Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

WP7 Marketplace: cách cài đặt ứng dụng miễn phí không qua Zune Desktop

bk9sw
12/2/2011 8:43Phản hồi: 28
WP7 Marketplace: cách cài đặt ứng dụng miễn phí không qua Zune Desktop
Mới đây, lập trình viên có tên Erwin Ried (nickname: eried) tại diễn đàn XDA-developers đã cho ra mắt một kho ứng dụng Marketplace hoạt động trên máy tính Windows PC. Bộ công cụ cho phép người dùng tìm kiếm, phân mục, tải về và cài đặt các ứng dụng miễn phí cho điện thoại chạy Windows Phone 7 và với tính năng khá đầy đủ, đây được xem là một sự lựa chọn thay thế cho Microsoft Zune Desktop.

Zune Desktop là một cải tiến mới của Microsoft nhằm thay thế cho ActiveSync hay Windows Device Center để kết nối và đồng bộ với các thiết bị chạy WP7. Tuy nhiên, tại một số quốc gia như Thụy Điển thì người dùng vẫn không thể sử dụng được Marketplace hay nói chính xác hơn là Microsoft tạm thời chưa kích hoạt Marketplace. Vì vậy, bộ công cụ của Ried sẽ cho phép người dùng tải về và cài đặt ứng dụng miễn phí vào thiết bị của họ mà không cần đến Zune Desktop.

Tuy nhiên, nếu bạn không thích sự "rườm rà" của Zune Desktop thì bạn cũng có thể sử dụng bộ công cụ trên. Yêu cầu đầu tiên tất nhiên là bạn phải đảm bảo rằng chiếc máy của mình đã được unlock bằng ChevronWP7. Bên cạnh đó, máy tính của bạn phải sử dụng Windows XP/Windows 7 với .NET Framework 4 hoặc cao hơn. Ngoài ra, bạn cũng cần phải cài đặt thêm bộ SDK của Windows Phone.

Ried cho biết anh đã lên kế hoạch bổ sung tính năng "smart patching" (vá thông minh), cho phép hacker phát hành các bản vá trùng khớp với file .xap tải về. Cụ thể là file .xap sẽ được vá trước khi được cài vào máy, cho phép vô hiệu hóa một cách có chọn lựa các tính năng của ứng dụng. Chẳng hạn như một ứng dụng do LG phát triển sẽ kiểm tra thiết bị có đúng là LG không trước khi cài đặt.

Ried nhấn mạnh rằng bộ công cụ của anh không thể hoạt động với các ứng dụng dùng thử (trial), trả phí (paid) hoặc các ứng dụng do nhà sản xuất cài sẵn cho máy. Nó chỉ hiển thị hoàn toàn các ứng dụng miễn phí. Giới hạn của bộ công cụ này cũng áp dụng trên các phần mềm có thể unlock được. Nếu ứng dụng có chứa tính năng "mở" thông qua hình thức thanh toán, nó sẽ không xuất hiện trên bộ công cụ của Ried bởi khả năng bị đánh cắp rất cao.

Bạn có thể tham khảo thêm tại đây để tải về và cài đặt Marketplace trên Windows PC.

Theo: PocketNow
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá ............................
Quá hay chứ lại . . .
Mặc dù không xài wp7 😁
thật ra thì xài Zune rùi lại ko mún dứt ấy chứ 😁 giao diện đẹp, đồng bộ tốt. Vẫn trung thành với Zune thui ^^
@thinhletien cho hoi cai sao minh sai zune ma w8 cua minh ko ket noi dk la sao ban
@umbalaxibua lalalala bác đã cài Zune trên PC chưa??? Tất cả nhạc của Zune như ipod, đồng bộ qua Zune trên PC tương tự itune.
Mình bán máy rùi nên ko test Window8 dc, cũng k có máy test, hiện tại đang dùng Win7 toàn bộ
@thinhletien uhm minh cai ui nhug zune no ko nhan dt minh ak mac du pc van nhan wp cua minh
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Winphone 7 chỉ bị mỗi tội hơi ít ứng dụng (do mới ra đời), ngoài ra thì tất cả đều hài lòng. Nói thế chứ ứng dụng nhiều mình cũng chẳng có thời gian để xài. Thích cách quản lý tin nhắn của WP7.
Cùng ý kiến........................
Giờ nó cũng không còn ít nữa đâu bạn ạ!
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Đây là 1 cái hay của Window phone không giống Iphone, good
Lập trình viên của Microsoft có vẻ rất coi trọng chuyện bản quyền nhỉ, bên iOS thì hacker và nsx lúc nào cũng như đánh nhau , nhưng ít nhất thì apple cũng không khóa các thiết bị đã jailbreak mạnh tay như Microsoft
Oxi
CAO CẤP
13 năm
Hay quá hè, cái này cũng hoạt động tương tự như Tom Xap Installer đấy nhỉ!?
xài wp7 rất sướng 😔, mỗi tội chưa tìm đc con nào bé bé tầm 2.5" thôi 😆, k thik xài to :">
Mình có cùng ý kiến với bạn này nè!.. thích nhỏ nhỏ thôi chứ to quá cồng kềnh. Mình đang dùng cái Zune HD có 3.3'' thôi thấy cũng ok ròi. hok pik nhìu người mún 4 hoặc 5'' làm cái j hok pik?....! Vửa to vừa nặng khó bỏ túi quần!...

