WinSCP mới nhất kết nối iPhone qua USB/Wi-Fi [Ver 4.2.7 (Build 758)]

chuyentt
15/7/2009 8:3Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Các bạn chờ mấy hôm nữa WinSCP version mới ra sẽ khắc phục được ngay.

Bạn mở Cydia - > Search rồi gõ OpenSSH rồi cài
Cydia là của Ip hả, còn Search là mình đánh thêm vào hay sao
Cái này thì Itune 9 chưa kết nối được hả bạn?
pác cho hỏi, cái cydia của tui khi vào vừa search O chưa nhấn P thì bị văng ra là sao vậy, mình dùng 3G
Mở Cydia (phải có kết nối WiFi hoặc GPRS) đợi nó load xong rồi hãy vào Search. Nếu mới sử dụng iPhone bạn nên vào đây tham khảo để có thêm kinh nghiệm http://www.tinhte.com/forum/f180/
Mình mở wifi, vô được Cydia nhưng khi đánh OpenSSH thì mới đánh được chữ O thì bị văng ra ngoài, kô biết tại sao
Em đã làm đầy đủ các thao tác, và đã cài openSSH, nhưng kết nối vẫn không ăn thua gì cả, em liên tưởng đế khả năng SHH ngủ quên nên đã vào Terminal, ấn lệnh ssh root@127.0.0.1 , nhập Password : apline, rồi return, nó hiện lên : ~root# xong thoát ra ngoài và conect lai WinSCP thi nó vẫn báo Software cause connection abort....
em đã tắt Firewall, chạy Itunes phiên bản mới nhất 9.0 mới up hôm wa, và WinSCP ver 4.2.2.
Mọi thứ em đã làm theo hướng dẫn nhưng không biết sai sót chỗ nào, mấy anh chi biết được em thiếu hoặc sai sót chỗ nào chỉ em để em khắc phục cái.
Mò cái vụ ngày 2 ngày trời mà vẫn không được buồn lắm cơ 😔
Em chưa xài món này bằng WIFI bao giờ. Bác nào chỉ giúp em cái ! 😁
ctrung02
ĐẠI BÀNG
15 năm
thanks a lot!
Đang rất cần soft này ví mình la new ma kekeke
Xin hỏi bản này có dùng được vs FW 3.1 custom không?
kid101
TÍCH CỰC
15 năm
xin hỏi bản mới nhất có dùng được cho 3.1 custom không bác. Em đang xài bản cũ thấy vẫn xài tốt trên 3.0, ko biết khi up lên nó còn chạy trên nền 3.1 ko? Tại tính cài XGPS nên cần nó
Sau khi mình install winscp 4.2.3 cài mobile terminal và làm theo các bước trên nhưng vẫn bị lỗi software caused connection abort, mình đã uninstall và install openssh nhưng vẫn gặp lỗi trên. ngoài ra mình đã tắt firewall và anti-virus nhưng ko có kết quả 😔
Em cũng gặp tình trạng như bác, bác đang thực hiện đúng đấy. Con Ipod Touch (firmware 2.2.1, kết nối qua Itune 8) của em kết nối ngon lành luôn.
Lưu ý

1. Phiên bản WinSCP 4.2.3 (Build 494) Uploaded: 08/22/2009; File Size: 2.37 MB của bác chuyentt pót, bài đầu tiên đó.
2. Kiểm tra "BossPrefs" hoặc "SBSettings" có chưa, nếu chưa có thì cài luôn trong cydia. (Kết nối với wireless, mở Cydia- mục "search": gõ chữ "BossPrefs" hoặc "SBSettings", rồi chọn "install"
3. Cài luôn ứng dụng "Terminal" theo cách trên để cài vào Iphone/ ipod qua wireless.
4. Trở về màn hình chính của Ipod/ Iphone: Chọn biểu tượng "Terminal" (vừa mới cài xong ý)
5. Chạy câu lệnh 'ssh root@127.0.0.1" trên Ipod/ Iphone: có một khoảng cách giữa "ssh" và "root".

nhập Password apline, rồi return

Nếu như nó hiện "~root#" một lần nữa, bác thử gõ pass "alpine" lần nữa xem. Chọn "return". ok luôn.

