Xem Microsoft chụp hình nền mới của Windows 10 với logo được chiếu sáng theo kiểu Tron Legacy

Duy Luân
25/6/2015 23:3Phản hồi: 107
Xem Microsoft chụp hình nền mới của Windows 10 với logo được chiếu sáng theo kiểu Tron Legacy

Trong bản Windows 10 sắp ra mắt, Microsoft sẽ mang đến cho chúng ta một hình nền mới với logo Windows. Để làm ra thành phẩm này, hãng đã đến một studio ở San Francisco, dựng hai tấm kính có biểu tượng Windows, sau đó kết hợp các kĩ thuật camera mapping và chiếu laser để cho ra một tấm hình khá ấn tượng với các tia sáng mạnh hắt ra từ góc cạnh trong khi xung quanh là một lớp không khí mờ ảo. Nếu bạn thấy kiểu cách này quen quen, khá giống đoạn open credit của phim Tron: Legacy 1 thì cũng không lạ bởi nhà thiết kế đứng sau dự án này cũng chính là người đã góp phần tạo nên đoạn open credit nói trên: Bradley G. Munkowitz (Gmunk). Hình nền mới khá phù hợp với theme đen của Windows 10, tuy nhiên ảnh nền sẽ là ảnh tĩnh nên bạn sẽ không thấy các tia sáng di chuyển đâu. Giờ thì mời các bạn xem qua đoạn video để biết rõ hơn về cách mà hãng đã tạo ra wallpaper này nhé.

Nguồn: YouTube
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đợi 1 tháng nữa mới được lên 😁 Hóng :D
xe360.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Quá đẹp
có cái logo thôi mà cũng đầu tư ghê thật :eek: cơ mà cái này vẽ bằng PTS vẫn được mà nhỉ?
@linhf19 nghe đồn là giá bèo thôi bác à, chứ ko có xông xênh lắm đâu, hồi trước có bài báo còn nói là nếu như ông nhiếp ảnh đó mà bán bức ảnh cho MS với chính sách mỗi bản Win XP bán ra thì ổng sẽ được hưởng 1 khoản hoa hồng nhỏ thì tình ra bh ổng thành tỉ phú r đó, có điều ổng lại đi bán đứt luôn cho MS 😁
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Nếu bác chỉ xem ảnh cuối cùng mà ko xem video đố bác ko nghĩ đó là pts. Marketing thôi bác ơi.
@O.R.A.N.G.E Lúc trc có xem qua 1 phóng sự về tấm hình đó trên tivi thấy người ta nói M$ mua lại tấm hình đó giá cũng cao nhưng họ ko nói con số bao nhiêu . Btw .. Mà ông nhiếp ảnh này sao ko chịu hợp tác với M$ nhỉ ^^
@O.R.A.N.G.E Bèo ... Cũng triệu đô đó bác ..
Cái hình thấy đơn giản mà khi chụp công phu gớm
cầu kì quá, nhưng mà đẹp, nhìn ảo thật
tvtsth
ĐẠI BÀNG
9 năm
Và thật đáng để chờ đợi 😁
Hinh ảnh, âm nhac của Tron thật tuyệt.
Ảnh nền thật công phu 😁
mikamehi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xài filter PTS cho đỡ tốn cả mớ tiền!
windowsvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mikamehi Cái này người ta quay clip để quảng cáo là chính thôi. Còn pts thì nói làm gì nữa.
@mikamehi Các chi tiết của anh chụp nó long lanh hơn làm filter bạn ơi. Một tập đoàn lớn họ tạo ra một giá trị khác.
ngqnamanh
TÍCH CỰC
9 năm
@mikamehi thế thì ns chuyện lm gì,với các công ty lớn lm thì lm cho chuẩn, tiền không quan trọng, quan trọng vẻ đẹp độ trân thực
@mikamehi Danh tiếng đáng giá hơn tấm hình chứ bạn 😃 1 sp tốt là phải trau chuốt từ cái nhỏ nhất. Nếu ng dùng biết đc MS vì sợ tốn tiền mà làm ẩu cái wallpaper bằng PTS thì sao?
Bằng chứng là mấy OS khác như OS X của apple cũng toàn hình chụp xịn thôi :p
nvkhoi123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shojojidai4ever ừ, cái tấm aurora của nó đẹp vãi hàng luôn 😔
đẹp quá, công phu,
klq nhưng vừa lắp dàn case cài win 8.1 pro đã max update để đợi windows 10 sao chưa thấy nhỉ, windows 7 cài cho thằng bạn nó báo lâu rùi
@anhthangpanda Này thì 8.1 Pro 😁

