Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

WinSCP mới nhất kết nối iPhone qua USB/Wi-Fi [Ver 4.2.7 (Build 758)]

chuyentt
15/7/2009 8:3Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn thử tải bản gốc của http://WinSCP.net rồi cài vào Windows7, sau đó cài bản SetupWinSCP.exe vào cùng đường dẫn của bản gốc. Kiểm tra đường dẫn của biểu tượng ngoài Desktop như HD ở trang 1 hoặc vào thư mục vừa cài đặt rồi chạy file run.cmd mình không có Windows7 nên chưa test được.

Ngoài ra các bạn thử tăng thời gian kết nối bằng cách chạy Shortcut "WinSCP USB-WiFi" từ Desktop:
- Vào Session->Store sessions -> root@127.0.0.1, bấm vào nút Edit
- Tại cửa sổ Edit session bạn bấm vào mục Connection bên trái, ở mục Timeouts bạn tăng Server response timeout lên = 30 rồi Save... -> OK rồi Login lại.
ctrung02
ĐẠI BÀNG
14 năm
thử rất nhiều cách,nhưng vẫn k dc.có thể chỉ mình pm thay thế winscp
Em dùng winscp nó hiện lên 1 cái bảng Confirm ở dưới là dòng : host is not communicating for more than 15 seconds.Still waiting.

Em chờ rất lâu mà cũng chả thấy chuyển biến gì cả 😔
Hiện tại có lẽ là NO WAY cho win 7 Ultimate 32bit như của mình. Cả những 4rum nước ngoài cũng vậy, chỉ work voi wifi, tạm thời mình dùng iphonefolders (có thể search trên 4rum này, của bro Caocaotac thì phải........). Cảm nhận khá tuyệt vời, iphonefolders merge luôn với explorer, bất cứ khi nào mở explorer, cắm IP vào là có folder IP luôn, không cần phải thao tác gì ngoại trừ vào cydia add thêm chú afc2add1.0 vào là OK> tuy nhiên hạn chế là không command được. Máy mình cài cả XP luôn nên khi muốn cài app.deb hoặc command thì qua XP. Hiện tại, đó là cách tốt nhât cho mình, có bro nào biết cách command trong iphonrfolders giúp ae. Cám ơn nhìu nhìu.
giakhoa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy em khi jailbreak+unlock xong thì SSH ngon lành, nhưng sau khi cài một số app trên cydia thì bị tèo hẳn SSH. Mỗi lần reinstall OPENSSH thì chỉ chạy được 30s là báo Server unexpectedly closed network connection!

Mất mấy ngày tìm hiểu, thử tất cả các cách tìm được thì cuối cùng em đã giải quyết được. Nôm na là máy cài app xxx bị dính virus. Sau khi dùng iFile remove hết các file như em paste dưới đây và cài lại openSSH thì máy em giờ đã SSH ngon lành! Bác nào bị giống em thì nên thử cách này nhé:

http://blog.jeltel.com.au/2009/11/interview-with-ikee-iphone-virus.html

[10:33] <JD> Can you please explain to me, how an infected user would remove the different versions correctly?
[10:33] <JD> by correctly, I mean completely.
[10:33] <ikee> Sure, variants A-C store files in these directories
[10:34] <ikee> /bin/poc-bbot
[10:34] <ikee> /bin/sshpass
[10:34] <ikee> /var/log/youcanbeclosertogod.jpg
[10:34] <ikee> /var/mobile/LockBackground.jpg
[10:35] <ikee> /System/Library/LaunchDaemons/com.ikey.bbot.plist
[10:35] <ikee> /var/lock/bbot.lock
[10:35] <ikee> using an rm (in SSH or mobile-terminal on those files will remove it)
[10:36] <ikee> then reboot the phone, change your password and reinstall SSH
viplaanhdo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trước em cũng không kết nối với WinSCP đc sau đó em cài lại openSSH thì kết nối được. Mấy hôm nay kết nối lại thì không đc. Chắc có lẽ vấn đề ở cái openSSH này thật ạh.
Có bác nào đã làm thử cách này thành công chưa ạh.
Bác ơi, thế cứ có mấy file này là bị virus hết đúng ko ? Hic
Máy em có mấy file này nhưng dùng iFile ko xóa được, nó báo là can not be deleted. Làm thế nào bây giờ ? 😔
oài, em tìm được cách diệt bằng MobileTerminal rồi, share cho anh em nhé, diệt xong reinstall lại OpenSSH dùng WinSCP ngon lành:

Để tiêu diệt loại virus đầu tiên có tên iKee bạn có thể cài đặt một ứng dụng có tên Mobileterminal tại đây. Sau khi cài đặt thành công, bạn khởi động lại iPhone và tiếp tục các bước sau:

Mở ứng dụng này, đăng nhập dưới tên account là Root, Password : Alpine.

