Windows 8.1 Update có trong "mùa xuân", hỗ trợ tốt hơn cho chuột, bàn phím và máy cấu hình thấp

Duy Luân
23/2/2014 14:3Phản hồi: 52
Windows 8.1 Update có trong "mùa xuân", hỗ trợ tốt hơn cho chuột, bàn phím và máy cấu hình thấp

Microsoft vừa thông báo rằng bản cập nhật cho Windows 8.1 sẽ được phân phối vào "mùa xuân này". Những tính năng mới của mới bao gồm việc hỗ trợ tốt hơn cho các máy tính xài chuột và bàn phím, chẳng hạn như thêm nút tìm kiếm, nút tắt mở máy và nút truy cập vào tùy chỉnh hệ thống ngay trong màn hình Start. Ngoài ra, chúng ta cũng sẽ có được menu chuột phải mới với lựa chọn để đóng app và quay lại Start screen. Windows 8.1 cũng cho phép "chuyển hoặc khởi chạy các app dễ dàng hơn thông qua thanh tác vụ trong môi trường desktop truyền thống", có lẽ Microsoft đang nói đến việc hỗ trợ app Modern trong taskbar như tin rò rỉ ít hôm trước. "Chúng tôi yêu thích thao tác chạm, nhưng chúng tôi vẫn muốn làm mọi thứ tốt hơn cho người dùng không có màn hình cảm ứng", phó chủ tịch Joe Belfiore chia sẻ.

Ngoài ra, Microsoft cũng cho biết là người dùng sẽ có thêm nhiều tùy chọn phần cứng từ các nhà sản xuất, bao gồm cả các máy ở phân khúc thầm thấp có RAM chỉ 1GB và bộ nhớ trong 16GB. Hiện nay các thiết bị Windows trên thị trường hầu hết đều dùng RAM 1GB và bộ nhớ trong 32GB trở lên. Song song đó, hãng cũng muốn cải thiện trải nghiệm Windows trong môi trường chính phủ và giáo dục nhờ chế độ tương thích với Internet Explorer 8 được tích hợp trong Internet Explorer 11.

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiếp tục đợi chờ rồi lên 8.1
đợi mỗi điều này " máy cấu hình thấp"
mùa xuân bên Mỹ bắt đầu từ tháng 3 thì phải! 😃
Chưa thấy nói cấu hình máy PC thấp là bao nhiêu
@J_Android k đọc bài đã comment rồi :v
@louisryk Mình nói đến PC, còn bên dưới đề cập Phone? RAM 1G, bộ nhớ 16G
@J_Android thế mình mới kêu là bạn không đọc bài. bên dưới không hề đề cập một chữ nào tới window phone nhé.
"Hiện nay các thiết bị Windows trên thị trường hầu hết đều dùng RAM 1GB và bộ nhớ trong 32GB trở lên."
tctvn
TÍCH CỰC
10 năm
còn mấy bộ p3 😁
meo_b0n_mat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái ngày gọi là windows 8.1. Thế cái dạo trc ra thì không phải là 8.1 ah?. Máy mình cập nhật lên 8.1 cũng lâu lâu rồi mà nhỉ
@meo_b0n_mat cái này là bản cập nhật "mùa xuân" cho win 8.1 có lẽ để người dùng đỡ nhầm với bản cập nhật lớn.
Nhưng đây không chỉ là 1 bản cập nhật vá lỗi bình thường, mà mang lại một số thay đổi về giao diện , nâng cao hiệu năng sử dụng
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@meo_b0n_mat 8.1 rồi nhưng bản này là 8.1 update 1 giống gdr ấy
mình đã update và thấy ok không lỗi gì cả
http://1drv.ms/1djj3cT bản 32bit
@meo_b0n_mat cai nay goi la windows 8.1.1, truoc la windows 8.1.0
Có làm thế nào thì người dùng quen desktop vẫn ghét Star Screen thôi ! Hay nhất là cứ để họ ở Win 7 và tiếp tục phát triển cái Metro UI. Tương lai PC sau này là chạm rồi 😁
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Windows 8.1 Update 1 chứ nhỉ
abctbl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@h_pro9x Có rồi đó bạn
mình nhớ không nhầm thì Windows 8.1 ra mắt chính thức từ năm ngoái rồi mà. đây là bản update thôi, ad viết tiêu đề vậy người đọc dễ hiểu nhầm.
Máy mình đang chạy bản 8.1 mùa xuân này từ cách đây 2 tuần 😁
@trongvongbankinh minh cug dung rui, nhug cu tam tit the la go update ra tro ve phien ban tr rui
@trongvongbankinh Chưa chính thức, chỉ beta thôi bạn.....
chucademo
TÍCH CỰC
10 năm
may bac cu che ưin 8.1, minh moi xai con asus t100 minh toan dung moi truong metro ui, su dung hai man hinh cho facebook va luot web rat u la thic va hoan hao nhe
@chucademo mọi người chê win 8 không phù hợp với chuột và bàn phím chứ trên máy cảm ứng thì còn chê làm gì 😃 nhưng bản cập nhật mùa xuân này sẽ dành cho các máy PC truyền thống, mình đang chạy bản này, cảm giác như dùng win 7 vậy, không còn bị màn hình start làm phiền nữa 😃
Mong bác Luân sớm đọc bình luận này để fix ^^
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
ko có gì hay khi mình đang dùng máy pentium 3 😁
Tuyệt vời 😃
Có bác nào vẫn đang dùng W7 như e k. Cái máy đời tống của e thấy chỉ có driver cho w7 và w8 thôi. Chả thấy có cho w8.1 j. W8 thì k ưa.
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
@Tony_HD máy mình còn ko có driver win 7 nữa nè 😃
n3_bmt
TÍCH CỰC
10 năm
hi máy cấu hình thấp mà hỗ trợ thêm cái cái card onboard 915GM/GMS nữa là ngon 😃 Nó chỉ cài được mỗi win XP
@n3_bmt tối rồi còn gặp bác 😕
ancut83
ĐẠI BÀNG
10 năm
thang 4 moi co
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@ancut83 Bác không phải đợi đâu mình đã up rồi nếu bạn đã cài 8.1 có thể update 2 gói này bản 32bit nhé
mai mình sẽ up bản 64
http://1drv.ms/1djj3cT
mynkp
TÍCH CỰC
10 năm
nói chung là vẫn chơi được Knight and Merchants thì em up, không thì em ở 8.1 non-update :p
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng bản 8.1 pro.
Vậy nghĩa là sao nhỉ @@
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@Kataklysm Nghĩa là update 1 cho 8.1
Nếu bạn muốn biết nó sao thì tải về vài cài
bản 32 bit mình sẽ up bản 64 vào ngày mai.
http://1drv.ms/1djj3cT

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019