Xe Exciter 150 bị tụt hơi ( Nghi Vấn lỗi Côn )

tams2hien
25/3/2015 15:25Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thinh_7878
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cug giống máy bác trên nên làm căng thoy...cug phải mua giá như mọi người,sao mình lại phải bổ máy ra sửa...nhưg nói thật khó đấy,qua trọng là bác thoy,chúc bác thành công...đx thì báo lại sớm cho ae zui..

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
Thực ra trục trặc này cũng nhỏ và chẳng liên quan gì đến chất lượng chiếc xe đâu,do cái chống trộm thôi,triệu chứng của chủ thread là do tín hiệu tps bị sai hãm máy sớm,đi lại dây điện hết thôi ^^
hfullhd
ĐẠI BÀNG
9 năm
chớ có thay lá côn, tin gì bọn 3s, mình đây đã từng nghe tụi nó dụ dỗ thay lá côn rồi, ex2009 mới đầu thay xong máy ngon nhưng tầm 2 tuần sau thì ôi thôi, máy bắt đầu kêu, và giờ cứ thế thôi, ngày một trầm trọng thêm, hôm bữa đang đi máy giật giật thay bugi lại chạy ngon, cơ mà giờ ko dám đi xa bằng con này nữa, đi raider đường xa cho an tâm ( mình ở cách nhà 70km_ở riêng thi thoảng mới về nhà ông bà chơi), lúc đầu đi mỏi giờ cũng quen lại thấy thích hơn ex
tốt nhất là bán xe bạn à,
Tháo cái chống trộm ra là xong. Chống trộm tụi đại lý gắn ko chạy được vơi ex 150, đã bị và sau khi nhìu pa ktv đoán già đoán non thì mình kêu tháo bộ chống trộm ra, tụi nó cãi ầm trời là éo ảnh hưởng vì chỉ 1 dây vào công tắc, 1 dây ngay ic, 1 dây mass thì ảnh hưởng éo gì...mình cứ kêu nó tháo vì cảm giác của mình ngày xưa chạy sport hở mass biết rồi, tháo ra là xong. Nó gắn thử mấy bộ đều y vậy, tháo ra lun, bác chủ bổ côn ra là tốn time ấy.
phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cucucu ơ thế có loại chống trộm nào sài dc cho xe này k bác đang tính gắn mà nghe mấy bác nói chắc khỏi gắn lun quá
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
Đã tháo chống trộm nhưng cảm giác vẫn vậy ! 😔

@tams2hien Hơ.....vậy mình thua rồi...có lẽ ở phần máy như bạn nói rồi......
Thôi thì để tập đi cho thành thạo. Đầm cho lát bét ra là kinh nghiệm đầy mình. Sau đó bán đi mua con khac. Ok!
Theo em thấy cách chạy xe như bác thì tốt nhất lên bán đi mua xe tay ga chạy cho lành
bác sao r thớt? khắc phục ra sao? ok chưa?
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
Chiều này đi từ nhà xuống nhà vk thì có hiện ntn. Mình đi gần tới cổng nhà vk thì xe tự nhiên chết máy. Tốc độ lúc đó là tầm 15->18km/h. Vẫn đang ở số 3. Nhưng ko hiểu sao tự nhiên lại chết máy. Đề phát nổ luôn. Vẫn đi bt. Vào nhà vk chơi xong rồi cũng về. Và có một sự thay đổi ko hề nhẹ. :p cảm ơn các bác đã giúp đỡ nhiệt tình. Giờ thì mình cũng ko còn lo lắng j về xe nữa rồi

@tams2hien Ông này bán xe hay sao mà thay đổi ko nhẹ nhỉ? Hay tự xe nó hết bệnh rồi.....
@tams2hien vãi thánh. vậy rốt cuộc lắp cái chống trộm vào nên bị nv đúng ko?. bạn chạy như vậy có ngày bét xe với tốc độ 15 để số 3
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
@trieunguyenvu Ôh thì vào gần đến nhà vk thì mớm côn cứ đi chậm chứ có đi nhanh đâu. Tại ngay cổng.

