WP 7 sao mà phức tạp quá.

congthang
30/3/2012 9:18Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu ở trong quân ngũ, vs đk như vậy bạn nên mua Android 😔
khóc làm gì mua .. n9 đi ... xài sướng vải hàng họ. dể xài
N9 10tr :| Nếu tớ có 10tr để mua N9 thì ko phải lăn tăn rồi bạn à.
WP CUẢ EM LÀM SAO THẾ NÀY???
Thưa các bác, sau khi được các bác hướng dẫn, em đã tích cực vooc con HTC trophy. Tuy nhiên bỗng hôm nay khi em dùng phần mềm Tom XAP Installer để install file *.xap vào máy thì nó báo "Please make sure yỏu phone was unlocked! Please make sure you conected to PC and Zune lauched Try again? Em kiểm tra lại máy bằng phân mềm ChervonWP72.0 nó báo "Sorry, I'm having trouble communicating with the phone. - Please make sure it's connected using USB - Please start the Zune application"
Em cũng không hiểu sao nữa vì trước đây em vẫn dùng phần mềm Tom XAP Installer để cài chương trình vào máy, và trước đây em cũng thử ChervonWP72.0 thì nó chạy và trên đó hiện ra chữ Relock.
Không biết máy em bị làm sao hả các bác? hay là bị khóa lại rồi? EM cài phần mềm qua market vẫn được cơ mà? Làm thế nào đây ạ?
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
@congthang Máy đang ở chế độ khóa màn hình. Vào màn hình home và giữ chi nó ở home cho đến khi ấn deploy.

Hoặc nếu không xem lại cái cáp bác ạ.

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn
ljonh3art
TÍCH CỰC
12 năm
Mỗi hdh đều có cái hay của nó. Bác đem so sánh vs cái khác thì thấy phức tạp. Nhưng đối vs những người sử dụng lần đầu thì họ lại thấy bt thì sao. Theo mình nói về độ phức tạp thì phải nói đến iOS.
Mình đồng ý với bác mrvodka. Ai ban đầu sử dụng lại chả bỡ ngỡ, chỉ cần thời gian 1 buổi sáng hay tối đa 1 ngày là bác sẽ quen giao diện Metro của Wp7 thôi ;)
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Em nên cộng hay trừ điểm WP đây??? Lumia 710 đang khuyến mãi, mà phân vân quá!
bbfan1147
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng ý với bác vodka, WP7 không phải khó sử dụng mà là do tư tưởng không muốn thích nghi với cái mới của các tín đồ iOS hay Android hiện nay. Thật ra OS nào cũng có cái hay riêng cả, như WP7 có html5 đấy thôi. Chưa kể IE cũng dc đầu tư và dần dần lấy lại thị phần chứ không còn là một browser cùi bắp trong quan niệm cổ hủ nữa !
Tôi thì tôi thích giao diện Metro mới, khá tinh tế và dễ sử dụng, dù hiện tại nhiều phần mềm không tương thích nhưng tương lai thì dc sử dụng rộng rãi thôi !
@bbfan1147 đồng ý hết với bác bbfan, trừ 1 điểm là về IE =))
Thằng này mãi cũng chỉ là cùi bắp nếu so với FF hay nhất là Chrome =))
Mà thà mình xài Opera cũng không xài IE =))
@lovely_vampire IE tren wp7 ban dung xong chac chac del cai opera di luon
toanthe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangthienthanh Đồng quan điểm luôn, Chả phải khen, chứ cái j cũng có thông tin kiểm định hết, IE bây giờ nhanh hơn rất nhiều, ai mà cứ cổ hũ khen mãi cái mình dùng quen thì nên nhìn lại, dùng quen cứ nói dùng quen ko muốn đổi chứ đừng nói IE lởm, chán . . . Chàn mà nó đứng đầu kìa . . .

