WSJ: iPhone 6/6 Plus vượt mặt Galaxy Note 4 ở Hàn trong ngày đặt hàng trước

sonlazio
27/10/2014 14:34Phản hồi: 572
WSJ: iPhone 6/6 Plus vượt mặt Galaxy Note 4 ở Hàn trong ngày đặt hàng trước
Hôm thứ sáu vừa qua thì Apple mới bắt đầu cho đặt hàng iPhone 6/6 Plus ở Hàn Quốc, quê nhà của Samsung và có vẻ như số lượng máy đặt trong vòng một tiếng đầu tiên của 3 nhà mạng ở đây đã lên tới hàng chục ngàn máy, vượt qua khá nhiều so với đơn hàng Galaxy Note 4 vào tháng 9 trước đó. KT Corp cho biết chỉ trong một phút thì họ đã nhận được 10.000 đơn hàng và lên tới 50.000 nửa tiếng sau đó. LG Uplus cũng bán được 20.000 máy trong 20 phút. Nhà mạng lớn nhất là SK Telecom không nói chi tiết số máy bán ra nhưng họ cho biết tất cả các máy trong đợt đầu và đợt 2 đã được đặt hết.

Các nhà phân tích dự đoán số máy mà Apple bán ra trong khoảng thời gian đặt trước là 100.000 máy ở Hàn Quốc, vượt khoảng 3 lần so với Galaxy Note 4 (khoảng 30.000 máy) trong cùng khoảng thời gian trên. Người phát ngôn LG Uplus xác nhận doanh số Note 4 không bằng 6/6+ trong giai đoạn đặt trước nhưng không đưa ra bất cứ con số chính xác nào.

Trong quý 2 vừa qua, thị phần của Apple ở Hàn là 6%, đứng thứ 4 sau Samsung với 63%, LG 22% và Pantech 7%, một nghiên cứu của Counterpoint Research cho biết. Tuy nhiên, nhà phân tích Lee Seung-woo của IBK Securities (Seoul) lại nói rằng: "nhưng với việc Apple tấn công Samsung bằng chiến lược màn hình lớn, có những mối lo ngại về việc Samsung sẽ đánh mất ưu điểm duy nhất của họ: điện thoại màn hình lớn". Ông Lee cũng dự đoán doanh số của Galaxy S5 và Note 4 trong quý 4 sẽ thua khá nhiều so với 6/6+, có thể chỉ bằng 1/5 trong phạm vi toàn cầu.

Tham khảo: WSJ
572 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có gì lạ, do Samsung là quốc bảo đặc sản của Hàn Quốc, đồ đặc sản chỉ nên dùng với số lượng vừa phải thì mới bổ, còn dùng hằng ngày thì nên mua Apple cho nó đại trà
@Airblade14 Hình như trước giờ Samsung chưa thắng Apple qua thị trường smartphone?
Bạn có tự tin quá,
iphoner13
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 Do không đủ khả năng biến được thành đại trà nên phải tự nhận mình là đặc sản 😁
@Airblade14 Có tiền đấy mà đòi dùng đại trà 😆
Samsung vẫn có 1 số thứ tốt nhưng đa só mua sam vì màn hình lớn thì bg apple ra 6+, sam mất thị phần là phải 😃
@emmaitre uhm, mình tiếp thu ý kiến của bạn vì mình cũng đang xài Apple 😃
sở dĩ mình thiên vị một chút cho s-pen vì mình rất thích bút ký và ký hoạ, còn gì tiện hơn khi ngẫu hứng bất chợt mà chẳng có bút vở trên tay, hơn nữa mình đi check hàng thì note để ghi chú rất tiện. 😃
@zen_mew "check hàng" gì mà lại cần ghi chú thế bạn?! (j/k)
@dac Đắng lòng ,nhìn cái mặt giống nhau ghê hehrhe

http://m.vnreview.vn/tin-tuc-xa-hoi-so/-/view_content/content/1387360/du-khach-viet-quy-goi-khoc-xin-hoan-tien-iphone-6-tai-singapore
@note3 May quá, mình lương tháng được hẳn 4.5 triệu
Nghe yêu quá
Mình sắp thắng độ rồi, ăn 200k thẻ điện thoại từ Sam fan cũng vui lắm ^^ fan cuồng có cái đáng yêu của fan cuồng chứ !
Jun90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dualshock so n4 với 6+ k thôi mà, so với 6 nữa thì đỡ sao đc 😆, thế thì so luôn tất các các smp của apple với các smp của SS đi cho cân 😃)
@dualshock Mình ko thích cá độ nhưng bạn mừng hơi sớm, ba tháng đầu chỉ so doanh số 6+ và Note IV chưa chắc bạn thắng đâu, IP chủ yếu ăn doanh số IP6, tuy vậy bạn cứ vui đi, dễ gì có được niềm vui dù là lạc quan tếu phải ko bạn 😃
@Phuoc Nga 008 Chính xác là lạc quan tếu. ^^ Bạn nói chuẩn. Tớ quan điểm là chơi cho vui thôi, có gì căng thẳng đâu.
@dualshock Đúng vậy, ai cũng như bạn thì tốt, cá chút đỉnh cho vui thắng cũng ko nên kiêu quá mà thua 100k tiền card cũng ko nên buồn quá 😃. Vui là chính
điều này đã được dự đoán cách đây 3 năm
Thua ngay trên sân nhà rồi, xem ra truyền thống ưu tiên tiêu dùng hàng nội địa của người Hàn và người Nhật đã thay đổi
@nobita o_o Mình k biết hàn quốc thế nào chứ sang nhật mình đi tàu thì 60% người nhật họ dùng iphone 5/5s/6/6+. Còn người việt nam bên này có tới 95% dùng chứ chả ít

