Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xe tay ga dưới 40 triệu dành cho nữ nên mua ?

nan na
10/11/2014 10:19Phản hồi: 64
Em là nữ, chẳng hiểu gì về xe cộ, kinh phí eo hẹp nên muốn mua một chiếc xe tay ga dưới 40 triệu mà chẳng biết đường nào chọn, người thì bảo Nozza, người thì bảo Atila Elizabeth, Lead, Vision… Em đau đầu quá o_O😔
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

knightkn
TÍCH CỰC
9 năm
nếu bạn khoảng 44tr 45tr thì chọn lead hoặc grander mới ra, tùy vào bạn thích thiết kế của cái nào. còn dưới 40 tầm 30 tời 35 thì có thể chọn vision mới gọn nhẹ trẻ trung, nozza thì thiết kế nữ tính, atila thì giống nozza nhưng nhìn thô hơn nozza
Xin lỗi không phải chê Honda chứ Lead , vision tốt thì tốt thiệt nhưng thiết kế thiếu nữ tính ,nhất là vision giống cho nam đi thì đúng hơn, lead đỡ hơn nhưng vẫn chưa đẹp nếu so sánh với Nozza và Atila Elizabeth , Lead giá cao xấp xỉ 40 triệu, lead mới tầm 43 triệu thì phải , nếu đúng bạn đang chọn xe tay ga dưới 40 triệu thì giá Lead chắc bạn không kham nổi, thích thì cố đấm ăn xôi thôi
toshiba_shop
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghĩ bạn là con gái thì nên chọn chiếc nào nữ tính một chút, tầm giá xe tay ga dưới 40 triệu thì không thiếu, quan trọng là bạn thích kiểu thiết kế đẹp ra sao , nếu tạm thì Lead là lựa chọn mà bạn nên tham khảo vì xe cũng rất là tiện dụng , khoản chứa đồ thì hình như lead vô đối rồi, thích tây và năng động thì Nozza, thích cổ điển và trẻ trung như vespa thì Atila Elizabeth , mỗi chiếc đều có một số ưu điểm riêng và tùy theo nhu cầu mà bạn nên chọn cho mình một chiếc xe tay ga phù hợp
Nếu không có nhiều tiền thì nên mua vision đi, rẻ hơn lead 10 triệu lận, cơ mà ra đường chẳng ai thèm ngó, tủi lắm luôn
Em cũng không ưa vision đâu thiết kế nhìn chán lắm, mọi người bảo tốt nhưng kệ, ráng cày lên trên 30 triệu cho chắc ăn
@nan na em phải nói vóc dáng em thế nào nữa
Mua Atila elizabest đi nhá , cái tên nói lên tất cả , dưới 40 triệu mà không mua chiếc này đi mà còn phân vân gì nữa, ưu điểm chỉ có một, để ý là mấy hot girl thường hay đi xe này
@hiahahaha atila được mà
@thanhbuiminhqn1990 atila thì đi ổn, bốc mượt, chỉ tội cái uống xăng, xưa bác e đi con atila những đời đầu, khiếp hồn về xăng luôn
@hiahahaha Xe tay ga dưới 40 triệu thì mình thấy xe Vision bên honda là phù hợp nhất vì giá cả vừa phải lại tiết kiệm xăng !!!
@hiahahaha uống xăng nhiều là mấy dòng Atila đời cũ thôi, mấy dòng xe tay ga phổ thông bây giờ hầu như đều làm khá tốt ở khoản tiết kiệm xăng, hãng nào cũng phải nâng cao khả năng đó cho những dòng xe của mình vì nó là một trong những tiêu chí hàng đầu để khách hàng chọn mua 1 chiếc xe.
Công bằng mà nói thì như thế này, Atila Elizabeth và Nozza theo mình thì tạm xếp đầu bảng nhé, đơn giản vì mình ưu tiên thiết kế đẹp trước, Lead mình không bảo xấu nhưng “sắc đẹp” của nó tạm thời chưa thể theo kịp 2 em trên và cái giá của em nó uh thì 38-40 chắc cũng không phải là cái nghĩa thật sự của topic tư vấn xe tay ga dưới 40 triệu này, theo mình hiểu đó là tầm khoảng 30 đổ lên một chút , về thiết kế 2 em này đẹp ngang ngửa nhau nhưng phần đuôi của Nozza bị rất nhiều người chê, bạn cứ thử nhìn rồi sẽ biết ,cả 2 xe đều sở hữu nhiều màu tha hồ lựa chọn, vận hành khá êm ái, nhỏ gọn là ưu điểm của cả 2 trong môi trường đông xe cộ như Sài Gòn, khó bị quẹt và dễ trầy sơn như Lead, nếu bạn nào có ấn tượng tốt với vespa lx thì nên chọn atila elizabeth vì thiết kế khá giống nhau
DoiItGap
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vâng 38-40 là em phải gồng người lên một chút đó ạ ^^!, cơ mà phải xứng đáng thì em mới gồng được, không thì chắc đói quá, mà chính xác thì em cần chiếc xe tay ga dưới 40 triệu và trên 30 nha, với lại gái thì ai chả thích Vespa hả chị, chắc em phải tham khảo 2 chiếc Nozza và Atila Elizabeth cái.
Mình nghĩ bạn nên cố thêm vài củ tỏi để mua Nozza Grande, sau này tiết kiệm được cơ số xăng so với mấy con kia đấy.
Còn nếu ko cố nổi thì chọn em Vision cũng được, Lead thì già chát.
Còn Elizabeth thì gạch tên nó đi o_O
@Duy_P900 Lead già chổ nào bạn , tại sao bạn lại gạch tên Attila Elizabeth nhỉ . Lead vợ tôi đang chạy nè, lúc xăng còn 21K thì đổ khoảng 8ok là đầy bình, đảm bảo với bạn là không già nhé, xe tay ga dưới 40 triệu mà bạn gạch tên A Eliza ra là sai rồi , mỗi dòng xe , hãng xe có kiểu dáng và điểm nổi bật khác nhau nhé . Vission người ta gọi là "lẩu thập cẩm" vì thiết kế dành cho cả nam luôn, rất nhiều điểm khuyết trên visson đc người ta soi , mình thấy rất đúng như là cốp bé, máy nhanh nóng,lên ga yếu, thao tác với còi và đèn xi nhanh hay có sự nhầm lẫn.
@FZ150i-GP Lead không già bà bầu thì còn còn nào già hơn vậy bác. Chắc chỉ có vợ chòng nhà bác là bảo không già 😆

