Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 7 Drivers cho Sony Vaio Upgrade

prescott
24/10/2009 10:2Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác giúp em với, con CS390DCB không nhận mấy cái Fn, rành khó chịu, em đã down đầy đủ driver nhưng cài cái được cái không, nó cứ báo là chỉ xài cho duy nhất Vista, em vừa cài lại Windows 7 Ultimate 32bit các bác ah . Mong các bác giúp đỡ, thanks các bác rất nhiều
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
đến nước này bác thử làm thế này xem thế nào nhé: tìm driver của 1 con CS có cấu hình same same trên site của Sony châu Á, down bộ cài đặt của nó về (chỉ có 2 gói thôi, ko rắc rối như anh USA), cài thử cho con CS của bác xem :biggrin9gp:
XuXi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lúc mình mua con NW thì máy cài sẵn win7 64bit. Nhưng mà cái connecting program ở trường mình ko chạy được trên win64 bit nên mình cài lại 32 bit thì hotkey ko sử dụng được nữa.
Vậy nếu mình recovery lại win7 64 bit rồi upgrade thành 32 bit thì có được ko nhỉ các bạn?
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
ko dc đâu ạ, 32 và 64bit chỉ có cài mới hoàn toàn, ko thể nâng cấp hay chuyển đổi sang nhau dc. Bạn ko dùng dc Fn là do cài driver chưa đúng hay chưa đủ thôi
pcc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ủa các bác ơi, sao web sony châu á nó kô có cho down 2 file install driver nữa , em lên mà kô có. Bác nào có cho em xin link down cho con NW17GJ với. Thanks
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Sony châu Á cho ng dùng down bản cài có gần 5mb thôi, cài đặt cái đó xong thì phải kết nối internet để down online các driver và uilities về máy. Ko còn bản cài offline nữa thì phải :rofl8yi:
pcc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy cái bản 5Mb đó down chỗ nào vậy bác ( cụ thể là con NW17GJ ). Em vào chỉ thấy 2 cái , 1 là win7updrage và media plus thôi.
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Nó chính là cái đầu tiên đó, win7upgrade 🆒
Bác nào có Driver của con CR 590E thì share e với nha..hiz...chạy win vista chán quá..máy chậm rì...lỗi tùm lum...
Em ở HN...ai pro Vaio chỉ e cách cài với...khao cafe...😁
Có gì pm em nhé: the_thi_thich_that
Ô...mà bán key win7 đc nhìu xiền thế nhỉ...Mình sinh viên FPT đc tặng miễn phí 1 vài key win 7..có lẽ mang ra phá giá đc đây...;))
vthang_eng
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cuối cùng thì em cũng cài được win7 cho con FW140E của em, dù hãng không hỗ trợ win7 driver, cài lần đầu upgrade từ win vista home premium bản quyền của máy không được, các phím chắc năng không sử dụng được sau khi cài driver của vista, pin báo lỗi do không detect được, tức mình em cài bản vista ultimate lởm vào rồi tiếp tục cài win7 từ ổ cứng, sau khi active xong em cài driver theo đúng trình tự sau:
1.Audio Driver
2.Bluetooth Driver
3.Chipset Driver
4.Memory Stick
5.Memory Card Reader/Writer
6.Modem
7.Network
8.Video graphic
9.Wireless LAN
10.Sony Shared Library
11.Notebook Control Device
12.Sony Notebook Utilities
Nhớ trước khi cài driver nào thì phím phải chuột lên file do chọn Properties-> Compartibility tích vào mục Run program in chọn win vista -> apply-> ok. Nếu trong quá trình cài driver máy yêu cầu restart thì restart ngay. Cuối cùng em cũng được tận hưởng cảm giác sung sướng cùng win7, mọi thứ đều đã trơn tru trừ Bluetooth hiện còn trục trặc chút 😁:D:D
@vthang_eng anh ở Hà Nội ạ,anh giúp em cài driver con vaio FW140E voi ạ em xin hậu tạ anh ạ,có gì anh gửi mail cho em với ạ.mail của em là kodematem.love@gmail.com cam ơn anh nhiều
Anh nao giup e voi

E vua moi mua may hon 2 thang, tren may' con ghi
Upgrade to Windows 7
Details at sony.com/windows7
Offer expires 1/31/10
Co anh pro nao giup em cai len win7 dc ko. Thank trc ....!
Upgrade co mat du lieu ko cac ban........
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
bạn dùng đĩa win7 có thể upgrade lên dc, ko mất dữ liệu. Nói chung cài mới vẫn hay hơn nhưng phải mất công cài driver
kiendt11
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bạn giúp mình với! Mình cũng mua một máy Laptop hiệu Sony Vaio VGN-CS320j trên máy cũng có ghi:
offer expires 1/31/2010
UPGRGAE TO WINDOWS 7
detai at sony.com/windows7
..........
Nhưng mình không biết nâng cấp thế nào. Mình đã tạo thêm 1 phân vùng để cài Windows 7 mua từ ngoài tiệm về nhưng các phím Fn và Touch sensor A/V controls không sử dụng được. Khi vào trang Sony.com download Driver mới phát hiện ra khi chọn windows 7 để download thì Driver Touch pad ko có, nó chỉ có trong Vista thôi. Vậy mình nâng cấp theo kiểu mở Windows vista lên rồi bỏ đĩa cài Windows 7 có được ko vậy?. Bác nào đã làm được rồi giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều lắm...
Máy cua minh là VGN- CS52JB bạn nào cài được cái thanh cảm ứng âm thanh thì chỉ mình với. Sử dụng Vista thì được nhưng cài win 7 thì ko su đung dc, cả Fn sáng tối cũng ko.
abc456
TÍCH CỰC
14 năm
Bác nào cài Win7 cho Vaio P chưa? Cho em driver và ít kinh nghiệm với
unknown08
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hi
Dòng máy Sony hơi khó chịu về các Drivers vì vậy không thể download về và cài lung tung được.
Cài theo hướng dẫn hoặc theo thứ tự trên website(essuport.sony.com,sony-asia.com).sẽ nhận được hết
schumacao
ĐẠI BÀNG
14 năm
mịa cái bọn vaiO làm ăn như shit ý , win 7 ra vài tháng rồi mà chưa update driver 7 cho con VGN-BX670P của em . mail bảo nó support thì nó feedback lại là chúng tối sẽ upgrade trong thời gian tới
làm mình chán éo chịu đựợc mong mổ cài win7 mà éo cài được
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Sony Chấu Á đã có chi tiết cụ thể về cách cài Win7 và các driver + utilities riêng rẽ cho ng dùng rồi:

bác nào biết tìm driver win7 cho VGN-SZ650N dùm mình được không mình tìm mãi mà ko có 😔(
Maiquocdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác nào giúp em với.em có con vaio vgn-nw50jb má không có driver cho em nó.cho em hỏi phải tải ở dâu vậy.
prescott
TÍCH CỰC
12 năm
kinh nghiệm cài w7 của e là cài win xong cắm lan cho update internet thoải mái là máy sẽ cài đầy đủ hết các driver luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019