[Xác nhận] Pin Apple Watch có thể sử dụng được 1 ngày

vuhai6
8/4/2015 17:7Phản hồi: 179
[Xác nhận] Pin Apple Watch có thể sử dụng được 1 ngày

Pin là một vấn đề lớn đối với các đồng hồ thông minh nói chung và Apple Watch nói riêng, thông thường thì chúng chỉ tồn tại được vài ngày là nhiều. Với Apple Watch thì con số chỉ là 1 ngày với điều kiện sử dụng bình thường, nếu bạn dùng nhiều thì khả năng hết pin sớm là rất cao. Có một tính năng đặc biệt đó là chế độ siêu tiết kiệm pin, chỉ hiển thị giờ giúp cho đồng hồ có thể hoạt độgn thêm vài tiếng. Tính năng này được tự động kích hoạt khi pin xuống mức 10%, và bạn không làm gì khác được khi ở mức pin này.

Để bạn hình dung rõ hơn thì trang tin The Wall Street Journal có thực hiện một video chi tiết về mức tiêu hao pin của Apple Watch. Video dưới đây mô phỏng một ngày làm việc bình thường, sử dụng Apple Watch ở mức độ bình thường từ 7h30 sáng đến khuya. Pin của đồng hồ chỉ mức 5% vào cuối ngày, video thực sự dài nhưng khá hay, bạn có thể hình dung rất rõ ràng về mức độ sử dụng.

Trong video trên có thể hiện 1 chi tiết đáng lưu ý: bạn có thể thay dây cho Apple Watch cực kì dễ dàng và sử dụng các loại dây khác nhau cho những hoạt động khác nhau. Kết quả thử nghiệm trên khá giống với thông tin Apple đưa ra trước đây: Watch hoạt động được 18 tiếng liên tục với nhu cầu sử dụng hỗn hợp, và được 72 tiếng ở chế độ siêu tiết kiệm (Power Reserve mode).

Nếu bạn đang thắc mắc là người ta quay video này như thế nào thì có thể xem qua hình ảnh dưới đây:
vuhai6 2015-04-09 at 00.05.13.png
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá yếu sinh lý. Đang dùng em pebble, pin đuược 1 tuần mà vẫn cảm thấy nhanh nữa là...
@moisinhdabietyeu Nói vậy không khách quan lắm bác ạ,chẳng khác gì nói Ferrari,Lamborghini yếu sinh lý so với mình chạy Toyota
@Jimmyphan1980 Định hướng cho đồng hồ thông minh của AW là gì vậy? Là định hướng cho nguời dùng không được đeo đồng hồ khi ngủ để sạc pin chăng? Định với chẳng hướng. Dự là sẽ có nhiều iFan vào phán: "Pin 1 ngày là đủ, tối đi ngủ đeo đồng hồ làm éo giề?"
Riêng cái khoản yếu sinh lý của AW là đã thấy kém "thông minh" hơn bọn smartwatch khác rồi. Thông minh là phải sống dai hơn thằng khác chứ, to xác hơn chúng nó mà ngày nào cũng ngất thì chán bỏ mịa.
@lambui.ip.hn Chuẩn. Nhưng chế độ báo chuông của cái nhà mìnnh nó hỏng lâu rùi. Nó chạy vẫn chuẩn, nhưng kim giây giờ nó kêu tạch tạch to lắm, buổi tối nghe rỏ mồn mộtmột bạn ơi.
Đã là smartwatch chỉ dc nhiu thế là đủ. 😁
P/S: sạc mỗi ngày coi chừng chai pin mau luôn. Dung lượng pin Apple thấp hơn iPhone.
1 ngày là đủ rồi
rồi người dùng sẽ tự thay đổi thói quen thôi
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@Sonltt pin chưa chai mà 1 ngày, còn pin chai thì sao bác? bình quân pin chai sâu từ 300- 500 lần sạc điều kiện dùng bình thường. sạc vậy chắc nhanh toi con AW 😁
@Sonltt Nói như bạn thì có nghĩa là nhà sản xuất cung cấp gì thì người dùng phải theo đó chứ không được đồi hỏi à? Bạn có vẻ là người tiêu dùng "rất thông minh"
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangk137a Cái đó gọi là gọt chân cho vừa giày. :v. quá thông minh
@quangk137a nhà sản xuất sẽ cố gắng kéo dài thời lượng pin tối đa trong khả năng của họ. Nếu không được như ý người dùng mong muốn thì đó là do giới hạn công nghệ thôi.... Người dùng sẽ "bị ép" phải thay đổi thói quen nếu muốn tiếp tục sử dụng thôi

