Windows 8.1Pro Sinh viên sẽ được cập nhật miễn phí lên Windows 10 Pro

vuhai6
25/7/2015 6:7Phản hồi: 188
Windows 8.1Pro Sinh viên sẽ được cập nhật miễn phí lên Windows 10 Pro
WINDOWS 10.jpg

Windows 8.1 Pro Sinh Viên là bản ưu đãi đặc biệt được Microsoft VN bán với giá 1.440.000 vnđ, vấn đề là với phiên bản này thì bạn sẽ được nâng cấp miễn phí lên Windows 10 Pro. Như vậy nếu như bạn đang có hứng thú với Windows 10 mà không thích mức giá gốc 199$ (hay VN là 5.970.000 vnđ) thì có thể đi đường vòng để tiết kiệm thêm 1 chút tiền. Chương trình nâng cấp miễn phí này cũng có thời hạn một năm (tính từ 29/07) như thông tin trước đây đã đưa.

Như vậy, nếu như bạn quan tâm thì dưới đây là các thông tin cần biết:
  • Mua Windows 8.1 Pro Sinh Viên có giá 1.440.000 vnđ (bạn cần là SV hoặc có anh em bà con họ hàng người thân người quen người yêu bồ bịch là SV)
  • Windows 8.1 Pro SV sẽ được nâng cấp miễn phí lên Windows 10 Pro (thời hạn cho việc nâng cấp này là 1 năm kể từ ngày 29/07) - Giống như thông tin trước đây: Windows 10: Miễn phí nâng cấp trong năm đầu tiên cho các máy chạy: Win 7, Win 8.1, WP 8.1.
  • Sau khi nâng cấp lên Windows 10 Pro rồi thì lần sau cài lại máy bạn cài thẳng Windows 10 luôn, bằng file ISO (và sự dụng key mà bạn đã mua)
  • Sau thời hạn 1 năm mà bạn chưa nâng cấp lên Windows 10 Pro thì sau đó muốn lên phải trả phí chứ không miễn phí nữa.
Thông tin được cung cấp bởi tổng đài hỗ trợ của Microsoft, bạn có thể tự mình hỏi thêm thông tin tại đây (tiếng Việt).

188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sinh viên thì toàn Home Premium , hay Single Language . Chỉ có sv VIP mới mua mấy con có cài Pro sẳn , M$ cho cũng như ko cho với đại trà 😔
contraiobama
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dmt4ukhw4 Vậy là sang rồi đấy, mình thấy sv toàn xài win lậu
duykhiem86
TÍCH CỰC
9 năm
@dmt4ukhw4 Thì nó ghi giá đó là cho SV nước ngoài như Mỹ chẳng hạn, SV VN 99% xài free, ít ai mua bản quyền lắm =))
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@duykhiem86 1400k chấp nhân đc mà bác
Giá chát quá
SaoPhaiSo
TÍCH CỰC
9 năm
em xài OS X nên mù Win ợ 😁
@SaoPhaiSo Tự nhận mù win là đã thua người ta rồi mà khoe.
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@SaoPhaiSo XP chắc là bạn ko mù luôn chứ :D
@thecuong_87 Ban ay noi ban ay dung OS X . Thua cai gi vay ban . Moi nguoi co mot cach su dung khac nhau , tien cho cong viec thi xai thoi.

Nhu minh dan me nghien cuu iOS , OS X . Bo Win 5 nam may roi . Vi cong viec minh chi can OS X thoi la du roi . Bo Win tu thoi no moi ra Win 7 , gio ra Win 10 roi sao , nhanh that
@anti-apple Thì bạn đó nói mù win, mù là chẵng biết gì về win, lỡ đi đâu không có Mac, người ta đưa win ra không biết xài, thì thua người ta đó. Còn xài win xong rồi bỏ thì lại là vấn đề khác. Bạn có mù win đâu mà bạn lo.
Bạn nào biết mail FPT sao k đăng ký được office 360 sinh viên và ,khi đăng nhập account học tập trong win 10 nó k nhận ra k , dù Microsof nói có hỗ trợ cho FPT.edu
@teri.nk79 đuôi @sv.uit.edu.vn là của mấy khóa trước sử dụng nền tảng Windows Live Mail nên dùng được Office 365 miễn phí. Các khóa về sau dùng đuôi @gm.uit.edu.vn sử dụng nền tảng Gmail nên không đăng kí được Office 365 miễn phí.
mr_kul
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dmt4ukhw4 Xác nhận có bác nhé, có lẽ bạn ở trên không biết cách truy cập hay sao thôi.