@hoangtu_miennui e mới cài hôm qua thôi, chắc 1 vài hôm nữa là đc :D
@anhthangpanda Em cũng mới cài lại win hôm qua . Check update ngay sau khi điền key, thấy ngay và luôn :D
@hoangtu_miennui e đã nhận được rồi :D
ken0106
TÍCH CỰC
9 năm
tấm ảnh huyền thoại nay còn đâu 😁
khoanjoin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vũ Đình Khiêm bác lên google search vài chữ như Win xp original wallpaper high resolution chắc ra
@ken0106 máy dual core nhà mình còn nè bạn
tuminhphuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ken0106 Hồi ấy mình đã từng phát cuồng vì cái hình nền này và hồi bắt dầu có nó thì mình chưa biết gì về máy tính
tiny.spirit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ken0106 Em thấy hoa vàng trên cỏ xanh
mianlien203
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao k phải là hiệu ứng khi khởi động nhỉ
pnh268
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mianlien203 Em cũng đang mong thế đấy. cơ mà khả năng hiệu ứng khởi động cũng giống mấy bản preview thôi. hơi tiếc vì cái này khá ngầu 😆
windowsvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mianlien203 Máy tớ cùi mà cúi xuống bật máy xong ngẩng lên thì đã vào màn hình đăng nhập rồi. Giờ chắc không cần màn hình khởi động nữa đâu bạn.
@mianlien203 giờ khởi động có bao nhiêu giây đâu mà đầu tư làm gì, ai cũng muốn nhanh chứ ai muốn nó lâu nhìn hiệu ứng cho đẹp đâu mà ;))
@mianlien203 Chuẩn, hiệu ứng khi khởi động có vẻ chất hơn chứ anh tĩnh như này nhìn cũng bt.
mianlien203
ĐẠI BÀNG
9 năm
@windowsvn v thì tranh thủ bật r ngắm nhìn, chứ k uổng công người ta vất vả để làm 😁
viking007
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lung linh quá các bác ạ! 1312962177842854503.gif
@viking007 mình thấy logo trên Win7 bay bay, còn cái này thì 3 chiều, đẹp hơn
ai có ảnh cỡ lơn ko cho em xin làm hình nên 😁
hieucocc
TÍCH CỰC
9 năm

:p
@hieucocc Cảm ơn bác. Làm cái wallpaper cho máu 😁
boyster
ĐẠI BÀNG
9 năm
Photoshop cho nhanh. Bày ra làm gì cho thêm việc.
@boyster tốt nhất để hình nên đơn sắc pts làm gì 😁
@boyster Bạn nên đặt câu hỏi ngược lại thì hay hơn!
Người ta có thể tạo ra hệ sinh thái Windows mà cách pts cỏn con này có là gì đối với họ?
Thay vì đặt câu hỏi sao ko pts cho nhanh chó bớt tốn tiền thì bạn nên tìm hiểu người ta làm việc này nhằm mục đích gì? giá trị ntn? 😃
Trình độ họ cao hơn mình nhiều!
hư cấu , cả đám bu vô cái cửa sổ ko lo làm cái win10 for phone
:mad:
athysirus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LuckyZu Mấy thằng đó đâu phải lập trình viên đâu, việc của người nào thì người đó lo rồi cha nội.
@athysirus bác ko bao giờ biết đùa à , cái đó ai ko biết 😁
tuthieu1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng cái logo windows sống động như cá betta win 8.1 preview
Lúc trước rất thích ra cửa sổ (windows ) ngắm nhìn từ khi thấy trái táo (apple) ngoài cửa sổ thì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019