cốt là do tâm bệnh hử?! 😕
phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
BÁc
thế t 150 gan chong trộm loại nào hop thế bac giúp e với nào
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
Do cái chống trộm siềng luôn
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
Do chống trộm nhé. Mình tháo ra cái đi khoảng 30km lại bt luôn. Từ khi chết máy là bt nhé. Nên mong các bác đừng giống em nhé. Tốt nhất là ko chống trộm làm j ka. Ok

phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tams2hien thế xe k có j bảo vệ cũng ớn khi trộm ccớp lộng hành ở sg nhỉ 😔
@tams2hien vl e đã tháo và đi 60km rồi vẫn k ăn thua 😔((
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
@Dũng Chelsea Bác đã đem đi ktra lại chưa
hôm nọ đi qua cái ổ gà do k để ý nên phi thẳng vào, giờ đầu xe hơi rung là do đâu vậy các bác.
Đù, cái chống trộm thần thánh quá luôn
mấy bác ạ.. em cũng mới tập tành đi côn, mong mấy bác chỉ thêm. ko biết mấy bác đi sao chứ em đi mấy ngay đàu bong hết cả tay vì bóp côn, em đi đường tp đi số 3 thoáng thì lên số 4 , mà đi số 3 thì phải bóp giữ côn ( ko biết thế này có hại j ko) nhả ra là chạy là nó giật, số 4 nhả ra đi tầm 40km thì thấy cũng đằm.
@tavasi mình bóp liên tục chả thấy đau gì nghe bro này phức tạp hoá quá:l
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trieunguyenvu Bác nói chuẩn, mình bóp côn hoài không thấy đau mỏi tay gì hết, không hiểu mấy bác kêu mỏi tay chắc bóp sai tư thế, sau này có vợ khỏi phải tập bóp .... côn 😁
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
@gialongtdh Ko phải đâu. Chắc do mấy bác này để côn dài nên nó nv thôi. Vì để côn dài thì lúc tay cũng phải gang gần như hết cỡ. Xe mình thì để vừa tầm đi thoải mái luôn. Ko thấy bị mỏi tay tý nào. Khuyến khích mấy bác nên chỉnh lại côn cho phù hợp chứ để nv đi ko an toàn đâu

huydaika13
TÍCH CỰC
9 năm
s
số 3 nhả ra giật giật thì đi số 2, trong tp chủ yếu số 2,3, k cần bóp côn nhiều. chỉ bóp khi vô số thôi. khi phanh cũng k bóp côn. khi dừng mới bóp
bán xe lỗi mà ko đổi xe mới thì bác chủ thưa nó lên báo nhá
mang về vn ráp nên toàn lỗi thui
con dream ráp bên thái dắt hơn cả 10 tr chạy 20 nam vẫn ngon
chở 33333333.jpg
phamtungmdf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@clickeveryday Mấy bác này vô k chịu đọc diễn biễn của pic chỉ vô phán như thánh là giỏi
Ơn giời tôi đọc được bài này rồi...xe e cũng bị như vậy các bác ạ. e lắp chống trộm của bọn Viettel...Mai ngày kia phải tháo ra thôi ! nhưng giờ vẫn chưa biết nên bảo vệ nó thế nào ạ?
@Dũng Chelsea khóa đĩa thần thánh.có loại khóa có báo động đấy.
@nơi đảo xa e đã từng mua và bán lại rồi bác ak =)) vấn đề là cứ phải mang nó đi theo mình, ko gắn vào xe được...mà Ex150 thì lại làm gì có cốp 😔(
Ralph
TÍCH CỰC
9 năm
@Dũng Chelsea Để ý một tí chắc ko sao đâu. Đừng dựng đầu ngõ là ok
@Ralph rút chìa ấn chốt làm cái tạch.xong.nếu còn bị hốt nữa thì xin lỗi đời quá đen.
nếu nhất nhất cần chống trộm thì phải tìm thợ có đẳng cấp cao.đi nguồn riêng cho bộ chống trộm để kết hợp cơ khí với hệ thống điện của xe.lằng nhằng hơn nhưng đảm bảo hơn.nói tóm lại muốn ngon thì phải có nhiều $.
bất kỳ hệ thống nào mắc thêm vào xe chống mất đâu chưa thấy rủi nó dở chứng là dắt bộ không báo trước.nhất là đang đi nó lăn ra chết là vấn đề cực lớn.
Bác mới mua xe lúc chạy roda có kéo không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019