Bạn phía trên truy cập vào đây đăng kí thử
https://e5.onthehub.com/WebStore/Security/Signin.aspx?ws=ee769484-968c-e011-969d-0030487d8897&vsro=8&rurl=/WebStore/ProductsByMajorVersionList.aspx?ws=ee769484-968c-e011-969d-0030487d8897&vsro=8
mr_kul
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dmt4ukhw4 Xác nhận có bác nhé, có lẽ bạn ở trên không biết cách truy cập hay sao thôi.

Bạn phía trên truy cập vào đây đăng kí thử
https://e5.onthehub.com/WebStore/Security/Signin.aspx?ws=ee769484-968c-e011-969d-0030487d8897&vsro=8&rurl=/WebStore/ProductsByMajorVersionList.aspx?ws=ee769484-968c-e011-969d-0030487d8897&vsro=8
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
@FinnBnt đã có thông tin chính thức luôn là dùng @ms.uit.edu.vn 😁
Sinh viên VN chịu bỏ tiền mua bản quyền à !?
Cho sinh viên...nhưng là sinh viên của nước nào đó chứ không phải sinh viên Việt Nam 😁
anh523110
TÍCH CỰC
9 năm
Có sẵn bản quyền rồi nên khỏi mua hihihi
Sinh viên nói riêng và dân ta nói chung có bao nhiêu người mua Windows bản quyền ta
daiklap
ĐẠI BÀNG
9 năm
E chỉ thích bản quyền free
nk0ktran96
TÍCH CỰC
9 năm
ủa, có bản cho sv bán riêng à, giờ mới biết, trước giờ toàn dùng Pro SV trên DreamSpark :oops:
1tr4 vẫn còn quá chát, 140k thì mai ra 😁 :D
@cardmanhinh.com 140k thì bằng mấy game lèo tèo cho di động à bác,giá đó quá ảo,mặc dù mình xài win 7 lậu nhưng cũng thấy không hợp lý
@Cả trái đất ưu tiên cho vn mà 😁 :D bán mắc anh xài lậu vậy :v
@cardmanhinh.com Bác ráng nằm mơ thêm 20 30 năm nữa sẽ có:D
@moitinhdaukiss 3p thui là có key xịn xài rùi, ghé kmspico nhé
Gắn cái mác sv xong ngoác mồm kêu nghèo. Nghe khắm kinh.
seikara
TÍCH CỰC
9 năm
@boyngocxita4 Nếu ko nghèo thì đâu ai xoắn làm gì, lương VN, giá quốc tế mà. Huống hồ gì cái bọn ăn trợ cấp.
Sinh viên lúc nào cũng được ưu tiên.
Hiepitc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ thuở bé đến giờ chưa bao giờ dùng windows bản quyền. Sinh viên năm cuối rồi. Chả nhẽ làm phát cho biết mùi vị bản quyền nó như nào 😁
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Hồng Hiệp Về căn bản thì nó cũng chẳng có vẹo j khác cả ạ ^^
KHTN Nobita
ĐẠI BÀNG
9 năm
@macpro87 Ặc khác chứ. VD như bạn dùng win bản quyền thì khi dùng một số phần mềm khác thì ok như visual studio chẳng hạn, còn lậu thì lâu lâu có vài tính năng nó không cho dùng
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@KHTN Nobita hic mình ko dùng cái đó nên cũng ko biết, thế nên mình mới nói là về căn bản,chứ ko nói giống 100%, vì mình dùng cả lậu cả bản quyền, bới mình dùng nhiều máy, khi dùng win chuẩn chữ latinh mình dùng bản quyền, khi dung win chuẩn tiếng Hàn mình dùng lậu, cảm nhận thì cơ bản nó như nhau nhưng có vẻ bản quyền bảo mật tốt hơn, ít bị dính trojan hơn và máy đỡ nóng hơn chút thì phải, mình đã bị dính trojan 1 lần ko thể xoá đi đc trên bản win ..... và dù dùng phần mềm diệt virut mất toi 30$ để xoá mà chỉ xoá đến đúng con trojan đó thì lại ko làm ăn j đc, cuối cùng phải format cài lại toàn bộ,và diệt virut ngay khi mới cài xong mới chạy ngon lành, còn trên win bản quyền mình chưa lần nào gặp loại virut ko giết đc cả
