WSJ: LG đang phát triển smartwatch chạy webOS, ra mắt vào đầu năm 2016

Blaze1st
7/1/2015 19:40Phản hồi: 19
WSJ: LG đang phát triển smartwatch chạy webOS, ra mắt vào đầu năm 2016
Hình minh hoạ (G Watch R)

Nhật báo Wall Street Journal (WSJ) cho biết LG đang phát triển một thế hệ smartwatch hoàn toàn mới, chạy hệ điều hành webOS. Theo tiết lộ từ nguồn tin nội bộ, LG đang từng bước xây dựng và hoàn thiện dần dần webOS dành riêng cho đồng hồ thông minh. Như vậy là sau một thời gian đưa webOS lên TV, LG có vẻ như muốn tiếp tục mang nền tảng này lên với smartwatch trong tương lai không xa. Hiện tại thì LG đang có hai mẫu smartwatch chạy Android Wear, và nếu như chuyển qua webOS, LG sẽ tiếp bước Samsung khi cùng lúc dùng hai hệ điều hành cho dòng đồng hồ thông minh của mình.

Được biết, chiếc smartwatch đầu tiên chạy webOS của LG sẽ xuất hiện trên thị trường vào đầu năm 2016.

19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tìm mua con này khó quá nên em đã chuyển sang đồng hồ cơ, Việt mình toàn bị đội giá ức chế lắm
@Trường9x phải chấp nhận thôi bạn.
@nvt0211 Thật ra máu quá ko chịu dc thôi. Cái tật này mình mún sửa mà còn hơn cai nghiện
@westlifeplaywar Máu cũng phải có tiền cơ. Như mình thì chịu.
QuangAK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@westlifeplaywar Thích là nhích thôi bác ah 😁 Mình cũng nhiều phen "ko kiềm chế đc sự sung sướng" nên nhích mạnh và cũng chẳng hối tiếc mặc dù thấy rõ mình bị công nghệ nó vật quá hehe :p
Có thể mình mua thiết bị tại thời kỳ điểm đó là giá cao quá nhưng bù lại là sự trải nghiệm, khai thác đc hết các tính năng và cái "giá cao" của nó để phục vụ cho công việc, cuộc sống một cách hiệu quả. Như vậy là mình còn lời nhiều ấy chứ.
Mình quan niệm thiết bị là để phục vụ con người mà thôi nên biết chọn đúng thiết bị phù hợp với mình thì cứ nhích mạnh hehe ;)
Đa dạng bà phong phú
Để xem WebOS có chơi nổi với các đối thủ khác ko, khi mà Android Wear đang tung hoành, thêm chú Apple Watch nữa.

Google và Apple, 2 nền tảng này có cộng đồng developers đông đúc, thu hút người dùng. WebOS cho đồng hồ là 1 cái quá mới mẻ, cho dù nó thực sự hơn 2 nền tảng kia cũng ít có bên thứ 3 viết apps cho LG vì thị phần quá nhỏ bé so với 2 đại gia kia.

SmartWatch 3 của Sony chuyển sang Android Wear, tivi Sony 65-inch cũng là Android TV, hướng đi đúng đắn mà LG cần học hỏi, đi theo con đường riêng rồi ko khéo đi vào ngõ cụt, chết yểu giống Nokia thì uổng phí công sức.
Chưa hẳn như bác gì đó ở trên nói đâu! Nếu nói về thị phần thì nếu ai cũng nhắm vào iOS và Android để phát triển apps thì tính cạnh tranh cực kỳ cao và rủi ro cũng cao hơn. Trong khi có biết bao nhiêu người họ đã và đang thành công theo chiến lược thị trường ngách, xây dựng những nền tảng tại nơi ít có sự cạnh tranh, xây dựng và củng cố thương hiệu dễ dàng hơn. (Sơ sơ chút vậy thoai, viết nhiều mỏi tay quá)
Red Man
TÍCH CỰC
9 năm
LG rảnh ghê, làm SW WebOS ra chắc cho dế xài chứ chắc chả có ai làm app cho quá 😁
Tương lai nào cho Android Wear???
supergoofy
ĐẠI BÀNG
9 năm
lg mà ra smart phone webos em mua ngay
web os thì chịu o nổi đâu. winphone còn hơi khó thở kìa. kho app hơi bị hạn chế, nhưng cũng có hi vọng vì trên đồng hồ thì cũng ko cần nhiều app.
phải công nhận riêng mảng đồng hồ thì LG con nào cũng đẹp cả.
Mình tgì chẳng bao giờ thích đồng hồ kiểu như thế này gì cả.cứ đồng hồ kiểu cơ bản là ngon.
thanh22
ĐẠI BÀNG
9 năm
ơn trời h đã biết 10:10 😆
cũng khoái đồng hồ ném. Nhưng mỗi khi nó hỏng phải đi xa mí có chỗ sửa mà còn max nữa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019