Gửi từ iPhone 5s của tôi
@duycuong1991 NGƯỜI NHẬT THÍCH DÙNG ĐỒ BỀN, ỔN ĐỊNH, CHẤT LƯỢNG TỐT, MÁY ĐẸP, IPHONE BỀN NÊN HỌ NHẬN THẤY NÊN MUA
@nobita o_o Nhìn thị phần kìa bạn, còn xa lắm,hơn 10 lần cơ, lượng đặt hàng 6,6+ chỉ nói lên độ hot tức thời, còn thắng LG trên sân nhà e còn hơi lâu nói gì ss
@duycuong1991 95% người việt nam dùng iphone :O,bạn lấy đâu ra cái thông tin đó vậy?????
@mãi mãi cô đơn Chắc thống kê theo phương thức nội suy, tức suy nghĩ nội tâm hehe
Chuẩn bị có thánh vào phán note 4 là dành cho công việc còn iPhone chỉ để khoa mẽ, bla bla... Chả hiểu công việc mẹ gì cái đt 😆
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@Fanfanmewmew Hắn nói đúng đó. 10 người mua note chắc chỉ 1 2 người là thường xuyên dùng bút. Còn lại thì chỉ để khè. Mình cũng thế
@BengPr0 bác cũng giống mình, hồi mới mua note 2 cũng vì thích cây bút , nhưng thời gian sau thì cũng chẳng biết dùng bút làm gì, dùng ngón tay nhanh hơn.
@dac Mình cũng cảm thấy những người chuyên nghiệp thì chẳng ai dùng đến caid bút đó làm gì, vừa tốn thời gian lại năng suất k cao, có lẽ SS hơi cường điệu hoá khi Pr cho mấy e này ~_~

