Windows 7, Mọi người dùng phần mềm diệt Virus gì?

teethe
13/11/2009 11:47Phản hồi: 363
Các bác chia sẻ kinh nghiệm với, các bác dùng phần mềm cảnh báo Virus gì?

Em dùng Norton Antivirus Gaming Edition 2009. Cực nhẹ (chỉ ăn 6MB RAM), tương đối an toàn, có vẻ như hoàn toàn tuơng thích với Windows 7. Mười mấy năm nay chỉ dùng Norton thôi, các hãng khác không dùng thử.
363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn lên dùng Norton internet suc.....2010, huạc KIS 2010, chứ BIT thì an toàn nhưng hơi nặng.....nếu ko tạm đc là PANDA huac AVG....
KIS or ESET đều ok cả..............................................................
Giống bác này nè, lúc trước dùng eset giờ chuyển sang kis 2010
Kis thì được nhưng ESET thì không ok, ngay cả nhân viên hỗ trợ kỹ thuật của họ cũng nói ESET chủ yếu là ngăn ngừa là chính
kingspro
TÍCH CỰC
14 năm
vậy máy sạch thì dùng ESET là ok rồi.em thì dùng Avira.KIS tìm key mệt quá
dùng Kis 2010 đi
Rất chi là okie!
tenla
ĐẠI BÀNG
14 năm
- Mình nghĩ tùy theo nhu cầu của bạn, bao gồm tài chính: pirate or not; và bạn dùng máy tính làm những việc gì: duyệt web, nghe nhạc,... khác với thường xuyên dùng file-sharing, .....,... Những software lậu thì hầu như ít nhiều cũng kém ổn định hơn những software xịn.
- Mấy trang web test phần mềm, mỗi trang dùng 1 test khác nhau và 1 máy khác, chưa kể ko biết quy trình test thì bản thân máy đó có bị dính virus chưa,... cũng chỉ là tương đối. Customer reviews, tương tự, cũng chỉ mang tính tương đối (ng` tỉ mỉ, nhu cầu công việc thì khó dính virus hơn, vì vậy antiVirus software đâu có "dịp" để trổ tài).
- Cái chính là chương trình virus đó phải update thường xuyên (dùng soft lậu, ko update đc thì dùng soft free mà update đc vẫn hơn nhiều), và trong máy ko có những chương trình xung đột khác.
muitendenvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em thấy ai nói BIS ( bit inter securi ) nặng thì chắc là người đó đọc báo từ ... 2 năm trước.
Ai nói KIS chạy nhẹ nhàng thì chắc là đang xài KIS 6.0 hoặc 7.0 😃

Bởi vì thời thế bây giờ đã khác ^ ^.
hoasuu88
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko hiểu ý bác là sao
nhưng em thấy KIS nhẹ hơn BIT nhiều tính năng thì như nhau
KIS 2010 dùng khá ngon giao diện đẹp
manlyman
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang dùng KIS10 này, nhẹ hều😁
Bạn nói rất hay:wavespin:
Nêu bác chủ đã vừa ý với Norton đang xài thì cứ trung thanh với nó. 😃
tk2041990
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có MSE cũng tốt lắm nè nhưng phải là win7 bản quyền mới cài được ... chương trình diệt virus của Microsoft đó...
vanhunglee
ĐẠI BÀNG
12 năm
vớ vẩn mình sài bản ultimate*** cà iMSE chạy tốt không lỗi gì,rất nhẹ,hiệu quả
Kis 10 cứ thế mà phang thôi . Em thấy dùng Kis sướng ....!
xài thì ngon nhưng key thì không biết tìm đâu, bác có thể tư vấn cho em tý dc không ạh!
kiss có key mà sướng :| hả bạn
như mình biết thì KIS không tương thích với win 7 đâu bác ạ. phiên bản dùng cho win 7 của kapersky chỉ đang là bản dùng thử thôi vì vậy các bản khác rất dễ xảy ra xung đột với hệ thống. Theo mình thì bác dùng cái phần mềm của microsoft miễn phí như bác trên nói rồi ấy cái đó mình thấy dùng cũng ok mà nó lại còn viết riêng cho win 7 nên bác yên tâm sẽ không có xung đột với hệ thống nếu bác không thích thì bác dùng cái PANDA 2010 ấy nó cũng đã tích hợp để dùng với win 7 rồi.
Giờ win 7 đã có bản RTM vì vậy bác nên dùng bản đó thì sẽ hay hơn. cái đó bác có thể download trên mạng và giờ nó đã có "çrack" rồi.
Nếu bác không tìm được thì nói với em em sẽ đưa link cho bác down về. Em đã cài nó và "çrack" thử ok hết đảm bảo với bác bản đó không bị cài một mã độc nào.
Chúc bác thành công.
Bác nói sai rồi.
Trước khi cài build 7600 thì em có dùng build 7100. Lúc đó chạy KIS 2009 vẫn OK. Sau khi nâng cấp lên build 7600 thì KIS 2009 không chạy được, em gọi điện tới số máy tư vấn kĩ thuật của NTS thì được bên đó nói là down KIS 2010 về rồi cài thay cho bản KIS 2009, đồng thời key bản quyền của KIS 2009 vẫn có giá trị đối với bản 2010 này.
Cũng được 2 tháng rồi mà vẫn chạy phà phà, có cái gì là không tương thích đâu :nerd6bs:
KIS 2010 có luôn cả chức năng scan USB Flash driver ngay khi kết nối, khỏi cần USB Disk Security :d

