Windows 7 Drivers cho Sony Vaio Upgrade

prescott
24/10/2009 10:2Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà bác chocolato đang dùng máy NW đúng k? Vậy lúc bác up win 7 thì phần nào của máy bác k hoạt động vậy?
Cá nhân tôi thì chẳng qua là vì tò mò ham cái mới nên mới nghịch bộ update trên esupport chứ thực ra FW nó k có "kén" win 7 he he
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Đã giải quyết 99% vụ drivers cho W7: hardware ok hết, các phím FN cũng ngon lành, bảo mật vân tay cũng chạy mượt mà, Vaio Centre Control cũng ok nốt! Tớ down luôn mấy cái driver và utilities dành cho W7 của mấy con máy SR có cấu hình tương tự trên essuport, sau đó thì cài ko có vấn đề gì

Còn mấy cái phím Mode: Business Entertainment và Settings chưa dc, chắc cài nốt mấy cái Vaio Applications thì ổn thôi

Có ai biết cách cài gì cho nó hiện mấy cái biểu tượng thẻ nhớ và WC trong My Computer ko?
Em ko nhớ rõ lắm ạ nhưng cũng có đến 2-3 driver ko tương thích được,ức chế@.@
Ô thế cài driver của đầu đọc và wc rồi thì nó vẫn ko hiện ạ:|
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Vào Device Manger nhận hết rồi, cho thẻ vào đọc vô tư, WC thì chát vẫn có, nhưng nó ko hiện lên biểu tượng trong My Comp. 😕
Tình hình là tôi có thằng em mới mua con NW230 gì đấy, tôi xúi nó lên win 7 OEM luôn, cho đến giờ thì máy nó hoạt động vẫn ok, mọi thiết bị đều nhận hết, và cho tới giờ thì em nói mới nhận ra là dòng NW k có bluetooth he he 😁
À, thằng e nó cũng lên esupport down cả bộ update về, dùng cho win 7 ultimate, xin chia sẻ tí thông tin cho các bác tham khảo
Có support cho dòng CS290 khg bạn, máy mình không sử dụng được phím Fn để chỉnh sáng tối và không kết nối được Bluetoot
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
W7 có 1 công cụ rất hay trong Control Panel là Windows Mobility Center có thể điều chỉnh nhiều setting thay cho các phím Fn đấy, bạn lôi nó ra desktop dùng cho tiện 😃
😁tình hình là em đã cài đc tất cả các driver dành cho fw490 rồi nhá các bác.s1 av fn hoạt động hết.memory card hiện lên lun:p
Bác dùng bản download trên esuport của sony về hay là upgrade win7 lên từ vista rồi nó nhận luôn k cần cài thêm j nữa?
em cài clean install chứ không up bác ạh😁:D:D:D.
à, nhưng bác có dùng bộ driver với soft down về từ sony esupport k vậy?
😕😕😕không dùng sao cài hả bác.
Vậy bác có bị báo lỗi chỉ chạy trên windows vista không? Bác down trọn bộ k? Có phải dung lượng lên đến hơn 2Gb không?
😃cài driver win7 mà lỗi phải gì bác.chạy vô tư :p.nói j chứ em nghiên kíu rất nhìu mới cài đc đấy.sony khó cài vãi😔.làm gì hơn 2g.chỉ down những cái cần thiết thôi bác ah.clean install mà.cực nhẹ 🆒
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Mình down trọn bộ trên Sony Asia khoảng gần 2 Gb thôi
cài thử đi bác.chuẩn bị tinh thần reco nhá 😁
Cái wireless cho NW 2 file mà chỉ down đc 1,cái kia lỗi host mãi,chán vãi@.@
Àh hình đó chụp khi đang chơi kiếm thế nên hiệu ứng aero bị mất nhá:pudency:.key win7 thì mình ko share đc,vì mình chỉ bán dùm ông anh thôi.Minh chỉ có win7 pro nhá,ultimate nhìu chức năng nhưng cũng không sài hết đâu.dân kỹ thuật sài pro là tốt rồi hỗ trợ vừa đủ.còn ultimate chỉ dành cho dân chuyên nghiệp thôi.tất nhiên nó cũng nặng hơn tý:beauty:.còn cách cài win7 thì đây nhá.Chú thích là mình mới cài thành công trên fw490 nha.Cài theo thứ tự sau:
Audio Driver
Bluetooth Driver
Chipset Driver
Memory Card Reader/Writer
Modem
Network
Video
Wireless LAN
Sony Shared Library
Notebook Control Device
Sony Notebook Utilities
đây là ghi chú của sony khi cài xong hết tất cả các driver này:pudency:
Note: Even after installing this file, the Brightness, Monitor Output and Zoom Function keys may not work.
:-scài hết có thể vẫn không làm việc.quá thất vọng mình tiếp tục mày mò và khám phá ra là cài típ 3 cái này nữa thì cuộc đời vẫn đẹp sao:dreaming:
VAIO® Original Function Settings Software
VAIO® Event Service
Sony® PxEngine Driver
cái VAIO® Original Function Settings Software nó có ghi chú như sau
This utility installs the VAIO Original Function Settings software for compatibility with the Microsoft® Windows® 7 operating system.
theo tiếng anh cùi bắp của mình đc hiểu là nó sẽ chỉ kik hoạt đc khi dùng win7 có bản quyền các phím chức năng theo máy:pudency:.không bik đúng hok:">
Đấy vậy là xong các bước.chú ý nhá.bluetooth bạn có thể load bên fw599 vẫn sài tốt.tắt nút bật wireless và bluetooth xong hãy cài nhá.còn trong phần wireless lan áh.cái smart wii không dùng đc.lời khuyên là vẫn qua bên fw599 load mà cài.chạy tốt:boss:.thế là xong nhé và thành quả là đây
:">phù xong rồi lượn đây.ai ở tphcm có thể pm cho em để đc júp đỡ nhá:hell_boy:.silver8hawk@yahoo.com
biaomxuhue
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào down được trọn bộ driver của bản ultimate 64bit cho win7 share lên mediafire cho em với,ko down được trên sony esupport ,cái sony taxi cứ báo ko thể kết nối đến trang đó các bác ạ
sunwin282
TÍCH CỰC
14 năm
Bác nào có Driver Bluetooth VGN-CS36GJ thì share cho mình với nhé. Mình tìm quài mà không thấy! Thanks!
sunwin282
TÍCH CỰC
14 năm
Mọi người ơi, sao mình cài Driver Win 7 cho Sony xong rùi nhưng sao mấy nút cảm biến chạm không hoạt động nhỉ.Giúp mình với! Mình dùng con VGN-CS36GJ. Thanks!
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Dòng này có đủ driver cho w7 rồi nhỉ ;)

