Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xe tay ga tiết kiệm xăng, đẹp dành cho nữ ?

Nguyen_Hoang
10/11/2014 9:24Phản hồi: 95
Xe tay ga tiết kiệm xăng dành cho nữ thì nên chọn sản phẩm nào??
Em là nữ nên không rành về xe máy lắm mà cần mua một chiếc tay ga để đi làm :oops::mad:
Tiêu chí của em là một chiếc xe tay ga đẹp và tiết kiệm xăng, nhờ mọi người tư vấn giúp em, em xin cảm ơn
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leehuynh2310
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tiêu chí nữa, em có bao nhiêu xiền, chiều cao em bao nhiêu, thích phân khúc nào 😁
30tr thì có luvias vision
40tr thì có lead grande venus😃
có nhiều xe nữ hợp trong phân khúc 30 - 40tr mak em.
lead.vison.attila.noza..
về chất lượng thì mỗi cái có ưu điểm khác nhau nên cứ thích kiểu dáng nào thì muA thôi
Đối với các dòng xe tay ga tiết kiệm xăng bây giờ thì tiết kiệm nhất là 3 con Nozza, Atila Passing EFI và Vision, đa phần mọi người đều không thích vision đơn giản vì em nó dáng hơi đàn ông, thiếu nữ tính , thêm nữa dừng lại đổ xăng thì đúng là phiền phức, nếu có mua thì chắc cũng do cái giá rẻ của nó mà thôi
@bizhd Cho mình hỏi chiếc Attila Venus có được liệt vào danh sách xe tay ga tiết kiệm xăng được không vậy ?
@RoViet Những xe tay ga tiết kiệm xăng là những xe tay ga có thể sài 1 lít xăng chạy được trên 45km/h
@MinhMinhBar 45 km/l chẳng khác nào con mio đời đầu ,hjx, bác này chắc nói nhằm ý
Sao không đề cập đến Atila Elizabeth nhỉ , đúng là cái dòng xe tay ga tiết kiệm xăng thì Nozza nhỉnh hơn thiệt nhưng mà đó chỉ là đời đầu thôi mà, mấy con atila Elizabeth bây giờ thì vừa đẹp vừa ít hao xăng chẳng thế mà nó phổ biến ah
@nan na Xe tay ga Atila Elizabeth thì đẹp, rất phù hợp với các bạn nữ nhưng mình thấy tốn xăng mà lại nhanh xuống nữa !!!
@tiennv0409 vấn đề nhanh xuống máy thì ít nhiều do bản thân mình sử dụng thôi bạn, kỹ một tí thì dùng dc lâu
@ntp.temp Mình thấy đứa e nó dùng Vespa cũng rất được, vừa đẹp lại siêu tiết kiệm xăng !
@tiennv0409 đúng là Vespa đẹp thật nhưng giá thì không phải ai cũng mua nỗi
Nozza đẹp nhưng mà hình như thiếu mấy tiện ích gạt chống xe mới khởi động , chỉ làm đèn nháy ít người để ý với lại cái vụ dừng xe tắt máy để tiết kiệm xăng cũng chưa có
toshiba_shop
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu được thì m sẽ chọn Nozza thôi, đơn giản vì cái body nhỏ nhắn của e nó dễ “lạng lách” trong nội thành sài gòn, mấy nàng tay ga này quẹt mà trầy phát về khóc tiếng miên thiệt đó ^^
Cái khoản này mình cũng ớn thiệt, nên sắm em nó để dễ bề “đánh võng” chăng hihi
Trước mình cũng có đi thử 2 em Atila Elizabeth và Nozza mấy lần (mình nam nhé, mượn xe bạn để thử thôi) thì ấn tượng ban đầu về 2 em là khá nhỏ nhắn, thân ôm không bè như Lead, toàn diện thì thấy cả 2 em đều có thiết kế khá nữ tính, đẹp nhưng Nozza có một điểm là phần đuôi không đẹp, còn về Elizabeth thì thiết kế toàn diện hơn (đây là quan điểm cá nhân của mình nhé vì có ấn tượng tốt với vespa lx nên yêu lây sang em nó chăng ), ah trước mình thử Elizabeth efi nhé nên so sánh độ tiêu hao nhiên liệu của Nozza cũng chẳng khác nhau là mấy và cũng để ý là mấy lần mở cốp chiếc nozza thì cảm giác hơi nóng. Tất nhiên nếu phải chọn xe tay ga tiết kiệm xăng thì mình sẽ ưu tiên atila Elizabeth hơn (từ cái nhìn của 1 thằng boy nhé ^^)
DoiItGap
