Xe máy nam tính mạnh mẽ, đẹp nào dành cho nam ?

sat_thu_vo_tinh
11/11/2014 14:53Phản hồi: 51
Nam gần 30 tuổi, đang muốn mua xe máy nam tính để đi làm. Em đang muốn đổi con xe đang chạy vì trông hơi nữ tính quá. Mong các bác tư vấn giúp nên chọn mẫu xe nam tính nào đẹp, giá cả hợp lý thì ok. Em cảm ơn.
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác phải cho giá tầm nhiêu, xe ga hay xe số để mn còn tư vấn chứ. Tư vấn cho bác con Ducati thì vỡ mồm :v
Shineekun
TÍCH CỰC
9 năm
bác phải nói tầm giá khoảng bao nhiêu mới được chứ? Mún mua xe mà nam tính thì chạy côn tay, mấy con ôm bình xăng ak như FZs, FZi, Cbr150, r15, duke125 ...
Xe máy nam tính thì phải kể đến Nouvo, Exciter,Shark,AB,… Bác chọn chiếc nào cũng được cơ mà nếu bác làm việc văn phòng thì nên đi kiểu như AB hay Shark thì có vẻ hợp, nói chung chạy ổn định, tướng xe sang, lịch sự , chạy êm máy khá mạnh tất nhiên là ko bốc như nou và ex mà đi ở Sài Gòn này cần chi bốc với biếc , có được đâu cơ chứ.
Exciter bác nhé, phân vân chi z không biết
Đi làm văn phòng và đường nội thành thành phố thì mua ex không hợp, ex là kiểu thể thao, năng động, không sang nhưng bốc vì là côn nhưng đi nội thành đông kẹt xe cái là côn bóp gẫy tay luôn đó , với lại pạn đi cái đi ex theo kinh nghiệm là mấy gái có bik nó là xe gì đâu, nói chung mua xe máy nam tính là yếu tố được đánh giá cao nhưng ngoại cảnh, môi trường sử dụng mới là quan trọng nhât, pạn phải đi thường xuyên mà đúng không
Tham khảo Shark thử đi , không phải PR (xe VN PR chả sao)chứ máy được , chạy êm đi đường dài cũng ổn nhưng tất nhiên là không nên đi nhìu (vì nó sinh ra có phải để làm việc đó đâu), phụ tùng muốn thay thì rẻ và dễ kiếm lắm, đặt hàng 1 ngày đến 1 tuần là có, xài giữ xe là oke chẳng có vấn đề gì như mấy đại ka hay lên diễn đàn than với chả thở
Cũng có để ý và tham khảo thông tin về em nó , ko bik sao đây đang phân vân giữa em nó và AB, AB thì nhà em có 2 chiếc rồi, các pác đừng hỏi tại sao
mua super cup 81 cũ đi cho nó vừa nam tính vừa văn phòng :p
Mua AB là vừa, “bất quá tam” mà bác thớt nhể
Thớt mua SH đê, trong mấy dòng Scooter e nó chắc chắn là lựa chọn số 1 rồi xe máy nam tính, lịch sự, sang chảnh đừng nói, chỉ có điều giá hơi chat tí thôi có điều kiện cứ mua thớt ah
Geniuces
ĐẠI BÀNG
9 năm
Impulse nhé ! Xe ga đẹp nhất mình từng biết 😃 mặc nó lai tạp như nào
À ngoài 1 số xe lấy tiền đắp vào vỏ như sh lx nhé
Shark mua chạy đươc nhưng cũng hên xui có chiếc hư nhiều có chiếc ko, SH thì nên mua mới chứ mua cũ thì cũng hên xui như Shark
@bizhd Dỉ nhiên xe nào cũng có những ưu điểm và khuyết điểm bạn ah, trước đây mình cũng từng chạy SH 2008 màu đen, chạy được khoảng 6 tháng thì oải...........và đưa em lên đường. Tuy Honda SH thuộc kiểu xe máy nam tính,lịch sự, sang nhưng nếu nói đến linh kiện thay thế, bảo dưỡng xe thì chán thiệt và bị làm giá.
