XÂY NHÀ MỚI CHO PANTECH SKY IM-A840S

Thuy_exec
16/10/2012 7:1Phản hồi: 41.728
41.728 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qdatvn
TÍCH CỰC
11 năm
Em mới rước em 840 về nhưng sao cài driver rồi mà trên máy tính ở phần driver nó vấn có dấu vàng.Lúc chọn USB thì chọn phần nào ạ.Mong các Bác chỉ giáo ạ
@qdatvn win7 thì chuột phải vào dấu vàng chọn update tự động còn không được thì #1 down android usb windown😁
Hop. Cầu truyền hình đi mấy anh ơ, ở Đà Nẵng tủi quá 😔
@phamthanhha16 Các bác cho e hỏi pin e nó dùng có ok ko các bác, e nó cũng ko có 3 nút cảm ứng cứng chỗ chữ sky ạ

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
@hieuhx68 pin chờ 3-4 ngày,dùng nhiều wifi 8 -10 tiếng,xem phim tiết kiệm 3 bộ phim,nghe nhạc cả ngày,nghe gọi nt thì 2 ngày quá tốt cho 1 smartphone màn 5" 1.5g dualcore ram 1g
@boykinhdi Pjn chờ e chưa thử bao giờ. Pjn 3g liên tục tầm 4h hơn. 😆 k cho màn hình nghỉ tí nào 😃)trước e xài xs đc có 3h hơn @@
@boykinhdi quái nhỉ , em dùng thấy pin em này hơi yếu . các bản rom từ trước đến nay em cài trên máy thấy nếu chơi game 30 phút , nt 20 tin , nghe gọi 15 phút , lướt web 1 tiếng thì máy sống đc 1 ngày nhưng còn 10-20% pin . đc cái khi lướt web tốc độ tụt pin chậm hơn bt . để chế độ chờ thì 1 tiếng tụt 1%
@vohinhtrolai Do mạng 3G ở VN hiện tại chưa ổn định nên máy được như vậy là tốt rồi. LG optimus 2 của mình pin 3 ngày bình thường(với đk phải sạc pin khi tắt máy thì pin cực trâu ROM V10P 4.0.4, còn sạc pin khi máy onl thì cùi lắm ). trong khi 840S chỉ được ~ 2 ngày.

Mời các bác ăn nhân dịp cuối năm ạ,món nhậu dịp offline tất niên😁
Cháu còn chưa thi xong làm sao ốp dc
@namcui2009 là ngày chủ nhật đó,có đi ko thì bảo??:mad:
@vuongsky.vn Dạ thui thứ 2 thi nên ko dám
e up bản cm10 mà k nhận úb là sao ạ
e có tai nghe bluetooth a8 mà sao ko thể kết nối với a840 đc a vượng à,khi kết nối phải chỉnh gì ko a nhỉ?e bật bluetooth ở đt mà sao ko tìm đc a à
@boykinhdi 1củ6 bác ợ cộng với cái HPM77 350k cái tai theo củ HPM78 nghe ko đã lắm.máy thì em đổi rất nhiều rồi tai nghe thì chưa,chỉ có hỏng thì mua cái khác thôi.khoản đầu tư cực kỳ hợp lý
@phiphong_78 inear thì HPM77 chuẩn rồi,tai chụp DJ nhỏ gọn thì HPM85 hợp lý bây h giá có down chút còn 1,4 màu trắng và 1,3tr màu đen đang tìm mua cái củ mà không thấy ai bán😁
@boykinhdi Bác mua khôn thế có ma nó bán.tai trước khởi động nó hiện dòng chữ sonyericsson tai mua bây h khởi động hiện chữ sony.em mua trên bluetoothvietnam vẫn thấy 1củ6.hom vưà rồi dùng còn hơn chục ngày hết bảo hành thì nó hỏng mang xuống 727 Trương Định nó đổi cho cái mới tinh
@phiphong_78 vâng sonyericsson khai tử rồi chỉ còn là sony thôi nên em chỉ tìm hàng cú thôi nó chuẩn và hịn hơn hàng bi h nhiều😁
Nickname: lamtvgt1989
Tên tuổi: 24
Nơi chốn: hà nội
Loại phone:840s
Thế này thôi a nhờ 😁
Chào các bợn. mình mới mua con 840 này, xin nhập hội với anh em.
Mình cài recovery gặp một chuyện rất lạ, sau khi cài recovery, máy khởi động lại và vào recovery đã cài, nhưng sau khi mình tắt máy, rồi vào recovery bằng cách nhấn power và volumn + thì máy lại vào recovery gốc chứ kg phải là recovery đã cài.
Đây có phải là chuyện bình thuờng kg? phải chăng chuyện cài recovery ở trên chỉ lài tạm trên bộ nhớ Ram thui?
@nhathoa rất bt, 😃
tình hình là mới múc cho gấu của em thêm con A840 nhưng chỉ sạc cáp tai nghe....
nay mình cần mua thêm pin+dock sạc,,,ai có nhu cầu bán hay nhượng lại sms cho em nhe...
0906712709 or 01672222709 kangar00😁
xin cảm ơn cả nhà
nhà mình sao hum nay ảm đảm quá 😔
Cac member cho hoi cai mih so sah 2 con 840 thay co may diem khac nhau 1 la man hih tuoi va toi loa nho 2 con kia man sag va nhat hon loa nghe to gap doi cac thu tét may khac xem sao
@txhoang92 Xác nhận cá màn hình có trắng đục và trắng trong,😃
@phamthanhha16 cam on bac moi dah gia tiep

