Xe tay ga đẹp nhất hiện nay, giá rẻ là những sản phẩm nào ?

DoiItGap
3/10/2014 7:15Phản hồi: 213
Xe tay ga đẹp nhất hiện nay tại Việt Nam là những sản phẩm nào. Em tính mua một chiếc xe tay ga đẹp, mọi người tư vấn dùm em và cho cái giá luôn
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết gu của cậu em đây như thế nào nên tôi gợi ý chung chung vậy. Nếu có nhiều tiền và muốn chứng tỏ đẳng cấp thì chọn SH hoặc Shark. Hai chiếc này dáng sang, phân khối lớn. Còn muốn trẻ trung năng động thì có Air Blade hoặc Nouvo. Giá xe SH 150 vào khoảng 80 triệu trở lên tùy loại trong khi xe Shark 170 mềm hơn khá nhiều, tầm 60 triệu, Shark 125 tầm 40 triệu. Còn Air Blade thì tầm 40 triệu, Nouvo 125 tầm 38 triệu.
@forever_one_love_8890 Lần đầu tiên thấy có người quánh giá con Shark là........ĐẲNG CẤP + SANG khì khì
@phucx2 Chắc là con cháu bọn trung quốc nên thích xe ấy
sphi6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phucx2 Sang hơn mấy chiếc phổ thông thông, chứ ngang giá thì nhìn củ chuối lắm
@sphi6789 Sang gì con xe tàu ý
Kiểu dáng đẹp và sang thì mình thấy SH lả được nhất. Ngặt nỗi nó uống xăng nhiều quá nên mỗi lần đổ xăng là xót đứt cả ruột. So về kiểu dáng thì gẩn với SH nhất chỉ có Shark thôi. Chiếc này đi sang, máy êm, giá hợp lý nhưng bị cái tăng tốc không bằng SH. Tướng tá bác cao to thì chọn 1 trong 2 chiếc này là hợp nhất đấy.
Xe SH hay Shark dân tình bàn tán cũng nhiều rồi nên em không nói nữa. Chỉ góp chút ý kiến với bác chủ thớt là thời buổi kinh tế khó khăn như hiện nay thì nên chọn xe nào ít hao xăng thôi. Nouvo hay Air Blade sao không thấy ai nói đến nhỉ. 2 chiếc này chạy ngon, thiết kế mạnh mẽ, trẻ trung phù hợp mọi lứa tuổi mà lại ít hao xăng hơn SH hay Shark nhiều.
Tui khuyên giữa SH và Shark thì nên chọn Shark vì SH ngoài thương hiệu ra thì những mặt khác nó đâu hơn Shark nhiều đâu. Trong khi đó giá của SH gần gấp rưỡi Shark cơ đấy.
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@trungtd2 :eek::eek: chưa đi SH thì đừng phán. Ko phải tự nhiên mà dòng SH dc bình chọn là scooter dc ưa thích nhất tại Ý
Ps_man
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tan.hd chuẩn cmnl. =))))))))) tiền nào thì của đấy
@Ps_man Đang có cảm giác với Grande ! cho mình ý kiến với sao ai cũng chê xấu 😔
@Phung_MTP Bữa thấy chiếc đỏ chạy ngoài dg rất đẹp, mua xe mua cho bạn, bạn thấy đẹp thích thì cứ mua quan tâm ng ta nói thì tới tết congo cũng ko có xe chạy, 9 người 10 ý
Ps_man
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phung_MTP tùy bạn thôi, thích thì cứ xúc. mình thì ko thấy thích kiêu này lắm ! :d
Em cũng đồng ý là chạy SH hao xăng lắm mà giá lại mắc nữa, chưa kể bị tụi trộm cướp dòm ngó. Ban đêm chạy ngoài đường cứ lo bị cướp xe hay chặt đứt cánh tay như vụ trên cầu Phú Mỹ thì hãi lắm.
