WM6 ROM - Bavapen B800 ( Amoi E78 ) + Tool

jnq1234
17/9/2008 19:52Phản hồi: 93
Có nhiều anh em hỏi quá,nên lấy up luôn, ai ở xa cần ngâm cứu thì lấy nhé.

Link down :

http://rapidshare.com/users/RGBR0E

Bao gồm :

ROM WM6.1 cho Bavapen B800 hay còn gọi là Amoi E78 ( 5 File,join bằng hjsplit nhé )

2 Tool, hầu như đều dùng để Flash

Hướng dẫn thì dùng file : Amoi Flash 1 để up rom ( tắt máy, cắm cáp, giữ phím Back và Nguồn bên hông máy )...

Nếu ai hok biết có thể lên trang amoi.it168.com để tham khảo, rồi dùng Google Tranlates dịch.

Chúc vui.
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sundaydn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn ơi, mình nghĩ là bạn quên mất cái driver roài, vì khi cắm máy vào máy tính thì k có driver máy tính k thể nhận ra được cái bavapen mà 😁
Cái link bạn đưa bằng tiếng Tàu vậy thì anh em cũng pó hand lun, mình đang dùng con này, thấy cũng cool lắm mà giá lại rẻ, cũng đang mún up nó lên wm 6.0 đây :D
jnq1234
TÍCH CỰC
16 năm
Uhm,bạn dùng google tranlates đi,nó dịch qua tiếng Anh cho, được mà, cái Driver về nhà Chung up cho,không thì bạn tắt cái Activesyns đi, là up đựoc thôi mà.
jnq1234
TÍCH CỰC
16 năm
http://rapidshare.com/files/147744915/USB_Driver.rar

Đây là Driver nè,mình coi lại,no không cần thiết vì có trong activesyns rồi ... nhưng cứ up lên cho ai thiếu nè.
sundaydn
ĐẠI BÀNG
16 năm
cám ơn bạn nhìu nha, mà up xong thì bản của nó là tiềng Anh hay tiềng Tàu vậy, tiềng tàu thì chắc tiu lun, bởi vậy mình cũng chần chừ chưa dám up 😁
sundaydn
ĐẠI BÀNG
16 năm
hì, mình thử và bít tại sao k up được roài, mình dùng vista nên khi để đt ở chế độ download và cắm cáp thì pc k thể nhận ra được và vì thế k cái flash tool k hoạt động, với lại hình như cái bản rom này là tiếng Tàu thì phải, hic, bít bao h mới up được con này lên wm 6.0 đây ta 😁
jnq1234
TÍCH CỰC
16 năm
Hok phải, Rom đó tiếng Anh đó, đối với Vista, do tường lửa của máy ngốc quá nên hơi gây khó dễ cho việc dùng active syns ( trong vista có tên là Windows mobile center ) nên tốt nhất bạn nên cài một chương trình diệt virut có chức năng tường lửa cho dễ, Chung sài Nod32 Smart Security, mỗi lần muốn kết nối với PC để syns thì tắt tường lữa của Nod32 đi, nhanh mà dễ hơn.
vnblue
TÍCH CỰC
16 năm
Mình cũng phải trường hợp tương tự,amoi flassh k nhận ra cable,dù tắt firrewall,có cao thủ nào ra tay giúp mình với
jnq1234
TÍCH CỰC
16 năm
Bạn tắt chức năng tự nhận thiết bị của Activesyns chưa ?

Chung đã xin được cái hướng dẫn nè.
Tiếng anh nha....

http://rapidshare.com/files/149592782/Amoi_E78_Flash.rar

Moi người coi thử nha.
vnblue
TÍCH CỰC
16 năm
Híc, cuối cùng thì cũng được roài
thoe như hường dẫn của bác jnq1234 thì khi sang chế độ download, màn hình Bavanpen chỉ hiện như lúc khởi độg máy mà k như trong Amoi E78 (đã tắt chế độ tự động connect của Activesync), dùng amoi flash tool để get Wm 5 (backup) sau đó chạy một lần nữa để send rom WM 6.
Bác nào đã làm thì vui lòng up cho tui Rom Wm nhé, tui quên Backup mất
Quá trình Plat khoảng 2 phút thui
đang test thấy rất okie
thanks bác jnq1234 rất nhiều
jnq1234
TÍCH CỰC
16 năm
Không có chi, được thì bạn làm luôn 1 tut upgrade rom cho B800 luôn cho anh em có tài liệu sưu tầm. Để hôm nào Chung up cái ROM của WM5 cho.
jnq1234
TÍCH CỰC
16 năm
Oki, Chung đã up lên ROM WM5 bản mới nhất 08 rồi đó, nếu ai thích thì up lại.