Như smartphone vậy, lúc nó mới ra cũng có nhiều so sánh với đt "cùi bắp" về thường lượng pin, nhưng rồi hàng ngày vẫn cứ phải sạc thành quen nên h chỉ có thằng dở người mới chê pin smartphone không được 1 tuần như Nokia cùi bắp thôi
liminzun
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon
ngày trước dùng Iphone chỉ bị giựt máy rồi cướp nó chạy.giờ dùng thêm apple watch nó quay lại chặt tay để lấy luôn đồng hồ quá 😆 cướp nó cũng tinh tế lắm
@se7enlove1608 Nỗi lo nhảm nhí.
lancejade
ĐẠI BÀNG
9 năm
@se7enlove1608 Ai biểu đi xe tay ga, đeo Apple Watch chi cho nó chém"
@se7enlove1608 ờ tinh tế, nhớ lúc trước có bà chị làm chung bị cướp hụt iphone lúc đi trên vỉa hè, bã kêu hú hồn chúng nó me cái iphone chứ ko me cái túi Gucci gần 3k của bã đang đeo😕
Lên đỉnh nguyên ngày là quá sức đối với em rồi các bác ah, đau và rát lắm 😁
Gear 2 neo màn hình tắt giống AW pin 3 ngày
LG G watch r màn luôn sáng pin cug 2 ngày
IOS có thể tiết kiệm pin hơn Android (của máy NSX như SS hay LG jì chứ không tính Android gốc nhé) nhưng tới thời SW mọi chuyện có vẻ khác nhỉ

P/s về căn bản xưa h SP đầu tiên của Apple cũng toàn mang tính thử nghiệm thui khỏi dại mua chờ AW 2 khắc phục hết ba cái điểm yếu này đã sẽ đáng mua hơn chứ h giá đó LG G Watch R bằng thép ngon hơn giá hạt dẻ thì Gear 2 . Vs lại lô hàng SX đầu tiên bao h chả lỗi
BIBUBO
CAO CẤP
9 năm
@lambui.ip.hn hiểu nhầm k ?

Ông @westlifeplaywar nói là ổng đang xài Gear 2 Neo pin xài dc 3 ngày nhận thông báo facebook, zalo, sms

Bác lại đi quote cái số liệu 72 tiếng của AW ?

Mà chế độ Power Reserve, bật nó lên thì AW chỉ có thể xem dc giờ, ngoài ra k làm dc gì khác. Có nghĩa là nếu k xài gì hết, chỉ để xem giờ + bật tiết kiệm pin lên thì AW chỉ xài dc tối đa 3 ngày @@

Trong khi đó các smartwatch khác xài đủ thử, nhận sms, notification, zalo facebook tà la đã 2-3 ngày. So sánh thế là đủ hiểu rồi

1 smartwatch sử dụng bình thường phải 2-3 ngày mới sạc 1 lần, và 1 smartwatch, cũng với cường độ sử dụng như thế, sáng xài tối sạc, vậy hỏi bạn chọn bên nào <3

Smartwatch khác smartphone ở chỗ đó đó 😆
@BIBUBO Bạn xem câu đó hắn nói ai nhé ? Bấm vào mũi tên xanh ở cm bị quote ý 😁
Mình rất ghét thể loại công kích cá nhân kiểu xúc phạm người khác khi tranh luận :v
@lambui.ip.hn Hớ hình như có con ji táp bừa rùi nói người khác. Bài viết của tôi nói con gear 2 neo xài dc 3 ngày. Thế bạn trích ra time sử dụng của cin aople watch làm jì. Hay hồi nhỏ thất học ko đọc dc tiếng Việt
levu136
CAO CẤP
9 năm
1 ngày từ sáng tới chiều tối về sạc là ổn rồi.
sizuki2011
TÍCH CỰC
9 năm
@levu136 Mỗi ngày sạc 1 lần thì sau bao lâu thì cục pin die nhỉ?
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@levu136 và chuẩn bị tiền để mua cái mới, sạc pin với tần suất như vậy pin nhanh đi lắm bác, với lại pin chưa bị chai, chứ chai rồi thì đc buổi ko 😁
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
@sizuki2011 Thế điện thoại bạn die chưa?
Kenny
CAO CẤP
9 năm
suy nghĩ lại rùi :3
Nói chung là bây giờ đi ra đường đã thấy mọi người cứ cắm đầu vô đt thông minh, mai mốt ra đường sẽ thấy dân tình cắm đầu vô cái đồng hồ rờ rờ nói nói...
Công nghệ sẽ khiến con người xa cách nhau & giả tạo hơn! 😔