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
@phamthanhha16 cam on bac moi dah gia tiep

@txhoang92 làm ơn gõ tiếng việt có dấu nhe huynh
e đã tích đúng như trong hình nhưng chẳng thấy hiện tượng gì a à.có phải cài đặt hay làm gì nữa ko a?
@zico8x Bật bluetooth trên phone và tai nghe cho phone kết nối tai nghe thì bấm giữ nguồn 5-10' cho kết nối nó hỏi j thì cứ yes thôi sau đó bấm play để nghe nhạc,rồi bấm giữ nguồn tai nghe hihi😁

@zico8x Nếu ko đc cứ thử lại vài lần còn thực sự mà ko đc thì tai của e chỉ hỗ trợ đàm thoại mà ko hỗ trợ nghe nhạc có thể thử với tai moto s9 chắc chắn đc😁

@boykinhdi
@boykinhdi e cài đc rồi a à.rất cám ơn a.
các bác cho em hỏi với, sao em kết nối với máy tính chỉ hiện được thẻ nhớ ngoài để cóp dữ liệu chứ ko thể thấy 16GB bộ nhớ trong để cóp được ạ, em mới chuyển qua e này nên ko biết.mong các bác chỉ giáo
@hieuhx68 hihi.em xác nhận là do con pc của em, cảm ơn mọi người.em chính thức vọc vạch được rồi.
@vuongsky.vn do PC của em bác ah, em qua PC khác ngon lành rồi
@vuongsky.vn Bác ơi còn 1 cái nữa, e vào đc cả 2 rồi bộ nhớ internal memory và sd card rồi nhưng sao trong bộ nhớ máy 16gb nó cứ thiếu nh file nhỉ, ví dụ như gameloft e vào là k thấy nhưng dùng trình duyệt trên phone vào thì lại thấy.lạ quad

@hieuhx68 Restart phone và trên pc để hiện các thư mục ẩn thấy ngay nhá😁

nvn1010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang ở stock 1.65, giò restore bản 1.64 của bác Vương được ko có bị gì ko anh em?
@nvn1010 Bạn cứ chiến thoải mái về bản 1.64 của anh Vương nhé!;).Nhớ 4 Wipe rồi úp lại gapp theo #1 nhé để không có lỗi Play Store.
Thân!
các a cho e hỏi. e up bản cm10 mà sau khi up máy k nhận usb là sao ạ. thnks
@mr.bold9000 vào setting / storage / ấn nút Menu nó hiện ra cái bảng truy suất qua ÚB . bác dò trong đó nhé
@mr.bold9000 Nhân dịp bạn báo die link em cũng bay vô báo phụ. Từ hôm restore bản 1.64 của bác Vượng tới giờ em phát cáu với cái googleplay lun hohoho. Nhưng thấy các bác cũng bận nên tự mò kiếm cách... nhưng vẫn pó cẳng. Hohoho.
Bác Thủy or bác Vương (or bác nào rãnh) vui lòng up lại link GAAP 1.64 full# 1 cho a em được nhờ.
Thanks you các bác nhìu!
bác còn link tải google play k. link này die rùi ak.http://www.fshare.vn/file/TGJTF3G6TT
@mr.bold9000 tiếc là mình chả bao h chơi vs thằng GG Play cả . toàn copy 1 đóng file apk là Titanium backup rồi vào back up các dữ liệu . xài hàng thuốc quen rồi , có hay ko GGplay mình cũng chả quan tâm 😁
down phần mềm thì bạn kết nối quá mạng rồi vào apkviet.vn , appstore.vn , ... là down thoải mái
Update danh sách off cuối năm miền Bắc
1:boykinhdi
2:vuongsky
3:thuyexec
4:lamtvgt189
5:garuno
anh em tiếp tục đăng ký nhé😁

iandme
TÍCH CỰC
11 năm
@boykinhdi 6: iandme
Các member cho ý kiến xem có pải hàng dựng hay là có hai piên bản 2 con 840 1 con màn hình tối loa nghe nhỏ 1 con màn hình sáng loa nghe to. Các bác tét thử máy khac xem
@txhoang92 Chuẩn là có hàng dựng giá mềm chỉ khoảng 6,2-7tr hàng hịn giá down ít giờ khoảng 8-8,5tr😁
bác nào ham rẻ ráng chịu nếu mua lại của ng dùng thì mới có giá rẻ thôi tg lắm chiêu mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019