Code:
http://www.sony-asia.com/support/download/product/vgn-cs36gj/modelfirst
sunwin282
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cài theo thứ tự mà.* Windows 7 Upgrade Drivers and Utilities. Tại vì mình cài Win 7 Pro nên bỏ qua bước update. sau đó mình thực hiện bước 4 như bạn đã post bài đó. đến bước 6. nhưng vẫn không được. Nút cảm biến chạm vẫn không hoạt động. Bác Presscott có thể giúp mình được không. Thanks Bác!
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn dùng driver trên Sony Asia à, có cài theo đúng trình tự ko?
Em đang dùng con CR390NAB, bác nào có drivers & utilities Win 7 cho Vaio CR390 không?mình tìm trên esupport không có,huhu
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Bác tìm 1 con CR mới ra có driver cho W7, lấy driver và Uti của nó dùng vô tư mà :eek:
xukxikx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chán wa, mình mua con CS36GJ này có lẽ là thiệt, vì thích dùng 7 wa mà khi vừa mới mua đã bỏ Vista để xài 7 RTM, 7 thì wa tuyệt, ko có j để chê, hỗ trợ gần hết driver nên cũng ko fai kiếm nhiều nhưng về sau dù có kiếm thì mình cũng chỉ cài thành đầy đủ driver cho máy nhưng ko đc hoàn chỉnh, vdu: ngậm ngùi bỏ hàng phím cảm ứng trắng đẹp trên cùng, Fn thì chỉ dùng đc loa to nhỏ còn các phím khác như sáng tối, zoom in out thì chịu, đèn đủ màu góc dưới cũng ko nháy xanh đỏ (cái này thì bỏ đi cũng dc), Webcam ko hdong, dù đã cài Arcsoft, xem đc nhưng thấy ko dùng đc trong Yahoo (vậy WC làm gì cơ chứ). Và trong mấy ngày gần đây thì đã có driver cho dòng này, rất háo hức, down về rồi cài lại Windows 7 cho nó chuẩn theo driver này thì lại thất vọng lần nữa:
+ Chỉ có 3 files cài nên dù có là ng ko biết cài driver thì cũng dễ dàng cài ko thể sai đc
Sau khi cài xong thì các fim' Fn đã hdong đc hết, đèn xanh đỏ đã dùng đc nhưng Phím nóng trên, WC, touchpad (các b chú ý, touchpad chuẩn là fai có trượt lên xuống ở góc phải nhé), 2 khe thẻ nhớ, 1 cái driver Parser...(ko biết đây là để làm j` nhưng đã có driver cho nó) vẫn chưa có. Thế là sau bc cài 3 files kia bây h lại fai cài tay các file mình có sẵn thì mới hoàn chỉnh bộ driver này (vẫn chưa dùng đc fim' nóng và WC)
Chán ..., bao h mới có 1 bộ máy driver hoàn chỉnh đây. Ai cài đc cái lỗi kia thì pm mình với nhé và nếu ai chưa cài đc những fai mình có kia thì cũng pm mình, m share cho
xukxikx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đây b nhé,
Code:
http://www.sony.com.au/support/download/354836/product/vgn-cs36gj/modelfirst
Gói Install1 là đủ cho driver cho các phím Fn là thiệt bị ko dây rồi
sunwin282
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cài xong gói Installer 1 rùi, nhưng chỉ chỉnh được Fn+.. thui, không dùng mấy nút cảm biến được như AV MODE,loa. Vào trong My computer thì không thấy 2 ổ thẻ nhớ nữa. Bác nào biết giúp mình với. Thanks!
xukxikx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Uh thì t nói rồi mà, gói dở hơi Installer 1 or 2 cũng rốt cục cũng chỉ giúp mình phím Fn thôi, mấy hot keys ở phía trên đã dùng đc đâu, còn thẻ nhớ, touchpad, Parser, WC, video t cũng nói rồi mà, fai cài riêng, nếu cần thì pm t gửi sau
sunwin282
TÍCH CỰC
14 năm
Vậy bạn up lên đây đi, đầy đủ lun nha. Mình dùng VGN-CS36GJ đó! Thanks!
Cho em hỏi có bác nào down driver wireless ultimate 32bits của NW130J đc ko ạ?Có 2 file em down đc file 16,9mb rồi nhưng còn 1 file 2,5mb thì down mãi ko đc.Bác nào down đc rồi share cho em với.Nếu bác nào có lòng send qua mail sleeping_child1805@yahoo.com dùm em nhé😔
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng như bác nói, vừa down thử, ko dc, hic 😕bó tay bác Sony

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019