Em mua cái máy tính hơn mười triệu, không lẽ tiếc 200K mà không mua cái KIS bản quyền ?
@noichantroi4 phát biểu liều...đang sài kis 2013..ok
thế win7 đã cài được bkav chưa .
Em chỉ thích xài bkav , gặp vấn đề gì là gửi mail lên hỗ trợ luôn .
Mà thiết thực nhất là đóng góp gdp cho đất nước .
teethe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hồi năm 2005, tớ nghèo quá, phải đi chữa máy tính để kiếm chác thêm. Khi có ai gọi điện báo máy hỏng, tớ hỏi ngay có dùng BKAV hay ko. Nếu có dùng mà chết máy thì chỉ còn cách ghost lại. Bây giờ, thi thoảng tớ cũng làm lại cái nghề này. Tớ ơn anh Quảng nhiều lắm.
tonybom
TÍCH CỰC
14 năm
Cả topic có mỗi mình bác giống em. BKIS Pro là quá đủ rồi. Hoàn toàn tương thích W7
có e nữa bác ko hiểu sao e cũng dùng qua rất nhiều trình diệt virut nhưng vẫn muốn dùng hàng việt nam.he.he...:p
BKAV trong win7 chạy phe phé,mình đang dùng nó.nhẹ máy,ổn định,hiệu quả.
Em thì KIS 10 (nâng cấp từ KIS 09 lên)
Giờ RAM em 4G (chạy OS 64bit) nên chả sợ bố con thằng nào hết 😁
em cũng đang dùng KIS 10, nói chung là ko có gì để màn phàn nàn cả!
AVG free vẫn đang phà phà ................ 😁:D:D:D
meotruli
TÍCH CỰC
14 năm
Huhu, vừa mua cái Kis xong thì cài Win7, xóa cha nó rồi, nên giờ chưa dùng gì cả.
Trước giờ tớ toàn dùng AVG free edition, rất nhẹ mà thấy hiệu quả lắm, có cả chức năng scan emails luôn. Dùng mấy năm liền hok thấy máy bị virus gì mấy.

Hum trước tớ đi tham dự buổi giới thiệu Win 7 của Microsoft được phát Norton Internet Security 2010 1 năm miễn phí nên cài dùng thử. Ấn tượng là cũng rất nhẹ.
Giờ mới remove AVG free hẳn đi để chuyển qua NIS 😁
mio1986
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hiện nay thì làm gì có phần mềm nào hơn kis 2010 đâu. Nếu cấu hình máy thấp thì kis 8 là ngon rùi.
3 năm nay không xài trình diệt Virus nào rồi
phần mềm nào cũng lởm cả thôi. Máy em nào là KIS nào là MSE, lại thêm cả Spyware doctor. Vừa bị dính con AutoRun xong. uất ko để đâu cho hết, nói hơi thô tý nhưng đúng là nuôi " 3 con chó dữ nhà " mà có dữ dc nhà đâu
teethe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hhihi, chó thì chỉ dùng một con thôi. 3 con mải cắn nhau, chẳng con nào chịu trông nhà hết... Chết là phải, chết vì thiếu hiểu biết...
Thử dùng thêm USBFirewall hoặc Autorun Eater xem sao bạn 😁
@trungvuachua hồi xưa cài bkav với panda thì xung đột, giờ chả khi nào xài 2 thằng đó nữâ
và cuối cùng theo kinh nghiệm của em là ko dùng phần mềm diệt virus nào cả =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019