Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

WSJ: iPad Pro 12" bị hoãn tới năm sau, xuất hiện độ phân giải lớn hơn cho iPad mới?

sonlazio
9/10/2014 13:18Phản hồi: 168
WSJ: iPad Pro 12" bị hoãn tới năm sau, xuất hiện độ phân giải lớn hơn cho iPad mới?
WSJ vừa cho biết iPad Pro 12.9" rất có thể sẽ bị hoàn tới năm sau mới được ra mắt cho dù Apple đã dự tính sẽ bán nó vào mùa nghỉ lẽ năm nay. Nguyên nhân chính có thể đến từ việc Apple đang tập trung mọi nguồn lực cho iPhone 5.5 khi nguồn cung không đáp ứng đủ nhu cầu từ người tiêu dùng. Thông tin được một nhà cung cấp linh kiện nói với WSJ: "toàn bộ ưu tiên của chuỗi cung ứng đang tập trung cho chiếc iPhone lớn hơn. Lượng cung của iPhone 6 Plus 5.5" đang không được đáp ứng đầy đủ. Sẽ rất khó khăn cho các nhà sản xuất màn hình phải chia sẻ nguồn lực và tốn thêm vài tháng nữa để chế tạo một chiếc iPad có màn hình lớn hơn".

Tuy có vẻ như iPad 12.9" sẽ bị hoãn nhưng Apple vẫn sẽ ra mắt chiếc máy tính MacBook Air Retina 12" vào tuần tới. Ngoài ra, người ta còn phát hiện ra trong iOS 8.1 beta xuất hiện các thành phần đồ họa cho iPad có hệ số nhân là 3x, tức giống với iPhone 6 Plus. Từ trước tới nay thì iPad chỉ có hệ số nhân 1X và 2X nên rất có thể Apple sẽ tiếp tục nâng độ phân giải của iPad 9.7" hiện tại lên mốc cao hơn hoặc dành 3X cho iPad Pro 12.9".

Tham khảo: 9to5Mac 1, 2
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tablet thì cứ iPad mà mua các bác ợ.

Hài nhất là các bác nói tab Android giải trí và làm việc tốt hơn iPad. Hài thế chứ.
@doinho Quan điểm cá nhân
Mình fans táo nhưng thấy ipad mà để làm việc thì nên bổ sung bút đi kèm để viết. Chứ làm việc mà chỉ check mail, lướt web, xem ảnh... Thôi là chưa đủ đâu
Ipad để giải trí thì theo mình thấy tuyệt vời, nhưng hỗ trợ công việc e là chưa tốt đâu
@phamchien31283 Bác có thể nói thêm cây bút giúp ích đc gì khi làm việc không?
@doinho Bút để viết, kẻ, vẽ trên màn hình mà như trên giấy ấy. Các bút ngoài trường mình có dùng qua nhưng hỗ trợ không được tốt lắm, hàng sản xuất đi kèm mới tốt được.
Không biết mọi người thế nào chứ công việc của mình rất cần những tính năng như vậy. Tab của samsung có bút nhưng mình trước giờ dùng ipad nó quen rồi.
@doinho Mình là mình thích 1 cái đt màn hình lớn và 1 chiếc laptop hơn ..... Còn nếu nói riêng về mtb thì xin xung phong chọn ipad .
iptran68
TÍCH CỰC
9 năm
Ipad air 2 độ phân giải retina cao hơn, incell nữa thì tuyệt vời! 😃
niuton92
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngu cung là gì vậy
mode ơi
@niuton92 nguồn cung, lỗi đánh máy
ipad 4k thì mình mua =)).
Cao hơn chả để làm gì, chỉ tổ tốn pin hơn
@Steven Nguyễn 6886 vậy bạn mua ipad 1 đi đưa ipad 5 đây cho mình
@Steven Nguyễn 6886 to hơn có không gian chứa Pin nhiều hơn, trâu hơn .
bữa hỗm đồn 16-10 ra iPad nay đồn lại . hài
tiếc là con MacBook Air Retina bé quá. giá lên 15 inch thì chắc mac pro đói khách 😃
@cadum Bạn đó nói đúng đấy. Sinh viên thì móc đâu ra lắm tiền để mua được Macbook (đại đa số sinh viên, trừ số ít những trường hợp có điều kiện kinh tế hoặc con cháu các cụ )
Còn việc dây truyền sản xuất của Apple xài windows là rất bình thường và không liên quan cũng giống như việc người ta xây một toà cao ốc mà người ta vẫn phải sử dụng công cụ là cái bay bằng sắt, cái bàn xoa bằng gỗ thô sơ đó bạn.
CyraxTC
TÍCH CỰC
9 năm
@Vukhoi.nb 15inches thì nó không còn được gọi là Mac Air
@Ser I like it... hihi
letanfia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn sửa lại thành "nguồn" cung ứng nhé.
letanfia
ĐẠI BÀNG
9 năm
sài đồ Apple thật sướng. từ Mac - Ipad- Iphone.
manutd187
ĐẠI BÀNG
9 năm
Điện thoại Android. Tablet Ipad
Có ip6+ ra rồi thì còn mua ipad là đếch gì nữa...
@hoanglongls Thời lượng pin iphone 6 + ko bằng ipad. 😁
@hoanglongls bác nói cũng đúng nhưng hơi quá lời IP6 + cùng lắm chỉ thay thế Ipad Mini thôi chứ làm sao thay thế Ipad 9.7 inch được chứ.
@sangpaparoti bạn nói chính xác mà mình đang khoái 13inh😁 hóng
A Cook lên làm cái gì cũng trì hoãn nhỉ. Sở thích chăng?
@Tinh tế 1208 Nếu ăn-ti thì nói gì chẳng được 😁
@Tikis Trầm Không trả lời được thì đừng lấp liếm rồi phán người khác anti. Hài lắm.
@Tinh tế 1208 Ờ...=)) Bạn là cái não của Cook mà....chắc đi guốc trong bụng ổng nên biết 😁 rồi lấp liếm đoán mò cái suy nghĩ =]]
@Tinh tế 1208 Vậy hội đồng quản trị vất đi hả bạn? S nói mà k nghĩ thế đâu phải cứ CEO là có quyền tất cả đâu?
Ko cần vội vàng!

Khi nào thật ngon hẵng ra!
Ai pót, ai phôn, ai pát, ..... ai biết. 😃
Không thích iPhone, nhưng rất thích iPad, có điều iPad 4 là đủ dùng rồi, hoặc iPad Mini retina nếu muốn nhỏ gọn, không cần Air hay Air 2 làm gì 😃
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Pitch Giống mình thế, không thích dùng ip nhưng rất thích ipad
Chỉ cần mỗi pin và ram cao hơn.
@Lucifer dante Hiện tại thì pin iPad thì vô đối rồi, ram thì chưa bao giờ thiếu.
buathanqn1
TÍCH CỰC
9 năm
độ phân giải cao hơn cũng tốt thôi, nhưng mình thấy ko cần cũng được vì chả ai than cái ppi của ipad 9.7 cả. giờ chỉ cần ios cho đa nhiệm và thêm ram với pin thôi.
Macbook Air 12 Retina đáng để chờ đợi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019