Xe Exciter 150 bị tụt hơi ( Nghi Vấn lỗi Côn )

tams2hien
25/3/2015 15:25Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác tháo bugi ra sau đó cắm vào dây dẫn điện rồi dí đầu bugi vào cây pô, bật chìa khóa đề máy xem tia lửa nó thế nào rồi báo cho mình nhé. Quay clip lại được càng tốt, mình xem xong sẽ chẩn đoán và hướng dẫn bác đi khắc phục, côn số vào ngọt là ổn, đừng nghe lời mấy thằng thợ vườn trong hãng là hỏng hết.
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
Có bác ah ;)
Em để xe ở nhà cho ông già đi rồi ạh.
Em đi nc ngoài dc 3 tháng rồi, thế nhưng e tháo chống trộm ra thì cảm giác ko bị như trc nưa.hì 😁:D:D
@tams2hien Cho mình hỏi bác lắp khoá chống trộm hãng nào thế, loại j. Mình đang tính lắp cho xe mà xem qua topic nên h ko biết nên lắp hay ko.
tams2hien
TÍCH CỰC
9 năm
@Angelas2 Mình lắp của viettel
@tams2hien Vậy là xe của bác bị bộ chống trộm gây ảnh hưởng rồi.
Khả năng bạn mới sử dụng xe tay côn, chưa quen nên hay "kềm giữ côn" dẫn đến việc bị lỗi bộ li hợp...
Xe mới chạy, chưa chỉnh sửa gì bạn đem ra bảo hành, báo lỗi với họ và nói họ:
- Kiểm tra và cân chỉnh hệ thống xăng, lửa (bugi)..
- kiểm tra lại côn , nồi....nếu không phù hợp hay hư hỏng...bên bảo hành sẽ thay cho bạn, không ghê gớm là đổi xe hay thay máy đâu...
Mình chỉ biết vậy, cao hơn thì ...bó tay, hêhhe.
Chúc vui!
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau khi mình đọc toàn bộ comment, thì mình cũng hiểu tạm thời vấn đề của bạn, số là xe mình là xe lead, bố me mua chưa dc 1 tháng, về chạy, hôm nọ mình thấy em nó bật lên cứ hụt hụt ga, (giống y như bác nói đó) xong nó chết máy luôn, mình tìm đủ lý do, cuối cùng, bộ chống trộm nó bị chạm mạch, cắt dây, nối lại như bình thường là xong. Nhưng mà mình hiểu cái cảm giác hụt hụt của bác, giống như nó không còn ăn nữa, bật chìa khóa, quẹt nó không lên điện luôn. do đi rửa xe bộ chống trộm nó bị mát mát, đem đi bảo hành xong... mà mình cũng ko an tâm chút nào với cái dàn điện,
ex mới mua mà đã bung máy rồi..... đa số 150 là lỗi côn là nhìu.... nếu bung máy rồi còn gì là zing, mà ex 150 đâu phải rẻ
đọc hết cmt . cuối tuần này mua ẻm 150 mà nghe đau đầu . 😔(
Tim Young
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tấn Phương Ex e nói tình hình 150gp của e cho bác biết là e chạy đã qua 3k km và đã hết sống chung với lũ nha, giai đoạn đầu thì nó đủ thứ chuyện vậy thôi chứ từ 3k là tốt nghiệp rồi 😁
tams2hien
TÍCH CỰC
8 năm
@Tim Young Gần 1 năm e bỏ e nó 1 mình ở nhà ko đi nữa rồi. Cbi lên R3
Tim Young
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tams2hien quá nhanh, chúc mừng bác 😁 cứ lên lần, noel năm sau chúc bác lên Z1000 nha :D
@Tim Young ý sao đấy bác? mới mua em nó hôm thứ 2 @@!
tams2hien
TÍCH CỰC
8 năm
@Tim Young Ng e nhỏ nên ko hợp vs Z1000 [emoji12]
jlovec
TÍCH CỰC
8 năm
mình tăng hết côn rồi. đi 4500km. để vài hôm nữa mang ra đại lý xem bảo hành ko ? và họ xử lý ntn?
theo ae thay thế các loại... có chắc chắn là bảo hành và ko mất tiền + ko ảnh hưởng đến xe ko ? thanks
Xe mình 2500 rồi. Chưa tăng côn lần nào nhưng gần đây vào số 1 kêu cạnh rất to. Dựng chống đứng số 1 bóp côn bánh quay nhưng lấy tay giữ im rồi bỏ tay ra thì ko quay nữa. Không biết thế đã cần tăng côn chưa và nếu có tăng thì tăng trên hay dưới?
Em hỏi chút là xe em ex 2012 đi 18k km, tăng hết con ở máy và trên tay côn, giờ làm thế nào hở mấy bác, phải thay con à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019