Cái tool WinSCP tuyệt ra phết, em chép mấy cái Ebook coi đến sướng con mắt.

Rất cám ơn các bác đã hướng dẫn quá cụ thể.
Cheer,

VH
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
WinSCP kết nối tốt trên iTunes 9 và iPhone OS 3.1.1, 3.1.2

Sau khi nâng cấp lên iPhone OS 3.1.2 và cài iTunes 9 thì việc kết nối qua USB gặp khó khăn, hầu như không kết nối được.

Hôm nay mình đã sửa lại và đã thử kết nối qua USB rất tốt trên iPhone OS 3.1.2 của mình. Link download được cập nhật ở trang 1.
Chúc vui.
hung7641
TÍCH CỰC
15 năm
Hy vọng cái của bác ,nhưng làm vẩn ko được 😔
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Mình đã rất cố gắng để làm cho nó hoạt động với USB được tốt nhất.
Rất buồn, vì bạn là người đầu tiên thử mà lại thất bại :(😕
Ai đó thử nữa coi nào ............!
Mình thứ cũng ko được, down bản cài qua wifi thì ok
chuyentt
TÍCH CỰC
15 năm
Khẳng định với các bạn là kết nối tốt, mình đã thử tải xuống và cài trên PC khác và iPhone khác vẫn kết nối tốt.

Sau khi cài xong các bạn nhớ chạy Shortcut ngay trên Desktop của Windows có tên là "WinSCP USB-WiFi"
Có sử dụng được cho 3GS World 3.1 ko hả bạn.... Mình vào ko được
conection refused ....................... máy của mình 3GS World 3.1 ko co Cydia
Cho mình hỏi chút là máy của mình là 3Gs lock version 3.0 BB 4.26.08 mình đã cài bản mới này mà không thể connect đuợc gì hết, cài host là 127.0.0.1 mà dùng bất kỳ cái loại nào của các bác trên tinh tế đều không thể được, trong khi đó dùng wifi thì ngon lành. Ai biết xin chỉ giúp, cảm ơn nhiều
CLong
TÍCH CỰC
15 năm
chạy ngon lắm. nhưng các bác nhớ là ở máy các bác cài kaspersky nó sẽ báo virus ầm ầm. cứ bỏ qua nó mà setup.
kết nối lần đầu ko được thì làm lại lần thứ 2 ngon lành luôn. nhớ tắt itunes đi là ok
coconut
ĐẠI BÀNG
15 năm
cho mình hỏi :dùng may Mac có được không bạn?thanks
shopcantien
ĐẠI BÀNG
15 năm
Test thành cong WinSCP nhưng mỗi lần vào điều bị báo virus =-=
cho hỏi cái pác ơi.e xài itunes 9. voi win scp 4.2.3 của pác mới down về
xài với wifi thì được còn no wifi thì pó hand rồi.
đã cài bosspefs và on ssh nhưng bị lỗi conect resfuse ko ah.
hình như 3 gs fw 3.0 ko xài được cai này phải ko? thankkkkk
thdang
TÍCH CỰC
14 năm
Mình dùng iTouch Gen 1, FW3.0, Win vista SP2 32bit, iTunes 9. iTouch đã JB, cài Open SSH, BossPrefs đã open SSH nhưng vẫn không kết nối với Winscp được (cả 2 phiên bản). Lúc lên iTunes 9 là không thể kết nối, lúc trước dùng FW 2.2.1 và iTunes 8 thì kết nối bình thường.
Cho hỏi cái này chạy trên win 64 được không vậy bạn. Với lại mình down về giải nén cái thằng Norton báo virut rùi nó delete luôn, chán 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019