@lovely_vampire thế ông bạn đã bao giờ duyệt w trên ie chưa mà lại noiz vậy
Tớ đang xài 5530, thẻ 4GB trống 3,7GB sữ dụng. Chép nhạc mp3, mp4, ảnh, video. . Thì 6GB trống sữ dụng của 710 với mình quá ổn. Nhưng nếu đổi qua 710 tớ muốn ôm hết dữ liệu của đt cũ qua phải cần đến máy tính phải ko? Với hoàn cảnh của tớ thì bất khả thi rồi, khổ quá!
Mr.K_No1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix. Đụng cái gì cũng phải dùng máy tính hả các bác? Hôm nay ra 1 bài nhạc mới, cắm vào máy tính cập nhật. Mai lại ra bài nữa. Lại cắm vào máy tính. Hix. Thế thì...ko có máy tính thì không xài được rùi...
conga01675
ĐẠI BÀNG
12 năm
help me!mọi người ơi giúp em với!em vừa mua 1 em htc t8697 chạy wm mà em k biết gì về mấy cái này cả!k máy tính!chư có bài hát nào trong máy luôn!vào web cung k dc!!huhuhuhuhuhuhuuhuh giúp em với!!!!!!!!!!!!!!
@conga01675 Không có máy tính là thua với Wp7 😕 Hết cách!
Sent from my stupid iPad 5 using Tinhte.vn
IBMr52
ĐẠI BÀNG
12 năm
@joise Sao lại thua hả bạn? iPhone/iPad cũng phải cậy nhờ tới máy tính mà, Android phone cũng vậy mà. Bạn chép hình, phim, nhạc, ebook vào iPad có cần phải dùng máy tính không? Muống jailbreak hay update software có phải dùng máy tính cho nhanh không, hay ngồi down hang tram MB qua cellphone?

Máy tính là để đồng bộ và lưu các dữ liệu lớn, smartphone là cánh tay nối dài của laptop/desktop giúp cuộc song của ta dễ dàng và thú vị hơn mà.

WP là 1 HDH còn mới, bạn nên kiên nhẫn 1 chút, làm quen với em nó chừng 1 tuần là ok, đổi lại em nó sẽ không làm bạn that vọng. Trừ bác nào nhu cầu khắt khe quá thì mình không nói làm gì...
conga01675
ĐẠI BÀNG
12 năm
@joise anh ơi!giúp em!em đưa đi khắp huế rồi mà k ai làm được!nghe nói phải hack nữa!máy tính k có!con này không có thẻ nhớ nữa!!huhuhuhuhuhu!mà anh ơi sao nó cũng k cho down j luôn!k blu tút nữa!chán quá!em tưởng như wm6.5 huhu
@conga01675 Vào winphoneviet.com mà tham khảo đi bạn. ở Vn ít ng dùng wp nên ko giúp cho bạn nhiều đâu. Trang web mình vừa nói là forum chuyên về wp đó
Bác IBMr52 đi xa vấn đề quá rồi. Post của mình có chữ nào chê Wp7 và khen iOS hay Android không? Thậm chí mình còn anti táo nữa kìa 😆
Mình chỉ đang trả lời bác kia rằng không máy tính thì thua vối cậu Wp7. Đơn giản vậy thôi.
Bình tĩnh mà phán nha bác 😁
các bác không biết sao, chứ em thì em thấy sync nhạc bằng zune mệt mỏi ghê luôn á. Chứ bằng iTunes thuận tiện hơn nhiều.
faconnect
ĐẠI BÀNG
12 năm
hãy đăng kí 1 account live.com, bạn sẽ thấy mọi việc suôn sẻ hơn. dù chưa jb được, nhưng nhiều vấn đề sẽ được giải quyết khá đơn giản nếu bạn có tài khoản của live.com.
Khi đăng kí xong, theo mình bạn nên dùng wifi, vì wp7 cũng như các hệ điều hành mới khác, sống với mạng internet như cá sống với nước ấy.
Nếu không dùng máy tính để sync nhạc, tốt nhất bạn dùng soft nhaccuatui trên market (kết hợp với wifi nhé, kẻo tốn tiền đó) nếu hay ra ngoài đường, làm 1 gói cước 3G sơ-cua khi không có wifi (mình dùng gói Max của vinaphone, 40k/tháng, không hạn chế dung lượng, 500Mb đầu tốc độ cao, từ 500Mb trở đi băng thông sẽ chỉ còn là gprs, nhưng không bị hạn chế, vẫn vào được mạng, theo mình gói cước này hợp lý với những người có mạng hữu tuyến (wifi) còn nếu mạng chủ yếu dùng 3G thì nên dùng hẳn 1 gói 3G không hạn chế, chắc tầm hơn trăm)
Đấy, có khá nhiều phương án nếu không đồng bộ được với máy tính. Còn nếu lúc nào đó, bạn jb được chú WP rồi, hãy cài rom cook (rom đã bẻ khóa) phiên bản mới nhất ấy, nó có chế độ setup phần mềm trực tiếp, vào các diễn đàn về wp như tinhte hoặc winphoneviet.com bạn sẽ down trực tiếp soft đã bẻ khóa bằng IE của điện thoại và nó cài luôn, chả cần zune gì nữa, lúc đó cũng gần như không cần dùng đến pc (có 1 thời gian mình cũng thế, hiện thời thì pc cũng không mấy khi connect với wp7, chỉ thi thoảng tiện thể thì xạc bằng dây usb hoặc cài file xap cho nhanh thôi, chứ thật ra có thể hoàn toàn không cần cài qua pc.
Một điểm nữa là hiện giờ đã có 1 soft tên là wAppStore bên winphoneviet (chỉ dùng với rom cook) đã có thể thay thế market với những vụ cài đặt soft lậu, tức là bạn cài wAppStore, tìm soft cả có phí lẫn miễn phí, tải về và ..... luôn rồi cài luôn vào điện thoại, rất nhanh chóng.