Thôi thì cuối cùng em chọn Pebble vừa rẻ, pin trâu & chỉ để đọc thông báo khi chạy xe này nọ thui. Nhất quyết không sắm smartwatch mắc tiền đâu! :p
@vinhphucng25 Công nhận. Pebble mà tinh tế hơn là chiến rồi, đợi bản tiếp theo. Nhu cầu với thiết bị đeo là tiện dụng, thoải mái thôi mà, đẹp mà yếu thì hơi buồn
cứ như đồ chơi ấy. ko tiện lợi chút nào
chưa thấy chiếc smw nào gây dc nhiều sự chú ý hơn dc đồ của táo sâu
những vẫn quyết tâm với LG G watch R, đợi gg cập nhật kết nối với IOS thôi
@nguyenthanhhieuthanson ông có tiền mua éo đâu mà suốt ngày chém gió 😆
Vậy là trâu rồi. Thế nào nó cũng bán kèm cái phụ kiện pin dự phòng đeo lủng lẳng chơi.
@phuocxuan2004 Đồng hồ pin đc có 1 ngày mà trâu cái nỗi gì? -.-
@tuansiro Trâu ý là người mua đó, hihihi.
@thanh.vohong Nói năng thô bỉ quá.
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
@phuocxuan2004 Giá mà nó có tính năng truyền pin từ iphone qua đồng hồ thì hay nhỉ.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@phuocxuan2004 2 3 ngày còn thấy ít.
Watch hoạt động được 18 tiếng liên tục với nhu cầu sử dụng hỗn hợp
hay là
Watch hoạt động được 18 tiếng với nhu cầu sử dụng hỗn hợp
Đợi về mấy thánh tinhte rv cho chắc. Chứ ở đó Apple PR mạnh lắm.
Ghê chưa Pin 1 ngày như là 1 kỳ tích của thế giới đồng hồ SW ấy 😁
BIBUBO
CAO CẤP
9 năm
G Watch R, Gear 2 pin toàn 2,3 ngày không thôi, nếu để k chỉ để xem giờ cũng là 4,5 ngày

Pebble khỏi nói, trâu pin từ thuở còn thơ 😃

Ngay cả con Gear 2 Neo bị cắt giảm pin lẫn cấu hình pin nó vẫn 2 ngày với cường độ sử dụng nặng

Con này cường độ sử dụng bình thường mà còn yếu sinh lý hơn hầu như tất cả các smartwatch hiện nay

Chưa kể tới việc xài pin còn 10% là k dc xài tiếp nữa. Power Reserve Mode tự kích hoạt để rồi thời gian còn lại đó chỉ để xem giờ mà k làm dc gì nữa =)) Trong khi pin 10% thì mấy con smartwatch khác vẫn nhận notification, cuộc gọi, tin nhắn, dò đường như bình thường. Apple rất có lý trong khoản tiếc kiệm pin này <3

Thời lượng pin chỉ ngang ngang với con Moto 360 pin thấp

Vậy mà bài viết lại hành văn kiểu như " 1 ngày là đủ trâu rồi " =))
@BIBUBO Tính định nghĩa lại SW chỉ xài 1 ngày là đủ 😁
nghia3d
CAO CẤP
9 năm
Mua cái thứ của nợ này đúng là phí tiền.
boyxala
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn trung thành với em này thôi 😁
@boyxala Đẹp quá bác ơi. Số hiệu của nó là gì vậy bác?
boyxala
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yreimm0308n90 Đây nè bác, ngon bổ rẻ 😁
http://www.amazon.com/Seiko-SNN079P2-Cloth-Strap-Watch/dp/B000HCYGMO/ref=pd_sim_watch_15?ie=UTF8&refRID=1FPDYVZAYEMWB424E9RR
@boyxala Ngon. Chắc em xúc con này. cỡ tay bác thế nào? bác chụp thử cái ảnh hoặc đo thử cho em với. Em cảm ơn ạ :D
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
@yreimm0308n90 Model tên j thế bác,đẹp quá,bác mua nhiêu tiền
boyxala
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yreimm0308n90 Nói chung tay mình cũng nhỏ thôi, đeo chiếc này thì tay nhỏ hợp hơn vì case chỉ có 40 (mà thực tế nhìn có thể chỉ 38-39).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019