình thôi, đầu tiên thì bị đen ngòm, không lên nổi màn hình lên dây xem thì các bác cũng bó tay thế.
E viết đây các bác thao khảo nhé
. Máy e là máy Dell. các bác thử áp dụng vào máy khác coi.
Lúc đầy e cài win 10 rồi lấy lại dữ liệu. Bị đen luôn, mất cả độ phân giải đẹp, e nghĩ do driver nên tải cái công cụ tự động update, sửa lỗi driver, vẫn ko khá hơn mà lại còn bị ngỏm hẳn, đen sì ko lên nổi
E cài lại Win bằng boot từ đầu, không update trực tiếp ,formart toàn bộ ổ c. lúc này trong máy ko có driver và ứng dụng
E lên trang chủ dell có phần tìm, chọn Driver theo đúng servicetag máy, đúng bản win10pro, đúng số bit. tải về
upload_2015-8-3_8-44-26.png upload_2015-8-3_8-44-56.png
tải về và cài lần lượt, khởi động lại lần 2 thì thấy ok luôn.
@canh2502 Vậy thua rồi @@ HP chưa hỗ trợ driver win 10 cho dòng probook 4530s của mình (_ _!)
@canh2502 Máy mình chưa có driver cho win 10

Sent from my Z10
Thao e thì kiểu gì cũng là driver của máy thôi, cái Win 10 này ra bản thử từ lâu r nên chắc là các hãng cũng cập nhật đủ driver cho nó
Cứ lên google lục tung lên tìm cách tải về driver đúng dòng , đúng phiên bản về cài vào lài ok. hoặc sử dụng côg cụ hỗ trợ tự động phát hiện driver rồi tải..
Máy mình cũng thế mà, lúc đầu 1 2 lần nó update ngầm nhiều cái lắm, lần đầu tiên cài xong win tận 5 tiếng cơ, khởi động vào thì lag kinh, chả dung được cái gì, bật mãi lên được cái task lên thì thấy nhiều cái đang chạy lắm...khoảng vài chục chứ ít gì. Mình đành để treo máy khoảng 1 tiếng cho nó làm gì thì tự làm. Rồi xong mãi không thấy gì nữa thì mới reset máy rồi bật lại them 2 3 lần nữa sau khi cài them driver cho touchpad,vv. Sau đó out Tk microsòt ra giờ thì máy khởi động tầm 15-20s do mình dung ổ 5400 chứ ssd thì nhanh lắm. Ghét mỗi cái lỗi click chuột phải ngoài màn hình chờ 5-7s nó mới hiện ra với cả gõ trả lời trên tinhte unikey nhảy lung tung gõ mãi mới xong một đoạn trả lời.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019