Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Xe máy] Hình ảnh chính thức Nouvo SX phiên bản GP

cuLong
12/12/2012 10:39Phản hồi: 504
[Xe máy] Hình ảnh chính thức Nouvo SX phiên bản GP

Vậy là 2 tuần sau khi thông tin về chiếc xe tay ga Nouvo SX phiên bản GP của Yamaha xuất hiện, thì hôm nay, Tinh Tế đã có thể chính thức xác nhận với các bạn rằng chiếc xe này là có thật. Mặc dù chưa được Yamaha Việt Nam chính thức giới thiệu, nhưng theo nguồn tin của Tinh Tế thì Yamaha VN đã tiến hành giao xe về các cửa hàng phân phối chính hãng của mình để chuẩn bị ra mắt khách hàng trong thời gian sắp tới, giá bán lẻ đề xuất của Nouvo SX phiên bản GP sẽ là 37.200.000đ (Nouvo SX bản thường STD là 35.900.000đ, bản RC là 36.900.000đ), đã bao gồm VAT, nhưng chưa tính phí trước bạ và phí đăng kí biển số (tùy theo mỗi nơi bán và các tỉnh thành khác nhau).

GP là phiên bản đặc biệt của Yamaha vốn trước đây dành cho chiếc côn tay Exciter, thì giờ đây đã xuất hiện với Nouvo SX (ra mắt tháng 3/2012). Xe sẽ có màu sắc được phối giữa 3 màu là xanh dương, trắng và đen, màu xanh này giống hoàn toàn màu xanh của Exciter GP. Và cũng như Exciter, Nouvo SX phiên bản GP chỉ các những chiếc SX còn lại ở màu sắc - màu xanh dương đặc trưng - ngoài ra về hình thức, thiết kế cũng như máy móc và công suất máy đều hoàn toàn giống nhau.

Hiện Nouvo SX màu xanh GP đã có mặt ở một số cửa hàng của Yamaha, nhưng chưa được phép trưng bày ra ngoài. Sau đây mời các bạn xem loạt ảnh khi xe còn nằm trong kho.

504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhuttoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
phối màu này đẹp!
@nhuttoan thêm giảm sóc đơn nữa thì tuyệt cú mèo
@bachhaiduong29 Thêm cái đĩa sau nữa thì đừng hỏi luôn Bác.
Èo, nouvo bây giờ cũng 37 củ rồi à. Nhớ cách đây 3 4 năm đi hỏi nouvo có 25 củ. Tiền mất giá kinh quá 😔 hic hic
saokyvayne
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kupop_ls giống trên trời mới xuống vậy,
@kupop_ls Cũng không định đăng nhập đâu nhưng đọc cái comment của ông này thấy ngứa quá nên đành phải đăng nhập rồi quote bài của ông này để nói. Cập nhật tình hình thì chậm, ngày xưa con Wave có 12,9 triệu, giờ lên 22 triệu mà chất lượng thì thua xe Wave ngày xưa. Nouvo (Yamaha nói chung) ngày xưa hơn 20 củ chất lượng công nhận có kém nhưng giờ tăng lên thêm chục củ nhưng chất lượng thì chỉ có ai đã đi rồi mới biết, một chín một mười với Honda. Nói thế thôi...
@avalon701 Người ta nói giá tăng chứ ai nói chát lượng hả má. Có phải ai cũng đi đc hết cà dòng xe nouvo đâu mà biết chất lượng nó khác nhau như nào. Đọc thì cũng động Cai nào suy nghĩ 1 tí. Ko phải chỗ não cũng nhau vào chém gió đc đâu.
chưa dc bày ra mà mấy a tt vẫn chộp dc bá đạo quá
kvinh95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình không hiểu GP là gì,có phải GP là côn tay ko vậy ^^
ndt_lucky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kvinh95 GP là 1 kiểu style thôi, theo phong cách đội đua yahmaha gp
nez.turin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sevhuynh GP là tên giải đấu bạn ạ. Còn màu xanh là màu đặc trưng của đội yamaha
vinhdncz
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp thế @@, tiết kiệm làm 1 em mới đc
locbuu16
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng là hot thiệt , ước gì có 1 chiếc để chạy !!!!!
cũng chỉ là thay cái tem xe thôi mà!
Mình ko thích Nouvo 5. 😔
teppiway
TÍCH CỰC
11 năm
lai giữa ex gp với nô 5 @@....cái đầu đèn k đc đẹp lắm hjx fãi chi giống cái đầu đèn Nô 4 ngon
Quá đẹp và quá cũ. Nhàm
màu này đẹp :x
Nems31
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang chạy SX - màu trắng nâu, đẹp , trông như Trangsformer
xe dài, chạy êm, nhẹ, xăng tiết kiệm, giá hợp lý ;) nói chung là rất thích và khá tự hào
Xin phép khoe hàng :"> xe tớ màu trắng - nâu đỏ, chắc là hiếm, vì đi mấy tháng rồi chưa gặp xe nào. toàn trắng đen, đỏ đen, hoặc vàng
em thấy con này ở 3S từ 3, 4 hôm trước rồi, nói chung là nổi bật giữa đám đông cơ mà ko đẹp lắm
quanbhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nhận khá nổi bật. Cơ mà có cái chữ GP giả danh mà cứ ăn theo mãi. Nói "giả danh" bởi vì GP hàm ý là Grand Prix, là giải đua xe danh giá toàn cầu. Mấy chiếc Exciter, Nouvo tuổi gì mà dám đú GP.

