Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xe của Chrysler sẽ có thể sạc thiết bị di động không dây

Didu
10/4/2012 4:19Phản hồi: 69
Xe của Chrysler sẽ có thể sạc thiết bị di động không dây

Tập đoàn sản xuất xe hơi Chrysler của Mỹ mới đây đã giới thiệu hệ thống sạc không dây cho các thiết bị di động trên xe hơi của mình. Đây là sản phẩm do bộ phận Mopar của Chrysler nghiên cứu và phát triển. Mục đích của Chrysler khi cung cấp cho người dùng hệ thống sạc không dây đó là muốn họ có được trải nghiệm tốt nhất khi sạc thiết bị trên xe hơi. Chrysler dự tính sẽ lần đầu tiên cung cấp tuỳ chọn này trên chiếc Dodge Dart phiên bản 2013. Bộ sạc không dây của Chrysler sẽ bao gồm một đế sạc được đặt ngay phía trước cần số và dưới bệ điều khiển trung tâm cùng với chiếc vỏ tương thích với nhiều thiết bị di động dành để sạc điện. Chiếc iPhone, BlackBerry, Android hay máy nghe nhạc MP3 tương thích sẽ bắt đầu được sạc khi chúng được đặt lên đế sạc và người dùng khởi động xe hơi. Bộ sạc không dây này sẽ được Chrysler bán ra với giá 199USD, đã kèm cả phí lắp đặt. Chiếc xe đầu tiên được trang bị là Dodge 2013 Dart sẽ xuất hiện trên thị trường từ quý 2 năm nay.

Nguồn: BGR
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mailcuathi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi thật là.......................o_O
Hay thật
Cũng ko tiện dụng hơn bao nhiêu, chi bằng cắm cái phích sạc của dt vào ổ cắm điện của xe hơi là xong, đàng này cũng phải dũng đến đế sạc, mà đâu có rẻ, 199USD chứ ít
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
@hoaiphuongktct đã có được oto rồi mà còn phải lăn tăn về 200$ à 😁
chuẩn nhưng cần chỉnh về giá
@doanminhsu Thế thì đợi thời gian chỉnh cho
Tiện lợi quá tar...Nhưng mà tiếc là ko có xe hơi dễ dùng cái sạc này:rolleyes::rolleyes:
Đọc qua thất kinh cứ tưởng iPhone cũng xạc ko dây đc như Palm :p
@nono9x iphone có sạc ko dây từ lâu rồi mà bạn
N.E.M
CAO CẤP
12 năm
đang chạy sụp ổ gà điên thoại tưng lên văng rớt long lóc trong xe 😁
Piggy_s2
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có tiền mua xe hơi thì 200$ có là bao 😁 vài lần đổ xăng thôi mà các bác, hihi
Gắn dc trên xe máy k các bác? Nếu gắn dc thì tuyệt các bác nhỉ
bkavpro2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhatinh91 Gắn thử đi coi còn điện thoại không
Quá được, ko biết ở đâu bán để mua về sài thử xem sao
Hay đấy nhỉ,kong biết có ảnh hưởng gì đến cậu em ko nhỉ.?
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
điện thoại tương lai được tích hợp bộ sạc ko dây thì tiện khỏi nói, giờ mà dùng là phải cắm thêm một bộ phận bên ngoài.
nhưng mà công nhận tiện, ko phải dây rợ lằng nhằng khi lên xe mà dùng cho nhiều loại đt được. Hiện tại mới có chân của idevices là được tích hợp sẵn trên một số dòng xe thôi
giờ cái gì cũng ko dây ko biết có ảnh hưởng đến sức khoẻ ko nữa
gắn trên xe bus mấy cái thì hay
sài chrysler mà quan tâm về giá à 😆)))
Đại Gia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clonecaida Chrysler dòng xe sang rẻ tiền mà tầm trên tỷ thôi. Đừng nhìn vẻ bề ngoài mà đánh giá nó cao quá
bkavpro2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Đại Gia Tầm trên tỷ thôi, rẻ quá nhỉ :rolleyes:
Vẫn phải đặt lên đế sạc thì cũng chẳng tiên hơn là mấy, khi nào ngôi trên xe ngôi ghế sau vừa dùng đt mà vẫn sac pin bằng bộ sạc không dây mới tiên! Hehe!
hay thật, quá tiện lợi......
Vẫn đặt lên đế xạc và IP hay S2 phải có case ở ngoài. case này cắm vào đầu xạc của máy. 2 bộ case này khá đẹp. Năm ngoái sang nước ngoài có bán rồi. 70 usd / bộ.

Tham khảo:

http://www.lscns.com/pr/news_read.asp?idx=2804&pageno=1&kType=&kWord=
Đã đến lúc Honda, suzuki, yamaha cần tính đến việc sử dụng bộ phận sạc không dây tích hợp trên những chiếc xe máy của mình!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019