---------- Post added at 05:07 PM ---------- Previous post was at 05:05 PM ----------

============================================================================
MÌnh thấy zune software có giao diện đẹp, nghe nhạc hay,xem phim tốt, không muốn dứt nó ra.....
từ hồi cài zune software mình chẳng mấy khi dùng đến Windows Media Player!...
beautiful
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thì chưa bao h dùng nó để thay thế cho WMP từ ngày cài Zune, chỉ dùng để vô Market thôi
Ứng dụng miễn phí thì purchased trực tiếp từ Marketplace được cơ mà? Số ứng dụng trên kho tuy ít nhưng phần lớn đều được thiết kế cẩn thận và đồng nhất với nhau. Càng ngày càng thích Live Tiles. Mỗi ngày Flickr lại push 1 ảnh mới. AP Mobile thì có Pic of the day. Flixster thì update hàng tuần (film hot). Còn ứng dụng Marketplace thì đổi hình nền tùy vào ứng dụng nào được featured. Tóm lại là WP7 rất sống động và "vui mắt".

hay nhỉ................................
kirimaru89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phần mềm này được tác giả viết để download tất cả các app trên market place, nhưng do luật của xda nên ko được show các app phải trả phí ra. Các bạn có thể down file ở dưới về và cóp vào nơi mà các bạn cài phần mềm, mặc định là
C:\Program Files\WP7DesktopMarketplace
để có thể download tất cả các app (tất nhiên là nó ko ..... được mấy game xbox live 😁)
Link: http://www.mediafire.com/?3vl5ypdh0j1wmhb
Rất nhiều người đang dùng HD2 cài WP7 ko vào Market mua hàng đc như bạn nên mới sinh ra soft này 😃

thế bạn đã thử nhắn tin nhóm với WP7 chưa ? phải nói là chuối thua cả con 1120
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
Không độc đoán là tốt rồi
m moi mua samsung omina7 thay kho dung wa.ko bit cai ung dung kieu j nua.ai giup m dc khong.lien he m wa :gapemderoiyeuemmai1990@yahoo.com.vn hoac sdt:01675280118 nha.thank
Ngày đầu sử dụng thì ai cũng như bạn thôi.
Chịu khó đọc tất cả các bài viết hướng dẫn, tham khảo đi.
Thắc mắc chỗ nào thì post lên hỏi. ACE ở đây sẵn sàng rep lại ngay mà 😁
window phone 7 long vong quá. sao mình copy nhạc mà không dc. anh video cung the khi cam vào và dùng zune thì thấy là vao dt thì không thấy. ứng dụng thì cài cũng long vòng bỏ sừ. cái thàng windows phone 7 làm an ntn là sai lầm nó không hướng tới sự đông đảo người dùng mấy vì mức độ khó sử dụng cao. đàn ông con trai thì còn chịu khó mày mò chứ đàn bà con gái có mà quảng đi từ lâu rồi
DzatBuon
TÍCH CỰC
13 năm
kon trai thì đái trên đầu trái táo, còn con gái thì đái chỗ nào trái táo nhĩ :p
Có mỗi việc sync nhạc vào điện thoại còn không làm được mà cũng đòi dùng smartphone 😆

Sync nhạc hay video cực kỳ đơn giản: muốn sync vào điện thoại thì chuột phải vào albulm, artist, list hoặc video. Sau đó chọn Sync with ABC (ABC là tên điện thoại của mình). Xong.

cái này dùng đc k các bác?e thử thấy download đc...k dploy đc
@nguyenhmu hình như là hết dùng được rồi bạn . 😁
Bên đây còn ai xài O7 ko vậy? Chưa tìm chỗ Jb với up lại rom nữa 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019