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Google [bot] Đúng là nhảm thật, cái tính năng tạo nhanh cửa sổ đa nhiệm bằng cách kéo tay quá xàm trên đt, cái tính năng đấy cho lên mấy con tablet thì ngon như ngọc cmn trinh luôn
Ifan là phải mua ngay kẻo hết. Hàn Quốc có 100000 ifan.
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đội note 4 có vẻ đuối, nếu so với note 3 thì thế nao nhi?
nhìn thị phần đi.... còn xa lắc.
@cuhiep Hồi trước thằng No cũng nói giống như bác Hiệp :|
@cuhiep cơ mà muốn vượt qua thì còn xa lắm bác, người hàn có niền tự hào dân tộc cao lắm, dù hàng trong nước có không vượt trội bằng hàng nước ngoài nhưng họ vẫn cứ mua. Em dồng ý với bác
@cuhiep Anh Hiệp nói 1 câu đơn giản mà quá dể hiểu.😆.1 bên thì 63% còn bên kia thì...Vậy mà nhiều người không nhìn nhận vào thực tế quá rõ ràng mà cứ phán xét theo cảm tính.
@hưng03251325 không vuôt trội hả bác,bác cho em dẩn chứng đi ạ, ai dám nói i phân hơn note4 vậy bác ,chỉ có ifan là nói thôi à. mà 6/6+ cộng lại mới hơn note4 cơ đấy mừng thật
Người tiêu dùng thông minh không mua điện thoại vì những báo cáo doanh số !
dohoiah
TÍCH CỰC
9 năm
@archi-T Ừm, mấy thằng ngu bh chỉ mua điện thoại vì cấu hình thôi :3
tuann2
TÍCH CỰC
9 năm
@archi-T Người tiêu dùng thông minh là mua cái gì mình thích đó cụ, vcl.
@archi-T Người tiêu dùng ngu ngốc không biết lắng nghe theo thị trường.
@Vuong duong Người tiêu dùng ngu ngốc thì lắng nghe thị trường. Còn thông minh thì lắng nghe bản thân mình 😁
_ xXx _
TÍCH CỰC
9 năm
Chả ngạc nhiên tý nào 😃
Thua trên sân nhà thì thật đau đớn. Nếu quả thật lần này SS bị sức ép từ bộ đôi đt màn hình lớn của Apple gây khó khăn thì biết đâu sắp tới sẽ lại có thể thấy 1 sự đột phá nào đó cho smartphone thì sao. Tóm lại là cứ đấu đá cho đã đi để người dùng được lợi 😃
@pklong Lợi gì không thấy chỉ thấy năm nào cũng hơn 20 trịu cho cái điiện thoại. Hí hí
Imdie
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Huydeptraiqua Thì... đấy, đột phá đấy
màn lg ko đẹp bằng ss nhưng ít xuống sắc hơn, nói chung anh hàn hay ở cái trò đồ nên thay thì thay ko bền quá như nhật qua nước nghèo như việt sài hỏng thì thôi chết sớm giá lại cao 😁
@minhminh87 Sao làm màn LG thua SS được bác?
@minhminh87 Có lẽ Làm đồ đồ rởm có lẽ không phải phong cách của người nhật,
ủa duy nhất là duy nhất thế nào ? Nhà phân tích không tính đến bút viết, rồi cấu hình, rồi danh tiếng "người tiêu dùng thông minh" của dòng Note àh ???
@dualshock Troll hay !
@takasi01 Bác ngây thơ thật 😃
Bác ấy troll mà
@dualshock Nguoi2f dùng note chắc gì mua note vì công việc,thấy đa số ở VN mua có ai dùng bút đâu,có chăng thì toàn ng thích vọc vạch,như mình lúc mới mua cũng khoe lên khoe xuống mấy cái tính năng,giờ thấy chán ko thèm xài nữa,đơn giản nhiều tình huống gấp ko thể rút bút ra mà làm nhiều thao tác đc.Còn chạy đa nhiệm nhiều cửa sổ thì chịu,màn quá bé để làm việc đó,cái hữu ích duy nhất mình thấy là vừa coi bản đồ vừa lên mạng dò địa chỉ nhà.Noi thẳng ra là note có quá nhiều chức năng cho ng dùng chuyên nghiệp,nhưng mà đại đa số ng dùng chỉ cần đơn giản,nên note ko thể đấu lại ip6/6+ đc
@dualshock Danh tiếng "người tiêu dùng thông minh là cái gì vậy" giống "hot boy đẹp trai nhất Việt Nam" đấy àh! =))
Thua ngay trên quê nhà dân Hàn lại quay lưng lại với chính đồng hương của mình thế này căng quá
@Tùng Túng Tiền ??? Trên thế giới này nước nào mà chỉ sử dụng sp nc họ . Thì sx ra bán cho ma mua ah.
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Nể bọn apple ko khoe thông số bao giờ mà khiến bao nhieu anh Android khoe cấu hình phải ngước nhìn
kisigaia2610
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nobita o_o Đó là công nghệ chứ ko phải thông số. Nếu khoe chip thì thông số là xung nhịp
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
@hyper89 Air 2
@bkpro185 nó tối ưu hóa từ đầu đến đít rồi bảo sao mà nó ko cao ha bạn!
@bkpro185 Kết quả này chỉ là tính toán của những con số ảo thôi. Phải thực tế bao giờ cũng tốt hơn là đi đo mấy loại số này. Tối ưu hoá và thiết kế, ngôn ngữ lập trình nó quyết định.

Có 1 thời samsung và đồng bọn đã chơi chiêu hack số đó thôi.
😁 Đâu chỉ riêng Sung đâu, quê nhà hãng nào Apple chả là 1 mối họa.
Tình hình chung nên chả có j ngạc nhiên.
@AmbitiousMan Bên Nhật hay Hàn Quốc các nhà mạng cung ứng bán máy Iphone kèm hợp đồng thuê bao giá rẻ, thậm chí là rẻ hơn máy nội địa, nên người dân sẽ mua nhiều, thứ 2 họ muốn thay đổi ko muốn dùng điện thoại chính nước họ sản xuất, Iphone mình công nhận hệ điều hành chạy mượt, Android phần mềm ngốn ram hay bị lag, mặc dù Sony, SS, LG cho ra những mẫu máy cấu hình cực mạnh, Iphone ko thể so bì được.
Vãi anti với fan!mình vừa xài s5 với ip6 thấy mỗi cái có vẻ đẹp riêng mỗi cái có 1 thế mạnh mà cái kia không có hoặc kém hơn!ai thích gì cứ mua xài sao cứ phải tranh cãi nhau hoài phát chán
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
@annaphuong S5 xấu vậy mà bạn cũng dũng cảm dùng được à
@ilove1520 Dùng đi sẽ thấy nó đẹp và không đến nỗi là hàng phế thải đâu!
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
@annaphuong Hoy mình ko đủ dũng cảm để cầm cái đt xấu như vậy, mình dùng 1520 rồi
20cm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@annaphuong đa số những tranh cãi là do đám trẻ trâu mượn đt xài rồi phán.......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019