Sau đó xóa các file sau, lưu ý những file này rất quan trọng nên khi xóa bạn nến chú ý cẩn thận.

rm /bin/poc-bbot
rm /bin/sshpass
rm /var/log/youcanbeclosertogod.jpg
rm /var/mobile/LockBackground.jpg
rm /System/Library/LaunchDaemons/com.ikey.bbot.plist
rm /var/lock/bbot.lock

Hoặc nếu không tìm thấy các file trên có nghĩa bạn đã nhiễm một phiên bản mới của Ikee. Tìm xóa các file sau :

rm /usr/libexec/cydia/startup
rm /usr/libexec/cydia/startup.so
rm /usr/libexec/cydia/startup-helper
rm /System/Library/LaunchDaemons/com.saurik.Cydia.Startup.plist.
hqviet
CAO CẤP
14 năm
Cho em hỏi virus iKee có tác hại gì vậy?
Mấy anh ơi sao em kết nối với máy tính sử dụng win7 pro sử dụng iTunes mới nhất thì lần đầu bị từ chối kết nối và nó tự reconect sau 5s và bị thông báo lỗi như thế này Capture..PNG . Giúp em với!
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Mình thử trên Windows 7 connect qua USB tốt mà. Bạn nào dùng được trên windows 7 vào confirm nào.
luuanhdong
ĐẠI BÀNG
14 năm
đang dùng win7 bản 64bit.sử dụng tốt cho em 2G nhưng với 3Gs 3.1.3 thì nghỉ.:eek:
thang37
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã hoàn toàn bất lực khi cố kết nối IP và PC thông qua WINSCP rùi, nản quá, làm mãi mà không được.
Hiện tại đang dùng IP 3G bản quốc tế FW3.1.2, đã cài Open SSH, PC dùng WIN VISTA BUSINESS và đã cài thành công .net 3.5
Ai có cách j khả thi hơn không? nản quá
Em dùng Win7, vừa cài cái WinSCP về, vào cũng bị lỗi như kiểu Network connection refuse, rồi đợi mấy jây, rồi nó hiện ra Assertion failed rồi Abnormal Program Termination, kể cả kết nối USB hay không thì cũng thế. Em đã cài ssh đầy đủ trên ip 3G của em, cũng đã thử lệnh trên Terminal, nhưng đến đoạn hỏi password thì k làm sao gõ được password, nản quá, hic. Kết nối bằng Wifi thì kết nối kiểu j ạ, em cũng mới dùng chưa rõ lắm, hay chuyển sang dùng PC Suite nhỉ, ai có fần mềm update nhất k share cho em với
duyduc1504
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng Win7 bản 64bit vẫn kết nối WinSCP 4.2.7 bằng Wifi tốt
Có mấy lần không vào được là do ko ON SSH, sau đó ON SSH lên thì vào bthường
duyduc1504
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng Win7 bản 64bit vẫn kết nối WinSCP 4.2.7 bằng Wifi tốt
Có mấy lần không vào được là do ko ON SSH, sau đó ON SSH lên thì vào bthường
melvin
ĐẠI BÀNG
14 năm
help me pls....! khi tui cài đặt hết tất cả yêu cầu ở trên đến khi click vào file WinSCP.exe trên desktop để chạy thì máy báo lổi " Assertion failed: ramdom_active >=0, file putty\SHHRAND.C, line 242" xin hỏi đó là lổi gì? khắc phục ra sao............?
em hơi gà mọt chút,cho em hỏi là pas alpine là pas j vậy,và lấy ở đâu.Mới xài IP nên hơi ngu.thanks
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Vừa upload phiên bản WinSCP 4.2.7 (Build 758) mới, bạn vào trang đầu tải về dùng thử xem sao.

Bạn chịu khó sử dụng chức năng TÌM KIẾM của site này hoặc vào hỏi GS Google nhé.
cai phan mem nay co tac dung gi the?em chang bit no de lam gi ca,cac bac noi cho em bit 1 vai cong dung cua no nha,cu the lun nha bac
chuyentt
TÍCH CỰC
14 năm
Câu trả lời ở ngay trang đầu đó bạn
halobet
TÍCH CỰC
14 năm
có ai xài phầm mềm diệt virút Avast anti ko ạ, em mún tắt nó để setup winscp mà ko bít tắt ở đâu,cứ mỗi lần setup nó lại del mất file gì đấy làm ko sử dụng đc winscp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019