WP 7 sao mà phức tạp quá.

congthang
30/3/2012 9:18Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:eek:opera mini tuổi gì mà được so sánh với IE trên Wp :p
rất là chuối =))
@joise thì đó là nói vậy
chứ IE trên wp vãn là vô đối...:p
Vote + 1 cho IE trên WP chạy khá ngon 😁

Còn cái bất tiện của wp7 thì cũng giống iOS thôi ==" cũng phải sync qua itunes
Thêm nữa là Android xài cũng ko phải dễ, ng nào mới xài chắc đập đầu ức chế vì nó chậm chạp quá, riêng dth để làm việc, pin lâu

WP > BB > iOS > Ăn roi
iphonere
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ưu thế của WP hay cụ thể hơn là WP 7.5 là gì mà mọi người thích thú thế nhỉ ? Mình thì chỉ thích màu sắc bắt mắt rất tinh tế của giao diện Metro thôi ;)
Ưu điểm em nó là được chống lưng từ Nokia và Microsoft nên có tiềm năng phát triển cao.
Các hub rất bắt mắt và tiện lợi, nhanh gọn cho người dùng.
Nhìn giao diện nó không lặp lại ý tưởng của bọn iOS hay Android.
Em thấy ff là chạy tốt trên nhiều HĐH...
Fan của FF vote...FF😃
@thuyvu8809 mình thì thấy FF dạo này hay bị crash lắm, để nhiều tab và có nhiều hình ảnh tí là crash ngay.
Nhưng FF thì liên quan gì ở đây vậy bạn o_O
devilchill
ĐẠI BÀNG
12 năm
@joise xác nhận luôn với bác là mình thấy cứ đụng vào flash thì ff rất dể bị crash. Mình dùng ie trên pc, mỗi lần bị crash thì chỉ out 1 tab hiện hành, còn ff thì out toàn bộ, lúc vào nó đòi truy cập lại các tab bị out ban đầu, nhưng vào lại lỗi lại out, cú như cái vòng luẩn quẩn. thế là chi tay em nó luôn 😃
Mình mở một đống tab phim xem mà có thấy gì đâu.
tại mấy bác vote cho IE mà em thấy IE mía quá nên vào chém thui ;))
zaiter
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhà em còn có wifi nói gì mấy văn phòng :">

Mà ko dùng skydrive thì gửi email cũng được :">
vienvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
cơ bản chỉ là tại lười tìm tòi khám phá mà lại đòi làm được nhiều thứ, bản chất của HĐH là khác nhau không phải mở hoàn toàn như Android, nếu thích đơn giản như đan rổ thì sài Android đi bác, dùng Windows Phone sướng đến thế mà còn kêu chắc nếu có con iPhone thì sau 1 ngày là bác phải đập nó vào tường (hoặc tự đập đầu mình vào tường) quá ! ;)
Trả lới giúp bạn:
1. Nếu bạn chưa thực hiện JB thì chắc chắn là chưa jailbreak. Ko ai bán máy đã JB cả (trừ khi bạn mua máy cũ)
2. Nếu bạn đã cài đc touch exploer thì máy bạn đã JB (cấu 1 mình nói sai).
Hoạt động của winphone ko giống như của winmobile. Bạn muốn đọc những file đó phải thông qua cloud (mạng skydriver) bạn chỉ việc up file .doc lên sky = PC, file đó sẽ có trong office của điện thoại của bạn.
3 vs 4: Ko chỉ winphone mà cả IOS (iphone) với ng dùng mới đều cảm thấy như vậy bạn ạ.
Phải thông qua zune thì mới thực hiện đc những điều đó cũng giống như IOs thông qua itunes.
Việc này sẽ tạo ra tính thống nhất, và ổn định cho HĐH, mọi thông tin bạn đưa vào máy đều đã đc kiểm duyệt, thông qua zune.
Nếu như hồi trước bạn dùng nó hiện USB thì mọi thứ đều tràn vào đc 1 cách đơn giản (virus)
Làm đc 1 lần bạn sẽ thấy mọi việc cực kì đơn giản. Thậm chí bạn sẽ thấy thích sự đồng bộ giữa máy tính của bạn và điện thoại là khác.
VD chỉ cần 1 việc đơn giản cắm vào PC, những bức hình bạn vừa chụp xong sẽ có trong PC mà ko cần làm j cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019