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@nhatcuong9.1 Mình thấy dáng trẻ trung mà , sao già đâu ta! chút vợ về chụp úp lên cho mọi người coi thử
@FZ150i-GP ừ thì vợ bác trẻ rồi khỏi up nữa ;)
Mình đang đi chiếc Joyride cũng ngon nè. Coi thử chiếc đó coi sao chủ thớt
Nozza cho nữ nhé em gái, dáng xe này thời trang hơn em à
toshiba_shop
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bữa chạy thử Nozza cũng thĩ lắm cưng, cưng thử ra cửa hàng test xem sao, xe cộ tuỳ dáng và tuỳ sở thích cưng à 😆))
nhỏ em đang chạy bảo là Nozza ok, tiết kiệm xăng nhớt và ít hỏng vặt. vậy thoai á... ahhaha, nó nói sao thì nói lại vậy, hết roài
haha, thì mỗi người mỗi gu mà, chiếc Nozza cũng đc, dạo này tụi bạn cứ bàn về nó miết, nào là blue core, cốp rộng, xe đẹp gì đấy. Mình thấy cũng ok. Mình dễ tính lắm =))
chọn lead mới đi bạn, ok lắm đó, rất hợp với phái nữ tụi mình ^^
Nozza coi vậy chứ ra đường chưa thấy chạy nhìu mấy bác ơi, giờ máy móc ba lơn lắm, đợi ngta chạy nhìu, review lại xem sao, chứ te te mua theo có khi hối hận.
DoiItGap
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyen_Hoang Nozza thấy vậy chứ kiểu dáng cũng ko mượt lắm, đúng là cũng ít thấy ngta chạy, nên ko tin đc lắm. Bác nào bảo ngon, vậy bác đó chạy chưa mà chém quá
Vâng chắc em ra cửa hàng xem em elizabeth, nhìn chung giá cũng vừa không quá mắc, thank mọi người tư vấn nhé
Bạn phải xem bạn thích một chiếc xe thế nào. Thiết kế nữ tính hay hơi già dặn 1 chút, rồi từ đó mới chọn ra. Ai cũng bảo Honda tốt, bền chứ bây giờ mình thấy hãng nào cũng như hãng nào. Các hãng cạnh tranh với nhau nhờ chất lượng. Như động cơ của Yamaha mới ra Grande với động cơ Blue Core cũng êm, cũng nhẹ, cũng bền đó thôi. 😃
Nozza đi bạn, thử công nghệ mới Blue Core của Yamaha như thế nào. Nghe đồn cũng ít hao xăng, cũng êm, cũng nhẹ lắm đó. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019