WSJ: YouTube vẫn chưa mang lại lợi nhuận cho Google dù đã có 1 tỷ người dùng

sonlazio
27/2/2015 0:45Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

123kts
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bài vậy mà đọc kg hiểu thì làm gì ăn trời
herobass0810
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ ngữ bài viết là của người ta, a Sơn đã có công dịch bài cho bạn đọc xem- có thể cách thể hiện của A.Sơn không hợp ý các bạn nhưng cũng đừng nên dùng những từ ngữ nặng nhẹ để ném đã thế chứ. Tinh tế hoạt động bao lâu nay, mang biết bao tin tức hay, bổ ích cho bạn đọc, chúng ta là người nhận thì cũng phải giữ phép lịch sự tối thiểu. Nếu có sai thì nhắc nhở hoặc góp y chân thành thôi. Tôi đảm bảo với các bạn rằng, nếu như bài viết nào của tinh tế cũng gây khó hiểu như bài này thì chẳng ai xem tinhte hoặc tinhte cũng chẳng dẫn đầu như hiện nay. 😃

P/S : Đã qua Techrum.vn đọc bài có chủ đề tương tự và thấy đúng là bài viết bên đó dễ hiểu do giải thích kỹ càng hơn 😁.
Mình nghe nói Youtube là gà đẻ trứng vàng của Google cơ mà? Lại mâu thuẫn à Mod?
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
Rất ghét youtube vì qc của nó. Hầu hết các video đều mặc định có qc ở đầu, chưa kể đến các video của vn đăng thì mỗi 10' lại có qc.

Mở tính năng playlist để làm gì mà mỗi lần chuyển video là 1 lần nghe nhạc qc mất cả phút?

Youtube giờ quá nổi rồi nên ngoài nó chẳng biết dùng zì khác 😔
@july3rd Sao mình ko thấy qc mấy nhỉ? Toàn có tag của người up video thôi chứ?
Miễn phí cũng có cái giá của nó chứ. Gg nó có sức đâu mà miễn phí hết đc. Bạn cứ nghĩ xem cái thẻ nhớ 16Gb của bạn lưu đc mấy bộ phim, vậy mà trên Youtube hầu như cái gì cũng có. Còn như ở Vn thì xem mấy cái clip ngắn ngắn trên dantri, 24h, clip đều bắt buộc xem 1 đoạn quảng cáo mà.
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
@boyngocxita4 Chắc vì mình ở nước ngoài. Nhưng có điều chắc chắn là nhiều qc như vậy trải nghiệm người dùng sẽ ko tốt. Nếu gg có bán acc premium ko còn qc, mình sẵn sàng mua.
seikara
TÍCH CỰC
9 năm
Nghe như vụ giàu nghèo, 9% nắm 85% của ấy nhỉ.
Đăng nhập để thông báo với anh em biết là mod ở lại lớp 2 năm vì môn tập làm văn...
nhức đầu quá ... :eek:o_O
tukan2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu các bác có đọc qua Quy luật 80/20 thì câu "85% lượng video coi trên YouTube được xem từ 9% người dùng, 91% người dùng còn lại chỉ xem 15%" hoàn toàn đúng và có nghĩa mà 😁
Ý của các số liệu là thế này:

- Có 85% video clip trên You Tube được xem trên trình duyệt web khác. Ví dụ chúng ta xem các video clip "trên tay" trực tiếp từ tinhte dù các video clip được tải lên You Tube. Việc nhúng các video clip được tải lên You Tube vào các trang web rất dễ và thuận lợi cho người xem. Do vậy, đã có 91% người xem bằng cách này.

- Ngược lại, chỉ có 15% lượng video clip được tải lên You Tube được xem trực tiếp tại trang web You Tube. Và chỉ có 9% người xem làm như vậy.
bất kể Google đã cố gắng rất nhiều để làm điều đó.
Câu này dịch kiểu gì ry.
Các bạn thấy youtube thu lợi nhuận ntn?
Vào xem thì bỏ qua quảng cáo vậy họ thu cái gì?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019