Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 7, Mọi người dùng phần mềm diệt Virus gì?

teethe
13/11/2009 11:47Phản hồi: 363
363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

to dung nod32 v4 tuong thick hoan toan . da dung thu kis 2010 cung duoc . nhung voi norton 2009 vs 2010 deu bi loi drive . các bạn giải thick dùm được hôg.

nod32 v4 khi cai vao . khoi dong tong mi thu het 950M Ram 1G. ( chịu chết ) . nhung khoan 5` nó giảm còn 500 Mb . Why?.
Thanks you.
mình dùng win 7 home pre 7600
Sao nhiều thế nhỉ .
Tưởng các phần mềm giờ nhẹ chứ , đâu ăn ram ghê thế.
Tớ không dùng nhiều , mới qua bk với norton thì ở trạng thái nghỉ chỉ khoảng 10mb . Chưa test khi làm việc nhưng chắc cùng lắm là 100.
cung chang hieu nua. nhung may chi cai co. office, nd32 v4, TU 2009 over. the ma vao cai. 90% ròi 5` sau giam con 50%
kho hieu that

giup em ty di/..
thannks
Để có virus, bắt sống cho nó sướng!... Toàn bộ máy ở nhà đều không có cài chương trình diệt virus nào cả nhưng đừng hòng có con virus nào sốn lâu được...
Mình dùng kis 2010 9.0.0.736(a.b) thấy ổn định, chỉ lúc quét thấy tốn tài nguyên. Chung thủy với em nó cách đây 5 năm từ hồi win XP.
http://www.microsoft.com/Security_Essentials/ << Hàng của bác Steve Balmer miễn phí đây, hơn 4Mb thôi. Các bác nhiều $$ quá nên cứ BKAVPro, KAV, KIS, Norton... Em cũng đã mua dùng thử hết rồi, giờ xài hàng free của MS thấy ổn.
teethe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn này giống mình hoàn toàn. Bây giờ chỉ dùng cái đấy thôi, lâu lắm không thấy sự cố gì do VIRUS. Mà có dính hay không là do người dùng, càng thiếu hiểu biết càng dễ dính.
ESET bác ạ.
vừa nhẹ vừa đảm bảo an toàn!
kis 2010 giá sinh viên 180k,sài hiệu quả mà không lo bị blacklist
linuxe8
TÍCH CỰC
14 năm
hà hà, em xài McAfee, ngon luôn. Hiện còn hơn chục bản quyền xịn nữa, bác nào thik thì pm em, giá chỉ 10 côc trà đá;)
mình dùng KAV 10 rât mượt.
Tôi xài AVG, free nhưng rất mạnh và hiệu quả.
theo mình được biết là trong window7 có tích hợp san chuong trinh diệt virust rùi bạn coi lại nhé
Không, đó chỉ là phần mềm kiểm tra software đểu kiểu Spyware, Riskware thôi: Windows Defender, cũng hiệu quả phết mà nhẹ

Còn phần mềm diệt VR miễn phí của Windows thì phải cài thêm Essential nhưng ko lấy gì làm mạnh, ko có thì xài đỡ. Nhược điểm là có vẻ hơi chậm (đánh giá sơ qua thôi, chứ chưa test kĩ). Nói chung là ko qua mặt đc Kaspersky và Bitdefender 2010.

Còn cái McAfee, cái đó thậm chí ko cần xài Key vì có bản Portable hẳn hoi, Update đc, nhưng nói thật là ko mạnh (dù sao cũng hơn BKAV). ESET thì nói thật là được cái nhẹ nhưng cũng ko mạnh.

So với Kas 2009 thì Kas 2010 tiến bộ thêm nữa. Dùng nhẹ ra phết.

Túm lại là chỉ có Kaspersky + Bitdefender (2 cái này còn hơn Norton) 2010 là nhất . BKAV thì đừng nhắc tới làm chi cho mệt.
Có hai con PC đều cài Windows 7, một con xài KIS 2010, một con xài Microsoft Security Essentials, soft nào cũng tốt 😁
mrcohu
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình dùng KIS 2010, key bản quyền đến 2012 (đi xin thằng bạn ) hê hê!
Có ai dùng Avast Home Edition ko? mình cài bản này trên WIN 7 build 7137, thấy ko tốn ram lắm, chỉ khoảng 500MB khi xem trong Taskbar
Kaspersky còn nhẹ hơn nhiều bạn ơi . Nếu dùng bản coi như Home (ko phải bản Internet) thì cực nhẹ mà vẫn an toàn, vẫn lọc web đc, chỉ khoảng 10 MB thôi. Chỉ có điều khó kiếm Key, chạy tạm cái Reset Trial vậy .
thêm 1 phần mềm miễn phí của microsoft cũng rất OK
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Đang dùng Avira thấy rất ổn, trước gài KIS bản quyền vào nhưng rồi lại gỡ ra. Giờ chỉ dùng Avira với mấy cái free của Win7 là Windows Defender thôi.
BKAV thì là chuyên gia số 1 diệt virus macro 😁 còn virus xịn thì "dạ, em chào anh, mời anh đi ạ.."
Avira khả năng phát hiện virus của nó còn mạnh hơn cả KIS hay Bit đấy nhé, không tin search thử google đi.
Dù sao tôi ghét trời mưa và tôi thích ô đỏ :D
Dùng KIS2010 thì nặng thật, mỗi lần update, máy chạy chậm và đèn ổ cứng đỏ rực, kinh hãi. Dùng ESETver4 thì tốt hơn nhiều, chạy nhẹ, update chỉ loáng cái xong, đèn ổ cứng chỉ nháy nháy đỏ 1 lúc, cảm giác yên tâm hơn rất nhiều. Tớ chơi game online gặp lúc KIS update thì rất khó chịu, với ESET thì thoải mái hơn nhiều. BKAV thì thường xuyên lỗi, BIT thì cảm giác là nó không ổn định và xóa đi phiền phức.
avira là ổn các bác à! 😁
ttahoang
ĐẠI BÀNG
14 năm
cứ dùng avira free personal là ok rồi. cập nhật thường xuyên, lại nhẹ, các virus cơ bản đều bị phát hiện thế là ok rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019