[Xe máy] Giải thích tên một số loại xe thông dụng hiện nay

TDNC
5/8/2012 10:45Phản hồi: 378
378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huutho2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết hay quá, hiểu thêm về chiếc xe mình đang đi thuộc loại nào, trước giờ cứ nghĩ xe ga hay xe số thôi. đa tạ bác.
pcit167
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết quá hay
bài này rất hay! tks bạn
mình thích chiếc này chẹp chẹp nhìn đã wa' :rolleyes:
thích naked ghê 😁
Rất chi tiết. Cám ơn bác.
Vậy SH là underbone hay scooter vậy anh em?Theo như ở biker thì nó được gọi là Scooter,nhưng theo bài phân tích ở trên thì nó gióng underbone hơn 😃
@devil Scooter bác ạ 😃 (Nghe 1 số anh em nói vậy, và đọc đặc điểm thấy cũng giống)
naked là đẹp nhất rùi. 😁
Mấy cái thích thì hỡi ôi cái giá, nên đành trung thành với chiếc xe thiết kế trang nhã, hợp thời trang, xe chạy k bao giờ sợ hết xăng vì k cần xăng mà dùng năng lượng sinh học, k gây tiếng ồn, chạy êm và nhẹ, khởi động nhanh, dễ sử dụng, khối lượng nhẹ, nhỏ gọn, có tính cơ động cao, thiết kế đơn giản, cơ cấu truyền lực phơi lòi hết ra ngoài..v...v... Và quan trọng nhất là rất an toàn và thân thiện với môi trường, có thể dùng để thể dục.
Đọc đến đây chắc các bác cũng đoán ra rồi nhỉ??
😁:D:D:D:D:DXE ĐẠP :D:D:D:D:D:D
Chắc ở HN thích hợp nhất để đi làm hàng ngày là dòng Underbone. Và đây là King of Underbone - Suzuki Raider 150 ( nguồn http://en.wikipedia.org/wiki/Suzuki_Raider_150)

Em này đúng là cả một mơ ước, chắc phải về sau đi làm kiếm tiền mới rước em nó về được !
Em rất kết Cruiser. Nhìn người ngồi xe Cruiser có cảm giác chủ xe là 1 người rất trầm tĩnh, từng trải và có 1 chút gì đó bụi bặm, mạnh mẽ. Cruiser chắc cũng tốn xăng nhưng ngồi thoải mái, lại có thể lắp thêm cặp ở 2 bên đuôi để chứa đồ, đi phượt là nhất rồi.
Sport với Naked thì nhìn sướng mắt thật nhưng mà thấy các anh bò ra xe để lái với kiểu uống xăng như trâu uống nước khiến mình không có cảm tình lắm.
Touring thì to quá, đi đường nhựa thì ok chứ lên rừng xuống biển, len lỏi đến vùng sâu vùng xa thì chắc không được như Cruiser.
Scooter với Underbone thì khỏi bàn rồi, đầy đường 😁
Cơ mà mới sinh viên nên đang Underbone sirius, sau này nhiều $ chắc kiếm em Cruiser vừa vừa đi phượt 😃

Giống xe tăng quá, đi càng và gắn súng ống nhìn thấy đã quá.
Con này mà gọi là xe j
Nhìn đi nhìn lại ko biết gọi nó là j cho xứng. Hình như nó ko có chân thứ 3
hieugahk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thời gian này thấy Tinhte toàn mấy bài giải thích nhỉ, lúc trước còn có bài giải thích vì sao bồn cầu làm bằng sứ nữa chứ 😁
@nampd
CAO CẤP
12 năm
haha, giờ thì cũng biết phân loại vài kiểu xe chuộng rồi, hay quá đi thôi, tks!
lnq2510
ĐẠI BÀNG
12 năm
giờ mình hiểu thêm một số loại xe, cám ơn bác chủ
2 bánh cứ nghĩ đơn giản mà tên cũng lắm nhể...
thích Ducati quá !!
Thích Sport Bike 600 cc thôi mà còn không có tiền mua =.=
cho em bổ sung thêm cong dòng gọi là super motard nữa ah! thực chất nó là motocross nhưng dc lắp bánh và niềng onroad... mang những ưu điểm vượt địa hình của motocross và cũng có ưu điểm của nake. đại diện là suzuki DRZ SM
con touring mà gắn thêm 2 bánh nhỏ nhỏ nữa ở dưới thì an toàn hơn. khà khà
Leenguyen89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mềnh thích em ninza cơ hehe
Em có một ước a; e có 1 khát khao: con kawasaki con ninza...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019