Link down được bổ sung thêm vô trong list trước luôn nha :

http://rapidshare.com/users/RGBR0E

Tên file : E78-WM5-V4.0-080731-NEPTUNE.rar.001 - 008
Dung lượng 32Mb nhé
Đã up phần mềm Join file, đề phòng ai đó lười kiếm.
nvuanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
bạn ơi bạn làm ơn hướng dẫn từng bước up lên WM6.1 = tiếng Việt đc ko,thx bạn nha:eek:
vnblue
TÍCH CỰC
16 năm
Đầu tiên bạn cài activesync
Tắt chế Allow USB conection
Down load file của mr jnq1234, nối file bằng http://rapidshare.com/files/149986314/Ghep_file.rar
tắt máy Đt
cắm cable vào Phone và PC
bấm nút back bên hông sau đó bám nút nguồn đer phone vào chế độ Download
Lúc này BAvapen sẽ hiẹn logo Bavapen
Chạy amoi flash tool
Chọn get đê bạck up ROM hiện tại
Browser đến gile image
Chọn send
chờ vài phút
là okie
Nếu Tắt chế Allow USB conection mà chưa được nữa thì bạn làm như sau:
Bạn nhấn Ctrl+Alt+Del để bật Windows Task Manager lên
Bạn End 2 Process: rapimgr.exewcescomm.exe là được
vnblue
TÍCH CỰC
16 năm
Có bác nào xài thử bản Rom của Mr jnq1234 up lên chưa?
phím Caplock mình bấm là nó hiện messaage lên
hổng biết sao nưa?
Help me please
Em dùng thử rom của bác ý rồi khổ quá ai chỉ giúp , lúc đầu cái của em là windows moblie 6 , em thấy cài phần mềm rất hay báo lỗi kông cài được , em cài thử bản win 5. của bác ý thì , ko thể up lai rom cũ được , vì khi ấn đồng thời 2 nút
BACK và Bật thì nó không hiện biểu tượng download nữa , làm sao úp được !!!!, bác nào biêt cách khách phục chỉ em cái
tui cũng bị y chang cha này, sợ quá gọi lên sp của thanhcongmobile thi dc tư vấn là :
1> bỏ chọn allow usb connection trong active syn.
2> tắt máy, kết nối với pc = usb
3> rút pin ra, nhấn giữ lần lượt 2 phím back + power.
4> kêu thằng em lắp pin vào lại dùm (2 tay đang bị kẹt ko tự lắp dc 😆
5> trên máy xuất hiện chữ bavapen (ko phải download), kệ nó -> cứ tiếp tục giữ 2 phím trên (chú ý trong manage (mycomputer) của pc phải có dấu hiệu kết nối với dt (win ce ....))
6> mở flash amoi lên và up rom bình thường đến khi complete
xong rồi, nhẹ cả người:rolleyes:
cảm ơn bài viết này nha. tôi cũng nhẹ cả người :wink0st:
sundaydn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em đồng ý với bác mitdac, em cũng bị tình trạng tương tự, cài phần mềm thì hay bị lỗi lắm, còn bấm phím capslock thì nó vô msg, huhu, mà h cũng k dám up lại về WM5, vì sợ nó cũng như bác mitdac cái tiêu, bácn Jing1234 ơi giúp đỡ anh em cái nào.
P/s: anh em mình lập hội bavapen p-b800 lun nào 😃
jnq1234
TÍCH CỰC
16 năm
Ủa, bấm caplocks, bên SP là vô Mess mà, cái đó là do trong ROM nó thiết đặt, tính bắt chước Blackberry đó mà ( Dành cho những ai thích để Theme Simple - KHông có hiện j hết đó - để cho ai táy máy cũng hok biết rõ đó mừ - cái đó không phải là lỗi đâu )

Còn Nút Back + Power là cách uprom mà, nếu không được, bạn thử 1 trong 2 phần mềm Chung đưa xem, thử xem, máy Chung bị hư cả ROM ( do cài Framework cho WM5 ) mà còn đưa cứu đựoc mà. ( thấy là chỉ cắm cáp, bấm back + power thui đó ), Nhưng do quen nên ảnh lén chép hết cho Chung đó.
Theo mình nghĩ, không vào chế độ download được do các bạn bấm power trước rồi bấm back. Làm đúng thì thứ tự phải ngược lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019