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đi đường mà nhìn thấy mấy em đi vespa hay Elizabeth là y như rằng sắp đổ máu …. Mũi hix
@DoiItGap vãi thím này quá
Nói về cái khoản xe tay ga tiết kiệm xăng thì Nozza~Elizabeth<Lead~Vision nhé, lead thiên về tiện dụng, thích hợp với các mẹ nội trợ nhiều hơn là girl, vision thiếu tiện dụng nhưng được cái giá rẻ
Lúc đó em cứ phải tụng “bồ mình ngon hơn”, “bồ mình ngon hơn”… mấy chục lần mới ngăn được cái sự sung sướng đó lại các bác ợ
Hix em đang muốn tư vấn xe tay ga tiết kiệm xăng mà thấy mấy anh cứ xịt xăng hoài thế này thì sao mà em tin được ạ hix
@Nguyen_Hoang xe nào cũng như xe nào ! bây h đi đâu mấy hãng xe cũng quảng cáo nào là : xe tay ga tiết kiệm xăng. xe ít hao xăng. tiết kiệm nhiên liệu , mình mua xe thấy hok đúng với thông số nó đưa ra thì mình đem xe đi kiễm tra thoy. bây h công nghệ ngang nhau hết rồi , hjx
Bạn này nói chuẩn nè, theo thứ tự sắp xếp như thế này đáng lẽ nên chọn lead hay vision thì phải nhưng thật sự mà nói thì đối với các loại xe tay ga tiết kiệm xăng là yếu tố quan trọng nhưng nếu bạn còn trẻ thì chắc chắn xe bạn phải đẹp nữa, nói chung là cần phải cân bằng 2 yếu tố này, lead thì chỉ thích hợp với dân nội trợ trung niên mà thôi, đi đường dài ko oke lắm chân để hơi cao giống kiểu bạn phải co người lại mà chạy xe vậy đó, mấy bạn nữ có chiều cao chút thì đúng khổ, với giá tầm 40tr sắm em này thì khá là chat, so qua sánh lại thì tiết kiệm 10tr để mua vision thì hay hơn, ah mà vision em ấn tượng không tốt lăm, ngắn gọn đơn giản là xấu mà thôi
Xe tay ga tiết kiệm xăng nhất mà đẹp nhất nữa thì đúng là khó có thể dung hòa, chiếc nào dung hòa được cả 2 tiêu chí đó là được rồi , không cần phải nhất đâu ạ
@Nguyen_Hoang Cả 2 tiêu chí thì Venus nhé, không phải pr làm gì cho tốn time
Cái độ tiện dụng của Lead thì không phải bàn cãi các bác nhé, ghét cái là Honda giới thiệu chế tự ngắt động cơ mới mà cứ vài bận đèn đỏ là tèo, bực cả mình
Cái vấn đề mua xe tay ga tiết kiệm xăng này thì đúng là muôn thuở vẫn hỏi , tư vấn bởi lẽ các hãng cứ đua nhau ra công nghệ mới để tiết kiệm xăng mà chẳng biết có phải thiệt hay không hay là thùng rỗng thì cứ kêu to. Nói chung mọi thứ nên hiểu từ khái niệm cơ bản là an toàn nhất, công nghệ này công nghệ kia nhức cmn cái đầu, nói thiệt nhé mấy cái thể loại xe tay thì thế nào mà cứ bô lô bô la là tiết kiện xăng không biết,tốt nhất là tay ga chỉ nên so với tay ga thôi nhé trọng lượng thằng nào hơn thì thằng đó tốn xăng hơn, phân khối lớn thì tốn hơn phân khối nhỏ, chế hòa khí thường và điện tử cũng z.
+ Lead phân khối nhỏ hơn Elizabeth , tiết kiệm xăng hơn là chuyện bt ở huyện (lead 110cc chứ mấy)
+ Lead chế hòa khí điện tử còn Elizabeth chế thường ( Bản Elizabeth efi ra rồi đấy, ngán bố con thằng nào đâu)
Nói về cái độ tiết kiệm xăng của Elizabeth thì nên đưa về cùng mức phân khối 125cc so với mấy dòng em spacy, force… chạy không mạnh là do nhà sản xuất điều chỉnh máy ở chế độ tiết kiệm nhiên liệu nhé, thích thì chỉnh lại là được
DoiItGap
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nozza dáng ôm body nữ tính, đi xa và chen chúc thì thôi nà
buiphikhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
muốn tiết kiệm xăng thì cứ honda mà mua thôi bạn. yamaha thì được thời gian đâu thôi, sau thì xăng cũng hao lắm. còn con gì của suzuki thì mình không rõ vì nhà ko có xe đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019