Chạy Air Blade không lo lỗi mốt hay hao xăng. Tốn tiền chi mua SH hay Shark về cho nó uống xăng hết tiền ăn vậy không biết nữa.
SH chạy ngoài đường cho sang thôi chứ đi ban đêm run thấy tía. Chưa kể đậu xe còn lo bị tụi trộm bẻ khóa như mấy clip hay đăng trên mạng á. Ngoài SH ra thì tụi 2 ngón cũng hay me chiếc Air Blade lắm. Mấy bác bỏ chục triệu mua xe rồi thì chịu khó lắp hệ thống định vị hay ổ khóa riêng kẻo có ngày...
Nói như bác ở trên thì chẳng ma nào còn mua xe của hãng Honda nữa đâu. Xui lắm mới bị trộm cướp chứ có phải lúc nào cũng vậy đâu. Nói chứ có tiền tui vẫn muốn mua SH. Xe chạy khỏe mà lại sang hơn Shark nhiều.
Sao mấy đại ca không nhắc đến Nouvo nhỉ, làm em đây đang chạy nó buồn hết sức mà. Muốn xe đẹp và không đụng hàng thì mua về đem ra cửa hàng làm màu sơn, dán decal lại hoàn toàn. Mất công chút nhưng bảo đảm có chiếc xe theo đúng ý thích của mình mà rẻ hơn mua SH, Air Blade nhiều.
Nhiều cao thủ rành xe quá, nãy đi thằng bạn chạy Shark trông cũng cá tính lắm, nhìn mê cực luôn. Shark chạy êm, lướt đã lắm, cũng chẳng hao xăng gì mấy, được cái giá cạnh tranh với SH. Kinh tế thế này thì rước em Shark cho hợp lý.
@TcoNT_Phuong Shark la con show tàu có gì ma khen lắm thế chứ?kiểu dáng thì ăn cắp của SH.có nhiều tiền thi SH,ít hơn thi Air blade,nouvo...chứ mua SH tàu gì vừa xấu lại đắt tiền
@thành16487 shark mà tàu gì bạn ??????????????//SYM là của Đài Loan nhé !! haizzz kiến thức ơi mi ở đâu ???
@RoVietplus đài loan k phải là tàu à?ma giá cũng gần bằng SH.nếu với giá ấy thì mua PCX con hơn
@thành16487 PCX ngon ! Nói chung thì vote cho bác , PCX phù hợp giá hơn SH hok bị làm giá như SH , giá rẻ ,công nghệ chắc cũng ngang ngang nhau
Vote bạn mua Shark, ông chú mình đang đi nè, nói chạy ngon lắm.
Xe tay ga đẹp nhất thì mình thấy chỉ có của SYM, kiểu dáng thiết kế nhìn ok hơn mấy hãng khác
Theo em nghĩ thì xe cộ chỉ là để phục vụ đi lại thôi, bác cứ mua mấy em xe rẻ rẻ như Shark hay AB được rồi. Mua SH chi cho sang, rồi sợ bị cướp giật.
Hôm bữa không biết, nói nhỏ em mua chiếc SH mode, mua xong mới biết Shark 125 kiểu dáng còn đẹp hơn. Giờ ngồi tiếc đứt ruột, đã vậy còn hơn cả gần 20tr 😔
Theo mình nghĩ mua Shark 125 EFI là bao ngon rồi.
Hồi trước nhà mình mua xe là cứ phải mua Honda, bây giờ mới biết Honda giá cao không phải vì máy tốt hơn mấy hãng khác hay gì, mà là vì thương hiệu có từ lâu. Mình đang chạy chiếc Attila Victoria cũng gần 4 năm rồi mà máy vẫn chạy ngon lành
Đồng ý với thím ở trên. Honda thì ok đó mà em không thích kiểu dáng cho lắm. Nên giữa SH với Shark thì em nghĩ chủ thớt nên chọn Shark, vừa đẹp, vừa hợp túi tiền
Mà Shark chạy 1lit xăng được bao nhiệu km nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019