KHTN Nobita
ĐẠI BÀNG
9 năm
@macpro87 Nếu không dùng nhiều thì nó giống nhau haha
Hieuu Hoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng bản preview từ những bản build đầu tiên, mng ai cũng chê, cũng bảo là lên làm gì rồi lại xuống. Mình vẫn kiên trì sử dụng và trải nghiệm, đăng kí cả danh sách Insider Preview và giờ thì là một trong những người trên thế giới đầu tiên được sử dụng Win 10 Pro bản quyền, liên tục đc update các bản vá lỗi mới nhất và FREE vĩnh viễn 😁
@huanhd93 Thế là bản chính thức rồi còn gì nữa. Lúc đầu cứ nghĩ ăn hôi của M$ quả này khó nhưng thực ra cũng ko đến nỗi.
Vì những bản gần đây đều khá ít lỗi, hơn nữa cập nhật khá nhanh. Từ phiên bản này lên bản kia chỉ mất khoảng 1 tiếng. Cá nhân mình thấy ko bất cập gì lắm. Thôi thì làm chuột bạch nhưng vẫn là có bản quyền 1 cách chính thống. 😃
zz195zz
TÍCH CỰC
9 năm
@boyngocxita4 Bây giờ thì ko sao nhưng lâu dài hơi bất cập.
Thường thì nó sẽ test trc khi phát hành cho insider rồi sau đó mới public.
Nhưng đùng cái nó test nội bộ thì ko sao nhưng đến lúc phát hành cho insider nó bị lỗi gì đấy ko khắc phục đc khiến máy mình mất dữ liệu, hoặc bản patch chưa public đấy có lỗ hổng bảo mật rồi bị hack mất (kiểu khoá dữ liệu rộ lên thời gian vừa qua chẳng hạn).
Đến lúc đấy thì ai đền cho? Vì dùng insider là phải chấp nhận rủi ro rồi.
Cách này dùng cho ai ko có gì quý giá trong máy thôi.
@zz195zz Quý thì có quý, nhưng mình tính cẩn thận nên vẫn có 1 cái Hdd rời để lưu bên ngoài ồi.
Tài liệu của cty thì cho cũng chả ai lấy nên chả sợ.
Có mỗi bộ sưu tập ảnh từ hồi mặc quần ống loe đến giờ chắc là quí nhất thì cũng đã đc backup lên cloud rồi in ra mấy cái DVD9. Có mà gặp lũ cũng chả mất. 😃
Nói vậy chứ những lỗi lớn như thế, ko chắc có thể ra đc đến Insider đâu, như thế chỉ ở Ghost thì may ra mới có. 😃
zz195zz
TÍCH CỰC
9 năm
@boyngocxita4
lỗi do win thì dùng ổ rời đc, nhưng lỗi bảo mật xong bị hacker tận dụng chui vào thì cũng khổ.
nó khóa toàn bộ dữ liệu ko cho mình truy cập ý chứ, với ng khác thì chỉ là giấy lộn còn với mình lại quý 😃)
virus chui đc vào máy thì nó chui luôn vào ổ cứng ngoài lúc copy dữ liệu sang cũng đc mà.
nói chung vẫn có rủi ro. Có gì miễn phí đâu 😃)
Bản hoàn chỉnh còn lỗ hổng đầy ra cơ mà 😃)
vào dreamspark chọn win 8.1 embemded pro x64 thì có lên dc frê k nhỉ :v
foryou16894
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoang_trung15 win 8.1 embed ko được hỗ trợ lên win 10 nhé !
@foryou16894 cho xin link pls :3
sinh viên thì dùng key MAK hay active by phone thôi
Chinproxuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng insider để được up lên bản RTM luôn --> cái này mới sinh viên nè 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095