WinSCP mới nhất kết nối iPhone qua USB/Wi-Fi [Ver 4.2.7 (Build 758)]

chuyentt
15/7/2009 8:3Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nncham
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn nhiều.
Cài phát chạy được ngay.
Thanks bác 1 lần nữa.
Vanthuan
TÍCH CỰC
15 năm
cài wscp mà ko wifi thì chậm như con rùa 3 chân chứ không phải 4 chân nữa. cứ phải có wifi mới ok được bạn à
Như nhau cả mà bạn, thậm chí ko wifi còn ổn định hơn nữa kìa 😁
Vanthuan
TÍCH CỰC
15 năm
mình dùng wscp no wifi từ lâu rồi. chậm như cháu nó mới tập bò, có wifi là ok hết
Mình đã cài WinSCP rùi nhưng chạy lại thông báo lỗi :Network error: Connection Refused,vậy ko biết làm sao nữa.Ko biết mở sao nữa,giúp mình voi.(mới sắm nen kô rành lắm)....
xbang2002
ĐẠI BÀNG
15 năm
tôi cũng bị tình trạng như thế,Network error: Connection Refused sau đó reconnect và vẫn tiếp tục lỗi.
Có ai hướng dẫn cách ngắt tưởng lửa ko....
Kết nối thông qua wifi đối với winscp 4.2.2 thì cần đk gì
Thankssssss
Bạn tham khảo ở đây nhé (cổng 27015): http://iphone.handheld.com.vn/?p=2229
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Nếu trên PC bạn có cài phần mềm diệt Virus nào đó thì bạn thử tắt Firewall (Disable Firewall) đi rồi kết nối.
Trên PC của các bạn nếu dùng chương trình diệt Virus như ESET, Kit, NAV ... đại loại là những pm có Firewall thì bạn thử tắt Firewall một lần rồi kết nối bằng WinSCP. Nếu được thì những lần sau là ok hết.

Chủ thớt nói có lý, mình đã bị một lần như vậy sau đó thử tắt Firewall và connect thành công.
Mình tắt tường lửa trong chương trình diệ vi rút rồi nhưng vẫn không cài được WinSCP vẫn báo lỗi,em có vào Terminal bấm ssh root@127.0.0.1 rồi password và bấm alpine nhưng không hiện chữ alpine nhưng em vẫn bấm theo lời anh hướng dẫn rồi bấm return xong nó hiện ra root# vậy là sao em không hiểu ,bây giờ em mở Win SCP vẫn báo lỗi như thường,có ai chỉ em cài WinSCP đi,hướng dẫn chi tiết giùm em nhé
Play Boy
ĐẠI BÀNG
15 năm
wá tuyệt ^^
cài này hay quá e làm một lần là được luôn...cần phải vọc nhiều nữa mới khá lên được
ntth1978vn
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình muốn copy hình từ Pc qua Iphone bằng chương trình này mà không biết link thư mục chứa hình trong Iphone , bạn nào biết giúp mình với? cám ơn nhiều lắm!
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Đường dẫn chứa hình trong iPhone là /var/mobile/Media/DCIM/100APPLE
Tuy nhiên hình bạn copy vào sẽ không có thumbs đâu. Bạn có thể dùng chức năng Sync của iTunes để sync hình vào
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Như đã hứa ở trang 1, hôm nay mình đã cập nhật phiên bản WinSCP USB/Wi-Fi mới nhất kể từ khi phiên bản WinSCP 4.2.3 (Build 494) chính thức phát hành ngày 18/8/2009. Các bạn trở lại trang 1 để tải về.
Chúc vui
Mình vào Terminal trong iphone để cài ssh root@127.0.0.1 rồi bấm Password nhưng đánh vào nó không ăn ,mình nản quá cài Open SSH hoài từ cydia mà không được,down ssh-no wf thì cài vô PC không chạy báo lỗi,cài WinSCP mở lên cũng báo lỗi tùm lum,mình theo lời bạn sửa lỗi vô Terminal trong iphone chỉnh lổi mà cai Pasword mà không được nản quá,có bác nào biết cứu giúp đứa em tội nghiệpn vì không có Wifi
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Khi nhập password nó không hiện gì đâu, bạn cứ gõ xong mật khẩu rồi nhấn nút return la được
Vấn đề mà e gặp phải là conect thành công rồi ah.nhưng mà cứ khi nào chuyển dữ liệu vào thì lại báo mất kết nối và reconnect lại ko được nữa...các bác chỉ bảo cho e hướng giải quyết được ko ah.
máy của tôi 2g 3.1beta3 đã dùng mọi cách như trên đều không được , cuối cùng phải xóa hết những gì liên quan đến itunes đi rồi cài lại từ đầu , cuối cùng cũng được rồi
Mới update itunes 9. giờ thì không kết nối được nữa các BÁc àh!
Buồn thật!
MẶc dù đã chép file iTunesMobileDivice từ itunes vào Winscp mà nó vẫn không kết nối được!
Chủ thớt không biết có cao kiến gì không! Đã tắt fire wall và chương trình diệt virus luôn mà vẫn không ăn thua....!
Tôi đã làm thử, rất ok, nhưng lại ngược với bản chất của winSCP vì phải có kết nối wifi, khi đó mới có IP address.
Sau đó mở Phone Tunnel Suite, mở thư mục BIN, rồi mở file winscp.ini dòng dưới dòng 127.0.0.1, thì phải đổi thành IP của iphone. Khi đó kết nối WINSCP là thành công và bình thường như bản cũ. Tôi cũng đã hỏi support của hãng thì họ trả lời phải đợi 1 thời gian nữa mới có bản update cho sản phẩm IT9.0 Có thể xem thêm nội dung nhé
"itunes9 is the problem, we are going to release a patch in a few days...
keep on watching the website, thank you ...."
cái này với PC Suite thì cái nào dễ xài hơn
luc truoc minh xai itunes 8.2 thi scp ok nhung khi up len itunes 9.0 thi no bao la " software caúed connection about " gio thi lam the nao ha may bac. help me
Tôi lỡ update lên IT9 rồi, bây giờ cũng chịu ko kết nối đc
Xin cho hỏi, cài open SSH ở đâu vậy, mới xài Ip nên còn gà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019