WSJ: MacBook Air Retina màn hình 12-inch sẽ được bán ra vào Q2/2015

Blaze1st
5/3/2015 10:44Phản hồi: 48
WSJ: MacBook Air Retina màn hình 12-inch sẽ được bán ra vào Q2/2015
MacBook Air sẽ có thêm phiên bản màn hình Retina 12-inch ngay trong tuần sau?
Dẫn lời một vài nguồn tin thân cận với chuỗi cung ứng cho Apple, trang Wall Street Journal (WSJ) đã tiết lộ rằng tập đoàn Mỹ sẽ bán ra chiếc MacBook Air với màn hình Retina, 12-inch vào Q2/2015. Cụ thể hơn, WSJ cho biết quá trình sản xuất hàng loạt đã được tiến hành, tuy nhiên nó sẽ chỉ xuất hiện trên thị trường với số lượng lớn trong khoảng thời gian nào đó giữa tháng 4 và tháng 6 năm nay. Nếu như thông tin này đúng, thì nhiều khả năng Apple sẽ chính thức ra mắt chiếc MacBook Air hoàn toàn mới tại sự kiện ngày 9/3 tới đây (bên cạnh Apple Watch).

Như vậy là ngày 9/3 tới chắc chắn sẽ là một ngày rất bí ẩn và rất thú vị đối với những ai yêu thích sản phẩm Apple. Bởi ngoài Apple Watch thì chúng ta có thể sẽ được bất ngờ với hai dòng máy hoàn toàn mới là: MacBook Air Retina 12-inch và iPad 12,9-inch.

Đọc thêm: Apple sẽ làm mới MacBook Air với phiên bản màn hình 12-inch?

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hy vọng là ra con mac air. Còn ipad với apple watch không quan tâm lắm
2015 sẽ là năm của Apple Watch và Apple Pay. Chờ xem
@doinho đức lại, chờ xem
Năm nay xem Apple sẽ có những động thái như thế nào.
iptran68
TÍCH CỰC
9 năm
Ngóng mb 12" hơn cả iphone!
MBA 12' mà ra thật thì sẽ khó có iPad Air 12" rồi
Em đã quay trở lại dùng Mac, nói chung windows là OS 4'
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thích nhất là XPS 13 2015, không biết chính hãng về VN khoảng bao nhiêu, 25 củ cho cấu hình giữa giữa thì ngon
hjd0sy.003
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuthuyen Hình như dell store(ben store) có rồi đó bác.
Manh Max
ĐẠI BÀNG
9 năm
đơi MBP T.T ra đi apple
JizinT
TÍCH CỰC
9 năm
Ui chời ơi, ipad 12.2 inh ra nhanh nhanh đi Táo ơi !
Ipad air mới mua lại sắp lỗi thời 😁
Vừa mua con Air 2014 =))) Ra này chắc chết quá 😆
hoatongoc
TÍCH CỰC
9 năm
Ra retina rồi cái GPU onboard lại lê lết để kéo cái màn hình đó :v
concaobobo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoatongoc iris pro mới mà "lê lết" là sao nhỉ?
^^ lại 1 em đẹp nữa ... Và ta lại chỉ ngắm 😆
lenhan2311
TÍCH CỰC
9 năm
cái vật khối hộp có logo táo là cái cục phát wifi hả các bác, tên nó là gì vậy, nhớ nhớ xem ở đâu rồi?
leon_1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lenhan2311 Apple AirPort Extreme. 😁
HV889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lenhan2311 nó gọi là airport đó bác vừa là ổ cứng luôn
bibo311
TÍCH CỰC
9 năm
@lenhan2311 Apple Airport Extreme 6th Gen hoặc là Apple Airport Time Capsule, hình dáng giống nhau bác ạ
Liệu 12ich ra vậy có 13inch không ta? 12inch so với 13 thì sao các bác em đang dùng 13 inch 2014 quen hik hóng ="=
đậu má vừa mua con 2014 13'
@Moc đẹp trai Macbook mà thay đổi liên miên. Có thể 1 năm thay đổi 2-3 lần. Apple hay chia ra early - mid - late. 😃 Chủ yếu là thay đổi chip. 😁 Lâu lâu thì thay đổi thiết kế.
@nguyensang12 vấn đề là do intel chip ra quá ngon đi. tiêt kiệm điện quá ngon nên phải nâng cấp thường xuyên.giờ thì nói thẳng ra ko có cái cửa nào cho ARM thây intel.
@tranngocdxd thế mà trước mình nghe nói có 1 admin của diễn đàn công nghệ nào đó nói là apple nên chia tay intel để nghiên cứu và chế tạo ra 1 con chip PC cho riêng mình mà? bác admin chê chip intel cùi
HV889
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranngocdxd bác chạy theo công nghệ thì chịu chứ sao giờ. Em xài con 665 đến giờ vẫn ko chê nó điểm gì. Nhu cầu em làm ps chẳng cần gì hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019