[Xe máy] Giải thích tên một số loại xe thông dụng hiện nay

TDNC
5/8/2012 10:45Phản hồi: 378
378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SH với PS chắc là Scooter nhỉ?
cứ vespa là yêu
thanks bạn, bài viết rất có ích :d
sangnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết rất hữu ích, học hỏi đc nhiều thứ. Đã thank
giờ mới biết, mới đầu tưởng phân tích tên các loại xe cơ đấy
Bài viết hay, like mạnh ^^
Một số comment quá độc 😁:D:D
Hay nhỉ! biết thêm nhiều điều!Thanks
Theo định nghĩa của chủ thớt Chali là xe Underbone hay Scooter ?
thèm cruiser quá =))
Nói cào cào kiểu dáng ko đẹp hoàn toàn đặt điều, mỗi dòng xe có một nét đặc trưng, và nó xấu đẹp hay không là theo từng hãng xe chứ không thể nói cào cào không đẹp được. Và chẳng ai nói Naked Bike với Sport Bike thì không gắn cốp đựng đồ dc cả, nước ngoài người ta gắn đầy.
định nghĩa scooter nghe mơ hồ quá, trên thì bảo đít to bè, dưới thì bảo có những mẫu nhỏ gọn, liberty đít bé chứ có to bè đâu? sh cũng là scooter, mà em nghĩ xe ga là scooter chứ, như nouvo hay ab ấy. Còn mấy dòng như chopper, bobber, cafe racer... nữa chưa thấy nói đến, nói chung là đọc bài này chả vỡ ra được gì, chỉ thấy mâu thuẫn hơn với 1 số cái đã biết, chắc do kiến thức mình còn hạn hẹp
Nhờ bài này mà e hiểu nhiều hơn đó pác.......Cho e hỏi khí ko phải.............Scooter có phải là gọi chung dành cho xe tay ga ko vậy pác chủ??????????
hay, thông tin bổ ích. Thanks
hay thật, cảm ơn bạn
Ui,bây giờ mới biết!!bổ ích thật!!
An Phuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cam on chu thot.

Bai viet giup cho minh bot ngu ngo ve xe may. Mac du ngay nao cung phai om em no bang 2 tay.
Kết xe cruiser từ xưa rồi
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
UnderBone hay còn gọi theo kiểu quen thuộc là Under Mông 😁
LAX Girl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bác chủ topic đã có công nghiên cứu, tuy nhiên theo ngu ý của em, bác phân tích có đôi chỗ chưa đúng.
Thứ nhất : Xe Underbone có bình xăng dưới mông. Vậy AirBlade có bình xăng đằng trước thì có phải xe Underbone không ? Đính chính 1 chút nữa. AirBlade, Nouvo, Enjoy,v.v... là dòng xe lai, không phải là Underbone thuần. Underbone thuần là bọn Nova Dash, Ya-Z, Su-Stinger, Sonic,v.v...
Thứ hai : Dòng Scooter hiện giờ có rất nhiều con cao, điển hình là dòng SH, LX, PS cao ngang ngửa, thậm chí hơn một số con mông to (ngang R1, hơn Z1000)
Thứ ba là dòng Cruiser. Cruiser không phải là biến thể của Naked. Nó xuất phát từ Mỹ, với những chiếc Chopper khủng khiếp và những chiếc HD nổi loạn bậc nhất trong giới xe mô tô, hoàn toàn không phải là toát lên vẻ lịch lãm. (Lịch lãm, sang trọng là dòng Touring).

Vài ý kiến đóng góp cho bác chủ topic.
duncan2116
ĐẠI BÀNG
12 năm
air blade đc tính là underbone sao trên xe lại ghi là scooter nhi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019