Chê cũng phải khen. Con xe này đi êm và tiết kiệm. Ngon hơn Airblade rất nhiều. Mình đã mua ngay khi nó vừa ra, chạy Biên hòa -> TP HCM đồng hồ chỉ 57-58km/ lít xăng. Chạy trong nội ô Biên Hòa thì khoảng 48km/ lit. Một con số không ai tin trừ những người đã sỡ hữu Nouvo SX

PS: Đi trong nội thành TPHCM khoảng 44-45km/ lít. Còn dưới đây là hình chụp đồng hồ sau khi đi từ ngã tư Bình Thung đến ngã tư đường vào núi Châu Thới (đoạn này là giáp ranh Bình Dương- Biên Hòa).
@quanbhvn Nếu còn "thơm mùi hãng" thì xe cộ Yamaha cũng không đến nỗi. Nhưng lăn lộn được vài năm thì thúi hoắc bác ơi. Đường dài mới biết ngựa hay. Thực tế đã chứng minh Honda bền bỉ hơn Yamaha.
@misterzro sao con nouvo4 van an mí con AB cùng đời
@quanbhvn quá chuẩn 😁
@clickeveryday Đề nghị vả vỡ mồm các cháu chỉ biết nói người khác chém gió. Đã ngồi thử chưa mà bảo người khác chém gió.
Xác nhận thông tin của bác quanbhvn.
ko kết lắm 😃
sinta
ĐẠI BÀNG
11 năm
lại thêm chiêu trò làm giá mùa caajn tết 😕
butbilx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sinta muốn nó ko làm giá thì bác với bạn bè lên mạng ném đá nó te tua vào cho em
Mrt3ddy
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn ăn xăng với nhanh tã thì vẫn next =))
@Mrt3ddy chưa dùng thì đừng nói,xem mấy con xe ga con nào tiết kiệm hơn con này🆒
@vietdung1989 Lại 1 Anh Hùng Bán Phím đây mà Bác.
@Mrt3ddy Lại tỏ ra tinh tướng và nguy hiểm.🆒
@Mrt3ddy Chắc bạn không biết đi xe 😁 hoặc chưa đủ tinh tế nên mới phán bừa bãi vậy
tiền ko có thôi cứ nhìn tạm cái hình vậy! Năm nay chẳng thấy có dư gì hết.............😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019