Với số tiền trước đây mua SH , mình có thể lập kế hoạch vài năm cho shark........chạy thoải mái........hư cân bán sắt vụn..........mua thêm một em mới chạy tiếp ........tội gì phải đưa đầu cho tui Honda nó bóp cổ
@longalpenliebe Suy nghĩ xa như các pác thì đúng là “nhìn xa trông rộng” nhưng theo kinh nghiệm độ xe thì trừ khi e shark của mấy pác gẫy sườn thì hãy đem e nó đi mai táng không thì tầm 10 chai là mới coáng từ nội thất bên trong tới bên ngoài
@Michigan í bác này là sao em chữa hiểu cho lắm , mà xe h công nghệ mới , nó hàn thì sao mà gãy đc bác, cứ thích nói quá vấn đề, bác là dân độ xe ak, phán như Bà Tưng vậy
macahoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua Axelo côn tự động xe kiểu dáng thể thao nam tính 125cc nên mạnh mẽ.Mình mới lấy nè đang rodai được 500 km rùi.Chạy tầm 40km/h trở lên xe rất êm và nhẹ vì xe nặng tới 104kg lận giá tầm 26tr bao giấy.
@macahoa 😃
SH i bác thớt, ai chê SH mà khen Shark hoàn hảo, giống SH này nọ thì đảm bảo chưa chạy SH, mã ngoài có thể giống nhưng cứ ngồi lên chạy đi là bik cái nào là ngon, được cái giống mã ngoài thôi chứ nội công bên trong SH thâm hậu thôi rồi
Xịn không nói nhưng đi Shark an toàn nhiều hơn chớ, đi đêm, ăn nhậu…lê lết… gửi xe đỡ phải quan tâm, a rể mình cũng thík cái kiểu xe máy nam tính, sanh chảnh như SH lắm ráng đi vay mượn để mua nhưng mua về để đó khi tiệc tùng, chơi bời , đi nhà hàng hay công việc quan trọng thoai, còn lại cho e nó đắp mền là chính và đi chiếc Nou cũ đi làm là nhìu
Chẳng có ai nói Shark là hoàn hảo đâu pác nhưng chắc chắn 1 điều là bệnh của nó dễ trị và trị với giá rất là phải chăng pác nào bảo sai đấm phát chết luôn, từ 1 em shark tàn tạ hay tồi tàn hô biến thành 1 e shark khỏe mạnh thì số tiền bỏ ra đảm bảo thấp hơi nhiều với SH hay các dòng xe ga khác đó các pác. Còn cứ ngồi đó mà nói chiếc này lỗi này , nọ lọ chai thì biết bao giờ mới xong nhỉ, xe thì chiếc bị chiếc không thôi
anlongno1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác thích xe ga hay xe số?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Win 100 or 67, símson, .....
@dattengibaygio mấy chiếc xe đó là xe gì vậy bạn ???
Có ai bjk giá ex 150 ở Bình dương không ???
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MinhMinhBar Những con xe côn tay ngày xưa, win thì thỉnh thoảng thấy chứ símon không biết nó tuyệt chủng chưa mà lâu lắm không thấy rồi 😁
@gialongtdh simon vẫn còn lâu lâu thấy mấy thằng tây balo hay chạy không biết nó vác ở đâu xuống phố nữa
DoiItGap
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có thím nào chơi Shark độ chưa nhỉ, độ hơi bị ngon vì phụ kiện rẻ mà cũng dễ tìm nên không khó lắm để độ 1 chiếc, dở cái nào độ cái đó khỏi lo so sánh, thua kém ô nào
@DoiItGap Nghe mấy bác chém thấy ham quá, để bữa nào đi coi con cá mập này thử, mấy tiêu chí xe máy nam tính, lịch sự, sang e nhìn sơ đều đáp ứng đc còn chờ thực tế nữa thôi
@DoiItGap e cũn từng thấy 1 con độ chạy ngoài đường rồi, chế giàn mủ theo kiểu Iron man + Troll, đơn giản mà hầm hố lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019