Tóm lại để có thể khai thác hết khả năng của wp7, hãy đăng kí 1 tài khoản live.com trên điện thoại và 1 đường mạng tốt. Trải nghiệm "đám mây" internet bằng wp7 rất tuyệt với (à, nên connect cả tài khoản facebook nữa thì còn hay nữa)
conga01675
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhkhoi tai em k tìm hiểu kĩ!format lại máy thế là die luôn!!huhuhu
@conga01675 Bạn đăng ký mail thì nên để country là US. Để là VN thì ko vào đc market là đúng rồi
Ngoài ra bạn vào www.winphoneviet.com để tìm hiểu thêm nhé
conga01675
ĐẠI BÀNG
12 năm
@QXPro là sao hả bạn?mình mù về mấy cái này lắm!giải thíc mình với!!
@conga01675 nghĩa là bạn vào thêm trang web winphoneviet.com để tham khảo thêm
Mr.K_No1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là con E63 của e đã rất là xuống cấp. Có lẽ thời gian tới sẽ phải lên đời. Các bác góp ý giúp e xem nên nâng cấp lên E5 hay là đổi gió sang WP 710 or 610??? E thì e hay chat chit. Nhưng e cũng mún chuyển qua cảm ứng để phục vụ giải trí tốt hơn (thấy nhỏ bạn chat bằng đt cảm ứng cũng không đến nỗi chậm lắm). Đang dùng s60 thấy rất dễ xài. Chỉ sợ qua WP lại khó xài quá. Hì
Hỏi thêm chút xíu cụ thể như chat Ola thì dùng cảm ứng liệu có...khó khăn gì lớn không các bác nhỉ?
zaiter
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr.K_No1 Ola chạy java 😁 cái nào có java thì nó chạy được hết

Nói chung dòng E của nokia xài chán lắm, nếu đổi thì đổi winphone xài cho ổn định, vọc vạch sơ sơ cũng vui, phần mềm cơ bản đầy đủ
Tiết kiệm thì bây giờ có mấy em winphone đời đầu cực rẻ luôn tầm 3t8 4tr là máy ngon như htc surround nè :D
Mr.K_No1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zaiter Ặc. Dòng E xài chán lắm hả? Mình thấy cũng tương đối đáp ứng đủ nhu cầu của mình mà. Mình ko có máy tính (công nhân nghèo mà) mà nghe nói WP phải có máy tính nên cũng...rất là hơi ngại. Mình thì mê nghe nhạc Rap. Khổ nỗi thể loại này vài 3 ngày lại phải cập nhật nhạc mới rùi. Mỗi lần như thế lại phải xách máy kiếm máy tính đồng bộ zune gì đó thì...cũng hơi khủng khiếp. Híc. Nghe nokia theo đuổi wp mình cũng thích. Còn htc kia mình coi sơ sơ thấy hình như mua được giá 4tr như bác nói cũng khá vất vả mà không an tâm lắm. Hì
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
ĐT em cũng tơi tả, WM 6.1, đang tính giựt lên WP 7.5!
hoaihungtv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nên mua 710 đi.không hối hận đâu.còn ola mà bạn nhắc đến thì chưa biết tết năm nào mới có nữa....hazzzz...cũng đang muốn có ola cho vui...
Mr.K_No1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoaihungtv Ủa. Sao lại không xài được ola à? Kì vậy ta!!!
zaiter
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bán đầy ra mà 😁 có gì đâu mà vất vả cả ko an tâm, bảo hành 8 10 tháng còn fullbox đầy ra
Bây giờ ai chả có máy tính cá nhân :D Pc, laptop, blah blah blah
Dòng E theo mình xài chán hơn BB ;)), nếu tầm 4tr 5tr mình mua BB xài nếu thích fím QWERTY
Thích màn Touch thì lụm ngay winphone của htc
conga01675
ĐẠI BÀNG
12 năm
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
@conga01675 Ối giời, cái suy nghĩ này có từ cách đây năm rưỡi mà. Lúc đó nó đúng đấy.

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019